.
SPA
1 ... 271, 272, 273, 274, 275, 276, 277 ... 300 - bottom

Bọn mình được nghỉ hè, sung sướng nhất là thoát khỏi những âm thanh ồn ào.
Sống trong môi trường đó, ai cũng bị ô nhiễm tiếng ồn, nên thường bị rối loạn tiền đình.
Mình bây giờ thần kinh cũng… nhạy lắm (bữa nào mà bị MX cho nghe nhạc dội, là muốn long óc ra luôn.)

351383 top -

Cuộc sống mà, có lúc vầy lúc khác chứ!

Bạn nghỉ hè sao không xuống Saigon một chuyến, mình còn thiếu bạn một suất chăm sóc da trọn gói, nhớ không?
Để lâu quá, mình làm biếng nhớ à nghen! :)

351389 top -

Cháu mình cũng vào SG thi ở Đại học bách khoa, chiều nay về.
Không thi thì không được, mà thi thì lại phải khăn gói vào đó học trong khi lịch Visa luôn ám ảnh.
Lần này ba nó dẫn đi, có thể lần sau mình dẫn vô đó. Lúc đó thì…

Mình thì kém trí nhớ khi nợ ai, còn ai nợ mình thì mình lại nhớ dai mới kì chứ! :))))

351392 top -

Nhớ thì phải xuất hiện người ta mới thấy mặt mà... trả nợ chứ! :)

Mấy hôm nay mình đọc báo mạng, thấy cảnh con đi thi lo 1 mà cha mẹ lo 10, thật thương! Thương nhất là những cha mẹ theo con đi thi từ những tỉnh xa xôi về Saigon.

Khi nào có dịp, bạn ghé mình... đòi nợ hen! :)

351394 top -

Mấy năm nay nhờ có phong trào "sinh viên tình nguyện" giúp đỡ nên cũng ít lo chuyện ăn ở như nhiều năm trước.

Cháu mình được ở chung với bọn sinh viên. Còn em trai của mình thì được dẫn đi thuê nhà cũng chỉ cách nơi thằng chéo 1 km, cũng may ghê. (Chủ nhà là người công giáo, nhiệt tình và tốt bụng lắm.)

Khi nào có dịp, bạn ghé mình... đòi nợ hen! :)

Chời, phải nói là nhận giải thưởng chứ!
Nói chuyện nợ nần mất tình cảm hết! :))))

Huyhoang làm chủ cái, vừa rồi mới trao cho cái visa vịt bay, chắc mình cũng sẽ bay trong năm nay thôi.

Bạn cứ chờ hen, không trước thì sau mình cũng sẽ ghé!

351401 top -

Ừa, nhớ... chờ.

Chúc bạn mọi việc thuận lợi, trong năm nay vào SaiGon từ giã mình để lên đường bay sang vùng trời mới nha!

351404 top -

… trong năm nay vào SaiGon từ giã mình để lên đường bay sang vùng trời mới nha!

Cám ơn bạn.
Nếu mình lên đường đúng theo thời gian như bạn chúc thì cũng sẽ giống như bầy chim di trú bay về phương Nam trong mùa đông lạnh.

Lúc đó không phải chỉ là vịt bự ghé thăm, mà còn kèm theo vài bé vịt nho nhỏ như Cherry…, mèo, nhà văn lanhuong nữa :)))

351414 top -

Trang điểm cho làn da ngăm đen

Điều quan trọng nhất đối với làn da ngăm đen là đồng nhất về màu sắc, làm nổi bật nét tự nhiên, tạo ấn tượng về một làn da khỏe mạnh.

Image

Dưới đây là một số bí quyết cho bạn:

1. Chọn màu sắc tự nhiên
Nguyên tắc đầu tiên là bạn nên chọn những màu gần với màu da, nhất là khi chọn màu phấn nền và phấn phủ. Không nên tạo lớp phấn nền hay kem che khuyết điểm khá dày, sau đó lại quét thêm một lớp phấn phủ quá tay, như vậy khuôn mặt sẽ giống như một chiếc mặt nạ. Tốt nhất bạn nên sử dụng phấn nền gần với màu da, sau đó thêm một chút phấn phủ, với mục đích loại bỏ chất nhờn trên da.

2. Đường kẻ mắt thanh mảnh, nhẹ nhàng
Đường kẻ mắt đậm không phù hợp với những khuôn mặt có làn da ngăm đen. Khi kẻ màu mắt, bạn chỉ nên kẻ một đường mảnh để làm nổi bật đôi mắt. Tránh chọn những màu mắt quá sáng như màu trắng hay màu bạc. Thay vào đó, bạn hãy chọn màu đồng hoặc ánh vàng để đôi mắt thêm phần lấp lánh, quyến rũ.

3. Phấn hồng
Bạn nên chọn phấn hồng có gam màu đậm như màu da cam, hồng, hồng đào, màu đồng, màu hoa hồng hay màu mận chín.

4. Son môi
Màu son môi có thể là trọng tâm của toàn bộ quá trình trang điểm. Bạn đừng e ngại khi tô một màu son đỏ tươi, nó sẽ tăng sức quyến rũ của bạn. Màu đỏ san hô, màu nâu và màu quả sơ ri đều rất phù hợp với làn da ngăm đen.

Phạm Thanh Thủy (Theo womenfashiontrends.com)

352076 top -

Cách chăm sóc da của bạn đúng hay sai?

Có nhiều kinh nghiệm truyền miệng mà chúng ta vẫn ra sức làm theo dù thực hư tốt xấu thế nào bạn chưa từng tìm hiểu, điều đó có thể khiến da của bạn gặp nguy hiểm. Hãy nghe các bác sĩ nói về cách chăm sóc da để tránh được các sai lầm có thể phá hoại làn da của bạn nhé.

Hiểu lầm 1: Chăm sóc da theo nguyên tắc cứng nhắc
- Sự thật:
Rửa mặt, dùng nước hoa hồng, sau đó thoa kem dưỡng ẩm đã trở thành những bước cơ bản mà hầu như phụ nữ đều áp dụng. Nhưng liệu đó có phải là điều đúng hoàn toàn cho da của bạn? Dùng nước hoa hồng cho làn da dầu sẽ làm cho nó tốt hơn, nhưng nếu da bạn khô hoặc nhạy cảm thì điều đó chưa hẳn là đúng. Chất dầu trên da chính là cách da của bạn tự bảo vệ. Nếu bạn không thuộc da dầu bạn nên hạn chế việc dùng nước hoa hồng để tránh khô da.

ImageKhông phải loại da nào cùng cần cả ba bước: rửa mặt, nước hoa hồng và kem dưỡng da.

Hiểu lầm 2: Bạn cần phải làm sạch da ít nhất hai lần một ngày bằng sữa rửa mặt
- Sự thật:
Vào buổi sáng không nhất thiết cần vì sử dụng nhiều sữa rửa mặt sẽ ảnh hưởng đến da của bạn. Trong buổi sáng, tốt nhất là bạn chỉ nên rửa mặt với nước sạch và massage bằng các ngón tay. Buổi tối, sau một ngày làm việc và chạy xe ở ngoài đường, bạn có thể dùng sữa rửa mặt để làm sạch những bụi bẩn trên da của bạn.

ImageNếu da bạn nhạy cảm, bạn chỉ nên dùng sữa rửa mặt một lần một ngày

Hiểu lầm 3: Tẩy tế bào chết sẽ giúp da bạn sáng hơn
- Sự thật
: Việc tẩy tế bào da chết quá thường xuyên chỉ dẫn đến việc da bạn sản xuất nhiều dầu hơn để tự bảo vệ, vì vậy cảm giác da sáng hơn mà bạn nhìn thấy trong lần đầu tiên tẩy tế bào da chết cuối cùng sẽ biến thành một mớ hỗn hợp. Da có quá trình tái sinh riêng của nó, vì vậy bạn nên tẩy tế bào chết theo hướng dẫn sử dụng, mỗi tuần chỉ nên làm 1 lần thậm chí kéo dài thời gian hơn để không làm hại da của bạn.

ImageTẩy tế bào chết chỉ làm bạn có cảm giác da sáng hơn chứ thực tế không phải như vậy

Hiểu lầm 4: Hiểu lầm về da khô và nếp nhăn
- Sự thật
: Mọi người thường nhầm lẫn giữa da khô và việc bong da với những nếp nhăn trên da, họ liền ra sức làm mịn làn da bằng kem dưỡng da. Nhưng trên thực tế: Giữ ẩm cho da sẽ làm các nếp nhăn trông gần như không còn, hơn nhưng các nếp nhăn vẫn còn đó, chỉ là bạn sẽ không nhìn thấy chúng nữa thôi.

ImageVấn đề nếp nhăn cần có cách khắc phục riêng của nó

Hiểu lầm 5: Dùng mỹ phẩm dưỡng mắt theo người khác
- Sự thật
: Mỗi người có vấn đề với da vùng mắt khác nhau, do đó không phải loại kem dưỡng dành cho vùng mắt nào cũng thích hợp với tất cả mọi người. Nếu bạn đôi mắt hay bị sưng, hãy chọn một loại gel (mạnh hơn kem để giảm sưng) có chứa caffeine và cần lưu trữ chúng trong tủ lạnh để hưởng tối đa lợi ích của nó. Nếu bạn có đôi mắt hay bị quầng thâm, hãy tìm một sản phẩm có thành phần làm sáng như vitamin C và collagen như retinol.

ImageMỗi người có một vấn đề về da vùng mắt khác nhau vì thế bạn nên cẩn trọng

Hiểu lầm 6: Để mặt nạ qua đêm sẽ cung cấp cho da bạn nhiều chất dinh dưỡng hơn
- Sự thật
: Mặt nạ cung cấp chất dinh dưỡng và độ ẩm một cách nhanh chóng vào da của bạn, nhưng bạn không nên lạm dụng nó, vì nó có thể gây kích ứng cho da hoặc da bạn sẽ mọc mụn. Bạn nên sử dụng mặt nạ theo chỉ dẫn để tránh gặp các vấn đề trên và đặc biệt không nên để mặt nạ qua đêm đâu nhé.

ImageBạn không nên đi ngủ với lớp mặt nạ chăm sóc da trên mặt

Hiểu lầm 7: Dùng phấn nền có SPF có nghĩa là da bạn sẽ được tránh nắng hoàn toàn

ImageBạn nên dùng kem chống nắng trước khi dùng phấn nền

- Sự thật: Bạn vẫn nên áp dụng một chút kem chống nắng trước khi dùng phấn nền kể cả khi phấn nền của bạn có khả năng chống nắng. Bạn cần bảo vệ da bạn thật tốt khi mùa hè đến. Da bạn sẽ cần một sản phẩm có độ SPF ít nhất là 30 để bảo vệ làn da mỗi ngày, và không một phấn nền nào có đủ độ SPF đó nên bạn vẫn cần dùng kem chống nắng nhé.

Image

Hãy khắc phục những sai lầm để luôn có làn da đẹp

(Phunudep.com.vn - Mai Hương)

354330 top -

Hạnh phúc của mẹ
phuong60

Hôm nay, mẹ mới thật sự được thở phào nhẹ nhõm những giọt nước mắt mừng vui bỗng dưng tuôn trào không thể nào ngăn lại được. Cám ơn con đã cố gắng, con gái!

Với những người mẹ khác, họ có thể có những mơ ước và động lực với con cái cao hơn mẹ. Nhưng với mẹ, thành quả hiện nay con được tuyển vào học lớp 10 ở Trường THPT Nguyễn Thị Minh Khai là món quà tặng rất ý nghĩa và là hạnh phúc của mẹ rồi.

Còn nhớ ngày họp phụ huynh học sinh cuối năm lớp 9, khi cầm tờ đơn đăng ký 3 nguyện vọng trên tay, mẹ đã mất ngủ suốt mấy đêm liền. Bởi vì băn khoăn lo nghĩ phải chọn trường nào cho con theo đúng sức học và lộ trình từ nhà đến trường. Hai mẹ con mình đã cùng bàn thảo, cùng thống nhất 3 nguyện vọng từ cao đến thấp của con theo thứ tự NTMK, Lê Quý Đôn và Marie Curie.
Với sự lựa chọn này, mẹ đã bị áp lực vì đã đưa con vào nguyện vọng khá cao, trong khi con không được học thêm ở những thầy cô luyện thi. Có người còn mẹ là không khéo con rớt cả 3 nguyện vọng thì tiêu, phải đi học trường tư thục.

Dù vậy, mẹ chỉ biết nhắn nhủ: "Con đã có quá trình học và đạt học sinh giỏi 9 năm liền, dù mẹ không có khả năng cho con học thêm như các bạn khác do học phí khá cao, nhưng mẹ tin với sức học của con chỉ cần con cố gắng thêm một chút nữa, ôn bài kỹ lưỡng, chú ý tập trung khi đi thi thì việc vào 1 trong 3 trường đã chọn không quá khó khăn, con hãy cố lên, cố lên con gái!"
Giờ đây, con đã đạt được chỉ tiêu cao nhất, là ngôi trường mà trong những năm học trước mỗi ngày trên đường từ trường THCS Nguyễn Du đi học về con đã đi ngang qua và con đã ấp ủ ước mơ...

Mẹ từng kể cho con nghe, ngày xưa khi mẹ chuyển từ Trường Nữ Trung Học Đà Nẵng vào Sài Gòn, vì nhà ở quá xa và do chuyển trường giữa năm học nên Ông Ngoại đã không xin được cho mẹ vào học Trường Nữ Sinh Gia Long (Nguyễn Thị Minh Khai bây giờ). Vậy mà, mẹ vẫn cứ ước mơ... Mấy tháng qua, mẹ biết tâm lý của con có phần không như ý, nhưng mẹ tin với sự thương yêu chăm sóc hết lòng của mẹ, con đã hiểu và thực hiện tốt ước mơ của con và cũng là của mẹ.

Con gái ơi! vẫn còn nhiều việc phải chuẩn bị cho năm học mới ở ngôi trường mới, con hãy cố gắng giữ gìn sức khỏe, thật tự tin và chăm chỉ hoàn thành tốt các môn học con nhé! Mẹ yêu con, con gái yêu của mẹ.

355893 top -

Chúc mừng cô con gái cưng của bạn được chọn vào học ngôi trường nổi tiếng một thời của ngày xưa: Trường Nữ Sinh Gia Long

Chúc mừng bạn đã có người thực hiện ước mơ đã bị mất do hoàn cảnh...

Chúc mừng hai mẹ con của bạn.

355985 top -

Chúc mừng chị phương60.

355986 top -

Cám ơn phuong5960 và lanhuongbm hen!

Thân chúc các bạn vui khoẻ, mỗi ngày nha!

Image

356209 top -

Chúc Mừng con gái Phượng đạt được ước mơ ngày xưa của... em nhé. :)

Cô chúc Misa luôn ngoan, biết vâng lời cha mẹ & nhất là luôn vững tiến trên đường học vấn.

356272 top -

Dạ chị, em cám ơn chị nha!

Misa đã đọc lời chúc của chị, nhỏ "chớp chớp" mắt cảm động. :)

356364 top -
SPA
1 ... 271, 272, 273, 274, 275, 276, 277 ... 300

. Radio SPA MƯA
. Radio SPA MƠ

. Hương tóc
. Mưa và Xưa
. SPA của Phượng
. Sức khoẻ là Vàng
. Kỷ Niệm Một Năm
. Tôi Đi Học

CHĂM SÓC DA