.
SPA
1 ... 186, 187, 188, 189, 190, 191, 192 ... 300 - bottom

Các bạn thân mến!

Mình thành thật xin lỗi nếu các bạn có ghé Spa mà không gặp mình.
Mấy hôm nay mình cũng giao Beauty Salon Phượng cho các học trò để cùng gia đình đi đến một số nơi...

Đi để thấy mình thật là may mắn, để thấy cuộc sống này đáng để sống biết bao, để chợt nhận ra rằng đôi lúc nếu có gì đó không hài lòng trong cuộc sống thì cũng chẳng đáng là gì so với những mảnh đời bất hạnh quanh ta.

Mỗi sớm mai thức dậy, nhìn ánh sáng của mặt trời, ta sẽ thấy mình hạnh phúc và may mắn!

207036 top -
Hi chị, chị khoẻ không? Tụi em nhớ các chị và các bạn quá. Hix hix.

207273 top -

Ừa! Tụi chị cũng nhớ các anh, chị, và các em ở bển nên "cảm" hoài hổng hết nè.

207281 top -

@hamabeo,

Chị cám ơn em đã về thăm chị!
"Sức khoẻ" của chị có lẽ đang từ từ "phản bội trái tim".
Đó cũng là quy luật bất biến.

Thôi thì Có sao hưởng vậy người ơi!

Chúc Gia đình Hà Mã các em khoẻ vui và hạnh phúc!

Chị rất nhớ các em!

207351 top -
Lâu quá em kg vào diễn đàn nên cũng nhớ chi phương60, chi chauongco và các anh chị nữa đó, hihi. Nhìn chương trình trung thu và cây mùa xuân em tiếc quá vì kg đưc tham gia, huhu
Thuyho

207746 top -

Hi thuyho,

Thấy em vào SPA là chị yên tâm rồi.
Chị chúc em vui khoẻ và bình an em nhé!

Thương!

207811 top -
Em cám ơn chị Phương60 nha!
Chúc chị tối nay có một giấc ngủ thật ngon nhé!
Em thuyho

207821 top -

Chị cám ơn em thuyho!
Chúc em có một giấc mơ đẹp hen!

207826 top -
Dạ, em cám ơn chị!

207829 top -

thuyho ơi,

Chị vừa đọc bên Hồ sơ của em, em bịnh sao vậy? Hiện nay đã khoẻ hẳn chưa?

Chị xin chia buồn với em về nỗi đau mất Cha của em nhé!
Các chị không hề biết, chỉ thấy hơi lâu em không vào VDT thôi.

Bây giờ chị hiểu thì đã muộn.
Chỉ biết chúc em sức khoẻ và vượt qua tất cả em nhé!

Thật thương!

207852 top -

Chi Phương60 ơi!
Em cũng đỡ phần nào rôi, hiện vẫn còn đang điều trị mỗi ngày chị ạ!
Em cám ơn chị nhiều nhé!

207856 top -

NHỮNG LƯU Ý KHI HẤP DẦU CHO TÓC Ở NHÀ

Hấp dầu là biện pháp nhanh nhất để khắc phục tình trạng hư tổn của tóc. Có nhiều cách để bạn lựa chọn, nhưng phải căn cứ vào từng dạng hư tổn để lựa chọn cách hấp dầu phù hợp. Một số lưu ý sau sẽ giúp bạn làm được điều đó.

* Không nên dùng dầu xả trước khi hấp dầu. Chỉ nên gội sạch tóc trước khi hấp tóc vì như vậy dưỡng chất từ sản phẩm hấp dầu mới thẩm thấu vào tóc nhanh hơn.

* Không thoa sản phẩm hấp dầu lên da đầu. Nếu da đầu nhờn (tiết nhiều mồ hôi và dầu) thì nên nói trước với thợ làm tóc. Người thợ sẽ hạn chế để sản phẩm hấp dầu tiếp xúc với da đầu vì chúng chỉ làm trầm trọng thêm tình trạng nhờn, rít của tóc.

* Khi mua bất kỳ sản phẩm hấp dầu nào, nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và thực hiện đúng quy trình. Đừng lầm tưởng có thể áp dụng kỹ thuật hấp nóng hoặc hấp lạnh cho mọi sản phẩm hấp dầu. Khi sử dụng sai tính năng sản phẩm, bạn sẽ không thu được hiệu quả như mong muốn.

* Không nên hấp dầu trước khi duỗi hoặc nhuộm tóc. Quá trình hấp dầu sẽ thu hẹp các biểu bì tóc, khiến tóc khó hấp thụ thuốc duỗi hoặc thuốc nhuộm. Hãy để một khoảng thời gian từ bảy đến mười ngày sau khi hấp dầu để duỗi hoặc thay màu cho mái tóc. Khi đó, dưỡng chất từ sản phẩm hấp dầu có thể thấm hết vào tóc.

* Chọn loại dầu hấp phải phù hợp với tóc. Hấp nóng giúp nuôi dưỡng, làm tóc luôn bóng đẹp, phù hợp với mọi loại tóc. Hấp lạnh thực hiện khi tóc bị khô, xơ nghiêm trọng. Biện pháp này giúp diệt khuẩn và cung cấp oxy cho tóc. Hấp spa sử dụng sản phẩm pha tinh dầu, trong quá trình hấp có khâu massage để làm thư giãn da đầu, giúp tinh thần sảng khoái, phấn chấn.

Cũng có thể hấp dầu sau khi làm kiểu cho tóc. Khi đó, dưỡng chất từ dầu hấp có thể thấm hết vào tóc và giảm những tác hại do hóa chất gây ra.

Hấp dầu tuy tốt nhưng nếu lạm dụng cũng gây hại. Khi đó, tóc sẽ bị bết, dễ bám bụi và bị bẩn. Thông thường, chỉ cần hấp từ một đến hai lần mỗi tháng. Nếu tóc bị hỏng do tác hại của tia cực tím hoặc hóa chất và quá xơ xác, nên hấp hằng tuần. Thực hiện trong hai tháng liên tục là tóc sẽ hồi phục nhanh chóng.

Nếu tóc chưa qua lần uốn, duỗi hoặc nhuộm nào, bạn có thể tự hấp dầu ở nhà. Một khi tự hấp bạn cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và thực hiện đúng quy trình hấp.

* Cách hấp dầu cho tóc tại nhà

Bôi dầu hấp lên tóc đã sạch và ráo nước. Sau đó dùng khăn mặt khổ lớn (giống loại hay dùng ở tiệm uốn tóc) nhúng nước nóng, vắt bớt nước rồi quấn kín tóc.
Chụp mũ tắm lên (để giữ nhiệt ở khăn), giữ trong khoảng năm phút. Sau đó tháo mũ chụp ra, để thêm năm phút nữa rồi xả sạch dầu hấp. Nếu có thời gian, nên thay hai lần khăn nóng để nâng cao hiệu quả hấp dầu.

Việt Báo (Theo DNSG Cuối tuần)

209772 top -
Chị Phương cho em hỏi vài câu nha.

1. Có loại mỹ phẩm nào trị sẹo "thâm" ( ở tay hoặc chân chẳng hạn ).

2. Em nghe nói có 1 loại thuốc chích trị sẹo lồi ( chích xong sẽ hết lồi), việc này có chính xác không?

3. Em muốn xâm 2 con, 1 con rồng và 1 con hổ 2 bên ngực. Và 1 con thỏ sau lưng. Để sau này thấy ai hiền, em "hù" và ngược lại thấy ai "hù" thì em quay cái lưng lại làm thỏ. Bên chị xâm được ko. Qua đó em làm bảo kê.

209785 top -

TRỊ SẸO THÂM, SẸO LỒI

Một vết sẹo, dù nằm ở vị trí nào trên cơ thể cũng gây ra những phiền toái không đáng có. Về mặt thẩm mỹ mà nói, chúng có thể khiến cho khuôn mặt trở nên xấu đi, đôi chân hay cánh tay bớt quyến rũ hơn.

Đa số những người da bị sẹo, rỗ chằng chịt thường chấp nhận “sống chung với số phận” bởi họ cho là không thể thay đổi. Với những vết sẹo mờ và ít, người ta có thể trang điểm để hạn chế bớt. Tuy nhiên, phương pháp này hầu như vô hiệu đối với những vết sẹo lớn, sẹo lồi, sẹo lõm... những vết sẹo được hình thành do hậu quả của các tai nạn, do mụn... Ngày nay, với sự tiến bộ của ngành thẩm mỹ học, người ta có thể xóa hẳn vết sẹo đó, giải phóng cho chị em những phiền toái trên cơ thể bằng cách loại bỏ dần những tế bào đã hỏng và kích thích sự phát triển của tế bào thay thế.

* Chữa trị bằng mỹ phẩm đặc trị

Mới đây hãng mỹ phẩm cao cấp của Mỹ - Peterthomasroth đã giới thiệu một sản phẩm đặc trị cho các loại sẹo thâm, sẹo lồi và sẹo lõm dành cho những làn da đã ở độ phát triển ổn định nhất. Nghĩa là, sản phẩm đặc trị này dành riêng cho những người từ 30 tuổi trở lên. Mỹ phẩm này đặc biệt hữu hiệu đối với các làn da dầu, da mụn và da có vấn đề về mụn. Tuy nhiên, các chuyên gia cũng khuyến cáo với những làn da nhạy cảm, chỉ sử dụng khi có sự tư vấn đặc biệt của các chuyên gia được hãng chỉ định.

Mỹ phẩm đặc trị sẹo của Peterthomasroth sử dụng glycolic acid 30% gel có nguồn gốc từ mía với các cấu trúc phân tử nhỏ nhất, cho phép làm liền da và thấm hút lâu hơn. Khi thoa lên da, glucolic acid có tác dụng thẩm thấu với lớp biểu bì da, làm yếu đi tính kết nối của lipid – nguyên nhân chính giữ các tế bào da chết dính chặt dưới bề mặt da - và làm liền sẹo rỗ. Chính tác dụng này của glycolic acid đã khiến cho lớp da chết bên ngoài “tan chảy” đi và để lộ lớp da mới khỏe mạnh, sáng bóng ra bên ngoài. Nhờ đó, lớp sẹo, thâm, sần, rỗ… cũng được mài mòn dần, rồi biến mất theo sự “tan chảy” của tế bào chết trên bề mặt da.

Hiện nay, sản phẩm của Peterthomasroth đã được Bộ Y tế cấp phép hoạt động tại Việt Nam cho trung tâm thẩm mỹ Joybeautycenter ở 90A Lý Thường Kiệt, Hà Nội. Ở Việt Nam, các sản phẩm thay thế, chữa trị, chăm sóc da của Peterthomasroth đã đại lý độc quyền khu vực phía Bắc của sản phẩm này.

* Chữa trị sẹo bằng ánh sáng

Máy siêu mài mòn kim cương kết hợp với ánh sáng được xem là công nghệ chữa trị sẹo hiệu quả và hiện đại nhất hiện nay. Một trong những điểm ưu việt lớn nhất của phương pháp này là có thể xóa sẹo trên mọi loại da, ở mọi độ tuổi khác nhau và đem lại hiệu quả nhanh nhất mà không cần đến phẫu thuật. Phương pháp này tuân theo các quy luật tự nhiên để kích thích cơ thể tự đào thải những cấu trúc tế bào hỏng, và thay thế bởi các tế bào khỏe mạnh hơn. Do đó, phương pháp này không đau đớn và không chảy máu, không gây tác dụng phụ, không ảnh hưởng đến sinh hoạt, công việc hàng ngày. Kết quả điều trị được nhìn thấy rõ rệt ngay sau 1 tuần đầu tiên. Đặc biệt, công nghệ này giúp bạn vừa có thể trị sẹo vừa giúp se lỗ chân lông, cải thiện vết thâm, sạm nám và làm sáng da.

Mỗi bước sóng khác nhau của công nghệ Slimlight 6.9 đều có một chức năng khác nhau. Tuỳ theo tần số của các bước sóng ánh sáng mà nó có thể làm nhanh hay chậm lại các quá trình trao đổi chất trong cơ thể. Ánh sáng Slimlight 6.9 với bước sóng 635-904nm khi chiếu vào vết sẹo sẽ kích thích các lớp tế bào dưới cùng tự sản sinh, làm cho tế bào nhanh chóng phân giải rồi tự sản sinh một lượng lớn các nguyên tố dinh dưỡng và lớp da cần thiết. Đồng thời làm thức tỉnh trí nhớ tế bào, khiến quá trình phục hồi làn da được thực hiện nhanh chóng. Với tác dụng kích thích này, các sợi collagen và elastin được sắp xếp lại theo chuẩn tạo nên một tổ chức cơ cấu tế bào mới tại vùng sẹo, giúp xóa sẹo một cách tự nhiên nhất.

Máy Slimlight chiếu ánh sáng có lợi thấu qua lớp chân bì của làn da, loại ánh sáng này được hấp thụ có chọn lọc bởi hắc sắc tố melanin và hemoglobin rồi chuyển hoá thành nhiệt năng. Lượng nhiệt năng này giống như thân nhiệt thông thường sẽ thực hiện các thao tác làm trắng và làm đẹp cho vùng da bị tổn thương. Các lỗ chân lông trên bề mặt da sẽ trở nên khít hơn và các tế bào sản sinh những màu sắc lạ sẽ bị tiêu diệt.

Phương pháp này hiệu quả đối với các loại sẹo: Sẹo lõm do mụn để lại; Sẹo do thuỷ đậu, phỏng dạ; Sẹo do tai nạn như ngã, bỏng; Sẹo do vết mổ; Sẹo bầm, sẹo thâm sau khi điều trị Laze hoặc đốt điện; Lỗ chân lông thô, da sần sùi...

(Vietbao.com)

---------------------------------------------------

Hi giabaoNT,

Câu hỏi 1 và 2, em hãy tham khảo bài viết trên nha!
Nếu cần, em hãy đến các Thẩm Mỹ Viện, các chuyên viên thẩm mỹ sẽ "khám" vết sẹo của em và sẽ có hướng tư vấn cụ thể.

Riêng câu số 3, chị chỉ khuyên em nè,
Em hãy hiền thì sẽ không bị và ngược lại.

Vậy hen!

Chúc em phỏng vấn Giấy Hồng.

209804 top -

Thân mời các bạn nghe nhạc!

Image

I Dreamed A Dreamed
Trình bày: Susan Boyle

210326 top -
SPA
1 ... 186, 187, 188, 189, 190, 191, 192 ... 300

. Radio SPA MƯA
. Radio SPA MƠ