.
Lời Khuyên Cho Những ai Có Tên 4 Chữ.
1, 2, 3, 4, 5, 6 - bottom
Cho em hỏi là em thấy trong file hình người nhà chụp màn hình về lại cho xem thì trong cái trang đóng tiền online $88, tên của em trai em lại để là: "Tran Nguyen, Minh Anh"

Nhưng thực ra thì tên theo VN của em trai em là : Trần Nguyễn Anh Minh. Vậy thì sau này khi khai giấy tờ, mình có được đổi lại theo cách diễn đàn chỉ ko các anh chị? Em xin cám ơn.

420464 top -
foodtogo ơi, khi nào bạn sữa tên được thì đăng lên cho mình biết với nha,do không biết nên ngay từ đầu mình kg sữa trong vísa ,nên bây giờ tên của mình tùm lum hết không biết làm sao,khi nào bạn có thời gian cho mình biết các thủ tục và nơi nào cần đến để sữa lại, mong tin của bạn.

435936 top -

Vấn đề ở đây là bạn có thể phải đóng lệ phí $450.00 USD cho việc chỉnh lại tên trong thẻ xanh (nộp I-90) vì lý do tên trên thẻ xanh của bạn đã được làm theo đúng visa. Visa được làm theo DS-230, nghĩa là lỗi ở bạn chứ không phải lỗi của USCIS.

Tên của bạn tùm lum nhưng vẫn đủ các chữ, có khi bạn còn mất cả tên lót khi làm driver license nữa, nên đừng quan tâm gì cả, miễn là đủ: họ, tên, tên lót. Chẳng bị khó dễ gì cả. Khi nào vô QT bạn sẽ có cơ hội điều chỉnh tên cho đúng ý mình mà không phải tốn tiền.

435956 top -
cảm ơn cochin,
tên của em không bị thiếu chữ nào, nhưng do tên và tên lót họ gom chung vô luôn trong phần tên. nên giờ đây trong driver license của em chỉ có hai phần đó là họ và tên thôi. vidu:
họ :Le
tên: Thuy Van Thi
tên của em là Vân nhưng nhìn vo giấy tờ họ lại gọi em là Thùy.do hai chữ đó viết cách ra nên họ gọi như vậy,không biết như vậy có gặp vấn đề gì không cochin?
còn nữa , em đứng tên trong bank hay làm các giấy tờ gì sau này chỉ lấy họ tên là Le Van, không biết như vậy có được không? nếu như không có vấn đề gì em sẽ đợi đến khi nhập tịch đổi lại cũng không sao. mong tin của Cochin
chúc cho cochin và các anh chị sức khoẻ + bình an

436144 top -

@leevan,
Không sao hết.
cochin đã từng bị như vậy, tên cứ lộn tùng phèo. Tên trong driver license thì thiếu một chữ (ngay tại thời điểm này), vì khi vô QT cochin cũng không đổi tên. Tên trong bank account, driver license, các thẻ credit card đều lộn xộn mà chẳng gặp trở ngại nào cả, miễn là họ thấy đủ các chữ hoặc họ tên là được rồi.

Thường driver license, credit card, banking phần ghi tên họ trong program của người ta chỉ giới hạn bao nhiêu ký tự mà thôi. Tên VN của mình dài quá, không đủ chỗ nên họ chỉ ghi họ tên (không có tên lót). cochin nhớ chỗ làm driver license họ giải thích với cochin như vậy đó. Do đó nếu bạn có đổi tên cho đúng ý mình mà vẫn dài thì trong các giấy tờ trên sẽ vẫn bị thiếu chữ.

436313 top -
cảm ơn chị, chị cochin
em thấy yên tâm hơn rồi,hihihihi chúc chị và VDT sức khoẻ và bình an.Thân ái

436450 top -
chào các anh các chị hiện em vừa nhập được đơn I797 của USIS gửi.

em thấy phần Beneficiary : DANG, THANH THUY T.
tên đầy đủ của em là : ĐẶNG THỊ THANH THÙY

vậy là tên họ của em ghi trong đơn I797 có đúng như các anh chị đã hướng dẫn không hay là họ đã viết sai.

mong các anh chị giúp đỡ.

437953 top -

Bạn điền tên làm SS card thế nào thì điền trên các form giống như vậy.

451211 top -
chào anh chị VDT,
Cho em hỏi là mẹ em có tên 4 chữ là Vũ thị Kim Hoa. Trong hồ sơ mà NVC đã gữi thì bên đó người ta ghi tên mẹ em là Kim Hoa Thị Vũ. Không biết như vậy có đúng không nếu không đúng thì làm sao để em có thể xin chỉnh sửa tên của mẹ cho đúng. Hồ sơ nhà em đã completed (23/03/2011). thanks mọi người.

455890 top -
Bạn ơi cho mình hỏi một chút
Vì trong DS 230 mình đề tên là NGUYEN VI VAN THI (Tên mình là Nguyễn Thị Vi Vân )
Nhưng mình thấy visa gửi cho mình đề tên là
LAST NAME: NGUYEN
GIVEN NAME : VAN THI VI
Vậy bạn cho mình hỏi là bây giờ mình muốn đi làm social security thì mình sẽ phải đề phần tên của mình làm sao vậy. Nhờ bạn Cochin và các bạn chỉ hộ mình với ạ. Cuối cùng là phần tên của mình sẽ là VAN hay la VI

519983 top -
Xin nhờ cochin giúp viết tên bốn chữ. Ho nguyen ba Huynh. Thì viết là. Huynh- nguyen ba- Ho , như vậy có đúng không chị mong chị tư vấn giúp. Xin chân thành cám ơn

520555 top -

Nguyễn Thị Phương Anh
Anh- Thi Phương -Nguyen
Family name : nguyen
First name : Anh
Middle name : Thi Phương
Tên vậy đúng không các bạn

526451 top -
@tuliphuonganhanh : đúng rồi bạn,
sau này trong 1 số hồ sơ của Mỹ khi khai thì middle name (tên bạn) chỉ còn : t,
và lúc đó :
First name : Anh
Last Name : Nguyen
Middle name : T

Chúc vui,

526548 top -
Mình tên : trần nguyễn quý duyên, các bạn giúp mình cách khai thế nào khi đến phi trường Mỹ. cán ơn

531817 top -
Thông báo mới nè các bạn
Dear Sir/Madam,
Thank you for your inquiry.
Beginning April 4, 2016, Vietnamese names on U.S. visas will be printed in the same order as found in the Vietnamese passport. This will result in the name order being different from previous visas. The difference will not cause a problem when using the visa to enter the United States.
Information and Public Outreach Team - 2
Consular Section
U.S. Consulate General in HCMC
http://hochiminh.usconsulate.gov

Bắt đầu từ ngày 4 tháng 4 năm 2016, tên tiếng Việt trên thị thực của Hoa Kỳ sẽ được in trong cùng một thứ tự như được tìm thấy trong các hộ chiếu Việt Nam. Điều này sẽ cho kết quả theo thứ tự tên là khác nhau từ thị thực trước đây. Sự khác biệt sẽ không gây ra một vấn đề khi sử dụng thị thực nhập cảnh vào Hoa Kỳ.
Thông tin và Team Outreach Công - 2
Phòng lãnh sự
Tổng Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại TP Hồ Chí Minh
http://hochiminh.usconsulate.gov

598033 top -
Lời Khuyên Cho Những ai Có Tên 4 Chữ.
1, 2, 3, 4, 5, 6

Image
Image
Image
Image
Image