.
Học cắt tóc tại California
1, 2 - bottom
Anh chị trên diễn đàn ơi cho em hỏi thăm là nếu em học cắt tóc tại Việt Nam, bằng cấp do Singapore cấp, thì khi qua Mỹ định cư, em có thể đem bằng cấp này chuyển đổi thành giờ học để thi lại tay nghề rồi đi làm không biết có được không ạ? Em có nên học như vậy không hay là đợi khi qua Mỹ rồi học sau ả Mong được anh chị tư vấn giúp em. Em cám ơn nhiều

568577 top -
Chao Ban
Ban đa hoc o Viet Nam rồi thì nên đem theo bằng đã đươc cấp co thể qua đây cũng hưủ ích.Nhung nếu bạn chưa hoc thì nên qua đây hoc luôn nhé !vì mình bỏ công học ỡ VN qua đây nếu trừ giờ thì rất ít, bạn mong đươc trừ giờ thì hi vọng ít lắm !đươc..........nhung không đươc bao nhiêu cả!
nhưng có thơì giờ hoc trươc tốt hơn ,khi chọn nghề naỳ vì qua đây mình có tay nghề , học thêm càng vững vàng thêm khi ra tiêm mình không bi nhát tay và tư tin hơn
Mong bạn đầu tư nghề tóc càng sớm càng tốt đừng nghỉ tơí trừ giờ mà nghĩ tơí tay nghề cho vững và nhớ học thêm ANH VAN môn naỳ quan trong lắm khi sống ở Mỹ , có thơì giờ nữa thì hoc lai xe luôn nhé.ba môn nay vững thì sẽ OK ! lắm đó
CHÚC BẠN SỚM THÀNH CÔNG BA MÔN HỌC NAỲ KHI SANG MỸ nhé!mình cũng khuyên con trai mình còn ỡ VN như vâỵ !
Thân mến !

568638 top -
Bạn ơi cho mình hỏi thăm lương nghề tóc bên Mỹ khoảng bao nhiêu 1 năm vậy bạn? Con bạn bao nhiêu tuổi rồi , đã học cắt tóc chưa? Bạn ở đâu tại VN? Ở VN học cắt tóc ở đâu tôt? Cám ơn lời khuyên của bạn

568733 top -
Chao ban
Minh gan 50 Tuổi đã lam thơ tóc từ nam 25 tuôỉ ,mình ở MỸ THO,TIỀN GIANG nhưng mình mơí qua Mỹ 01 năm ,lúc ở VN mặc dù mình đã có tay nghề nhưng mình nghĩ ,qua Mỹ đi làm liền nên mình đi hoc thêm ở nhưng noi đaò taọ cấp bằng qua đây trừ giờ để đi làm liền nhưng không đươc trừ giờ nhiêù dù mình đã trình baỳ minh có tay nghề nhưng không đươc luôn ,phaĩ hoc đúng 1500 giờ tóc để đi thi ,đâụ thì đươc cấp bằng ok !
Sau đó mình học trường tóc ở Mỹ ,học laị cũng tốt vì hiểu biết thêm luật làm nghề ỡ Mỹ cách vệ sinh tiệm ,moị mặt và mình rất haì lòng vì hoc thêm hiều biết thêm nhiều điêù hay hơn mà phiá các trương VN không có dạy ví dụ như cấu taọ sợi tóc, tủy và vỏ tóc.cầu lưu huỳnh là gì? ảnh hương của hoá chất từng loaị thuốc uốn và nhuôm v.v va v.vv !
mình chưa ra tiêm làm vì chưa có bằng nên không biết lương tháng bao nhiêu cả, nhưng có một hôm chủ tiệm thiếu thợ vào trương tìm thợ ,mình xin làm cuối tuần thứ baỷ chủ nhật.vừa đươc khách bo và tiền chia 6/4 vơí chủ tiệm 2 ngày đó mình đươc 210 dola ,sau lần làm đó ông xã không cho mình đi làm vì mình chưa có bằng sợ bị bắt treo bằng vì vây cuối tháng 01 năm 2015 mình mơí đủ 1500 giờ thi
Con trai mình 23 tuôỉ đang ở MY THO đang đi ngành THUỐC TÂY mình khuyên cháu dành thơì gian học thêm nganh toc hoac nail.2 môn này rất tốt khi có tay nghề cứng sống ở Mỹ ổn cho cuộc sống
bạn học thêm nail qua đây học bằng tóc làm đươc cả nail nếu bạn còn trẻ mắt tốt ,nail trung bình kiếm 100 dola môt ngaỳ vơí ngươì mơí vào nghề còn chậm
Ở VN lúc năm 2005 mình học trường tóc nhà văn hoá phụ nũ LÝ CHÍNH THÁNG Quận 03 City HỒ CHÍ MINH nếu còn thơì giờ hoc ở trường ra , bạn nên xin vào các tiệm tóc để luyện tay nghề tóc và nail nhé !
vài hàng thông tin cùng bạn
Thân mến chào bạn

568751 top -
Anh Tuyết vui lòng cho biết , 1500 h chính xác là mấy tháng và học phí là bao nhiêu
Cám ơn Ánh Tuyết

568815 top -
Chao ban Anhdaolethi
Tiền hoc phí cuả mình đóng ở trường là 2500 dola {hai ngàn năm trăm do la }
Tuỳ theo thoi gian bạn đầu tư hoc giờ nhiêù hay it ,môỉ tuần cuả nhà trường daỵ là 40 giờ mọt tuần.từ thứ hai đến thứ sáu,sáng 9 giờ AM đến chiêù 6 giờ PM ,
tổng cộng giờ môĩ tháng chúng ta học đủ là 160 giờ môỉ tháng ,nếu mình bận không học được thì ngày đó chúng ta không được cộng giờ.Thông tin cùng bạn
Thân mến

568823 top -
Chaò ban Anhdaolethi
Cho mình đính chính nhé! nhà trường daỵ đến 7 giờ tốí PM
Xin lôỉ bạn
Mến chào bạn

568824 top -
AnhTuyet rất chu đáo ,
Cám ơn AnhTuyet nhiều.

568827 top -
Chào anhtuyet
Tôi mới qua nam cali ,đã 55 tuổi ,theo anhtuyet nếu tôi học nghề tóc ,với tuổi đó có dể xin việc khoong ,ở vn tôi chưa học về tóc ,và học tóc bằng tiếng việt hay tiếng anh.cám ơn anhtuyet.

568832 top -
Chaò bạn Phlo59
Xin phép cho mình goi bạn là bạn nhé !
Mình ở tiểu bang TEXAS học tóc bằng tiếng việt.còn những tiểu Bang khác thì mình không biết tiếng Viêt hay tiếng Anh bạn ạ !
Lớp mình có cô bạn học cùng lớp đã 70 tuôỉ.Cô ấy tâm sự vơí mình cô âý học muộn vì ngaỳ xưa lo mưu sinh đi làm hãng, giờ về hưu cô âý học laị, ra trường không ai nhận cô sẽ đi cắt tóc từ thiện theo các bạn ở nhà thờ ,cô âý còn hồ sơ trên tiểu Bang (nêú bạn đăng ký học thì trên tiêủ Bang có hồ sơ của bạn.thơì hạn là 10 năm.sau 10 năm bạn không tiếp tục học thì hồ sơ sẻ bị huỷ}
Sau 8 tháng có khách đến trường cắt tóc.Cô ấy cắt rất đẹp Vì vâỵ bạn yêu nghề thì bạn sẽ làm được từ 8 tháng trở lên, ra trương gặp lúc tiệm cần thợ Họ sẽ training thêm cho bạn ,mình thấy ngoaì tiêm vẫn còn ngươì lớn tuoi hơn mình.Còn việc nhận thợ lớn tuôỉ đôi lúc mình cũng lo, vì đôí vơí mình thật sư là đã trể nhưng mình có cô em gaí o bang FROLIDA đã mở tiệm, noí mình về làm vơí cô âý,
Nhung bạn yên tâm ! vì mình cũng còn thâý có tiêm vẩn cần mình và mình hẹn vơí Chu tiêm đoị mình lấy đươc bằng sẽ quay lai lam.
Minh thông tin bạn tham khảo nha !
CHÚC BẠN SẼ THỤC HIỆN THÀNH CÔNG MOỊ DỰ TÍNH TRONG TƯƠNG LAI NHÉ !
THÂN MẾN CHÀO BẠN

568838 top -
Chào bạn anhtuyet
Mình rất cảm động khi thấy bạn trã lời tận tình như vậy. Mình sẽ suy nghỉ thật kỹ nhưng ý kiến cuả bạn ,hiện giờ mình củng băn khoan về việc chọn nghề nhiều lắm , bây giờ mình chỉ tiếc khoong ở cùng tiểu bang ,để gặp anhtuyet ,vậy mình làm bạn trên mạng vậy .
Chúc bạn thi đậu bằng tóc để cuộc sống tốt hơn nhiều.

568841 top -
Chào bạn phlo59
Mình quên một việc quan trọng ,nếu các ngón tay và bàn tay còn deỏ bạn hãy theo học tóc nhé ! vì đôi tay rất cần cho viêc cầm keó và các thau tác bắt tóc ,nếu các khớp không còn dẻo là khó theo nghề đó bạn ,để bỏ thơì gian học mà đôi tay không giúp mình thì tiếc lắm ! ,ở trường đã có một bạn khớp ngón tay bị cứng không thau tác được đó bạn !
Mình CHÚC BẠN CÓ ĐÔI TAY THẬT TUYỆT VƠÌ NHÉ !
THÂN MẾN

568842 top -
Chaò bạn Phlo59
Hay bạn học nail đi học dể hơn tóc rất nhiêù dể xin việc
Học nail có 600 giờ học phí 700 dola mình thâý trương minh ngươì lớn tuôỉ học củng đông ra trường trước minh và lương hấp dẩn ,chiu khó ra ngoaì nhường nhịn thợ cho qua ngaỳ tháng ,có việc làm ổn đinh moí thâý yêu đoì ở nhà street lắm !
hay phu bếp cho các nhà hàng hoặc hãng xưởng vd như hãng bánh keọ, chấm hàn điên tử ,hay lảnh đồ may về nhà may ,hi vong Bang bạn ở có những công viêc naỳ mình thâý xóm mình ở ,các bác lớn tuôỉ củng đang làm thấy họ cũng vui lắm ,họ lấy thông tin trên báo thương maị cuả các chợ VN
CHÚC BẠN TÌM ĐƯỢC CÔNG VIÊC VƯÀ Ý NHÉ !

568844 top -
Anhtuyet
Hiện tại mình đang ở vn , khi có visa ,mình mua vé máy bay gia mình đi qua mỹ liền để kịp cho hai con mình đi học ,ở mỹ 2 tháng khi có thẻ xanh mình và ông xã về lại vn để thu xếp việc nhà ,tháng 12 nầy mình trở qua mỹ ,bắt đầu cuộc sống mới ,nên có nhiều băn khoan và lo lắng ,chắc chắn phải chọn 1 công việc để làm kiếm tiền và hoà nhập ,bên mỹ mình chỉ có một người chị chồng đã bảo lảnh gia đình mình qua ,chị đã lớn tuổi khoong có chồng con ,nên gia đình mình phải tự lực tất cả nên mình lo lắm.mình cám ơn những góp ý của anhtuyêt nhiêu.chào ban

568854 top -
Con không biết cô đã gần 50 tuổi nên gọi bằng bạn, xin lỗi cô nhiều nhiều, năm nay con mới 29 tuổi, bố con kêu con học cắt tóc cho có cái nghề vì người xưa thường nói "Nhất nghệ tinh, nhất thân vinh" nên con học cho có cái nghề, khi lớn tuổi cũng có thể kiếm được tiền. Con thấy nghề này cũng hay và cũng thích nên hỏi thăm cho rõ rồi quyết định nên học hay khộng Con nghe cô tư vấn rất hay nên con đã quyết định đăng ký học và sẽ cố gắng học cho thật giỏi nghề tóc này. Con cám ơn cô rất nhiều.
Con cô đang học nghề thuốc tây cũng tốt mà cô, qua đó con cô học lại về Dược, ra trường kiếm việc làm sẽ lương cao, con có 1 người bạn ở bên đó học Dược sĩ, giờ đã ra đi làm rồi.
Giờ con cứ đi học cắt tóc trước, qua đó cũng sẽ học lại và đi thi cho có bằng để có thể đi làm, sau đó nếu thích ngành gì khác thì sẽ vừa làm rồi vừa học thêm cái khác

568859 top -
Học cắt tóc tại California
1, 2

Nông dân tôi ở Mỹ
  Nông dân
  Obamacare - Sơ lược
  Obamacare - Chọn lựa
  Ngoại ngữ gâu gâu
  World Education Service

quangtrung
  Giấc mơ của hắn
  Tiếng Anh của hắn