.
Nghề Mới: Người Việt bảo trì máy bay
1 ... 27, 28, 29, 30, 31, 32 - bottom

Thank you so much DuaLeo & @phuongvu57 rất rất nhiều, chúc mọi người luôn gặt hái thành công.

608859 top -

Hi chị Linh!
Ảnh hỏng chịu học "sửa máy bay" mà học "lái máy bay" là mệt nha.

Chúc chị năm mới thành công, chúc tiệm nails của chị luôn đông khách.

608977 top -

Hi thieuminh72.
Thank you so much
Chúc em và gia đình năm mới vui vẻ hạnh phúc nha.

609058 top -
@DuaLeo,
Dualeo còn ý định qua Florida ko?

609208 top -

Hello hoangquach,

Anh lúc nào cũng muốn đến Florida để sinh sống. Chắc anh phải chờ có biến cố gì lớn lắm làm mọi người quyết định đi đến đó. Phải chi anh còn độc thân như hồi xưa, anh đã đi lâu lắm rồi. Florida vẫn là ướt mơ thôi.

Năm mới hạnh phúc và thật nhiều sức khoẻ đến với hoangquach và gia đình nha.

609222 top -
Hi,

Nghe bạn @Phuongvu57 kể chuyện học A&P mà thêm phần động lực. Đang lên dự định move đên OK học nghề này.
Mình không biết làm nail, nên chắc những ngày 6,7,cn xin đi làm nhà hàng để học.

Anh @DưaLeo, @Phuongvu57 cho em xin hỏi về cuộc sống trên OK. như thuê share phòng khoảng bao nhiêu , nhà hàng việt có nhiều không ( xin làm part time ).

Cám ơn mọi người nhiều lắm,

610039 top -

Chào bạn,

Thuê phòng ở OKC khoảng $530 cho apartment có an ninh tương đối tốt.

Bạn muốn làm nhà hàng thì hỏi phở Liên Hòa (trước đây là phở Hòa ở đường NW 23). Ngoài ra còn có phở Cường ở NW Classen và NW 30th Street. Ngoài ra còn có phở Kim Long cũng ở NW 23 street.

Bạn hiện đang ở đâu vậy?

610108 top -
Chào Anh @DuaLeo,

Dạ Em hiện đang ở Clear water, FL. Gần chỗ em ở có 1 trường, nhưng nó là trường tư, và học phí khá cao.
Cuộc sống ở đây cũng tạm ổn, đi làm hãng có nhiều người vn thì hầu như chỉ nhận được ở mức mid-wage ($8,25). Em đang tìm hiểu cách apply online ở trường trên OK.

Em Cám ơn anh DuaLeo nhiều lắm,

610366 top -
Sau 2 năm ròng rã hằng ngày cắp sách tới trường với ước mơ được làm cái công việc mà a DuaLeo chia sẻ hôm nay chính thức được FAA công nhận là A&P Mechanic sau gần 10 tiếng căng thẳng thi Oral & Practical với FAA.

Xin chân thành cảm ơn mọi người đi trước đã truyền đạt lại kinh nghiệm cho những người mới sang như tui. Đặc biệt là a DuaLeo đã tâm huyết và truyền đạt nhiệt tình, một lần nữa xin chân thành cảm ơn

610394 top -
@Phuongvu57
Hooooohooooo! Congratulation! Congratulation!

Chúc mừng Phuongvu57 nha!!! Cảm giác chắc sung sướng mãn nguyện lắm ha. Mình mừng lây cho bạn. Mặc dù mình ko học ngành này, nhưng đã từng rất thích và tận mắt tới cơ xưởng sửa chửa nên mình biết cảm giác tuyệt vời thế nào.

Một lần nữa chúc mừng bạn. Giờ đi kiếm tiền thôi.

610401 top -

Congrats Phuongvu57 đã có bằng A&P nha. Bạn sẽ được trả công xứng đáng cho thời gian, công sức, tiền bạc mà bạn đã bỏ ra.

DuaLeo không biết bạn đã có U.S citizenship chưa. Nếu bạn đã có citizen, bạn có thể apply công việc ở các căn cứ quân sự của không quân Mỹ.

http://www.usajobs.gov. Search keywords "Aircraft Engine Mechanic" or "Sheet Metal Mechanic".

Bạn nhớ giữ liên lạc với trường dạy nghề này vì các nhà tuyển dụng thường tìm đến trường để tìm ứng viên mới tốt nghiệp.

Bạn ở bang nào vậy?

610403 top -
Cho em hỏi em ở khu vực Tampa , Florida. Có anh chị nào bieeat có trường dạy nghề này không ạ?

610949 top -
@tranvu79
Bạn search ở đây FAA-Approved Maintenance School. Có 2 trường gân Tampa theo như trong list:

CENTRAL FLORIDA AEROSPACE ACADEMY
4141 MEDULLA ROAD
LAKELAND, FL 33811

NATIONAL AVIATION ACADEMY OF MISSISSIPPI INC
DBA:
1. NATIONAL AVIATION ACADEMY
6225 ULMERTON ROAD
CLEARWATER, FL 33760

610966 top -
Hello Anh @Phuongvu57,

Anh có thể chia sẻ vài kinh nghiệm để thi O&P không ạ? Thật sự nó có khó lắm không anh? Hiện tại em cũng đang run vì cũng sắp ra trường rồi chỉ còn khoảng 3 Block (Block 5, 6 và 17) nữa thôi.

Cám ơn anh nhiều ạ!

611047 top -
@hoangquach
Cám ơn Hoangquach cũng cố gắng để theo đuổi ước mơ và có 1 nghề ổn định ở xứ người giúp mình có thêm động lực để hoàn thành chương trình học với độ tuổi gần 40

@Dualeo

Nhờ theo dõi tất cả những bài viết và chia sẻ của Dualeo mà tôi có thể định hướng cho mình được ngành nghề mình yêu thích. Thật lòng cảm ơn ạ.
Tôi ở Houston và thật tình ko muốn đi tiểu bang khác kiếm việc nên cũng đành chờ đợi, hiện tại tôi chưa thi quốc tịch mặc dù đã applied được 1 năm do tình hình về imgration ở Houston đông quá
Đúng như a nói các nhà tuyển dụng thường xuyên về trường để tìm ứng viên mới tốt nghiệp, nên mỗi lần có công ty nào về trường thì trường đều liên lạc với tôi để lên xin ứng tuyển. Tôi nghĩ chắc cơ hội việc làm ko đến nỗi khó khăn

611062 top -
Nghề Mới: Người Việt bảo trì máy bay
1 ... 27, 28, 29, 30, 31, 32

PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099