.
Gọi Mỹ & Canada miễn phí bằng magicJack
1, 2, 3, 4, 5 - bottom
Chào các bạn , nếu các bạn đang dùng smartphone muốn gọi Mỹ & Canada không tốn phí , gọi được vào land line (điện thoại bàn) hoac cellphone mình có thể hướng dẩn cài đặt giúp. Lưu ý chỉ các bạn thành viên VDT. Xin nhắn tin cho mình ở số 0933896656.

475088 top -
Goi miễn phí mà có cần phải có mạng internet ko bạn

481277 top -

Hi bạn Tondang,

Trong khi chờ doremon reply cho bạn, bạn có thể tham khảo thêm ứng dụng magicJack cũng rất tiện lợi và free.
Nó khác với Viber ở chỗ không cần người thân bên Mỹ cài đặt phần mềm tương ứng trên smartphone.

magicJack

1.Vào appstore trong iphone tìm và cài đặt app magicJack. (Smartphone phải có wifi hoặc 3G)

Image

2.Sau khi cài đặt xong, mở app magicJack, sẽ xuất hiện giao diện hỏi mình muốn gọi phone ngay lúc đó hay muốn đăng ký 1 account. Nếu chọn Yes là sẽ thực hiện cuộc gọi luôn. Còn chọn No là sẽ thực hiện đăng ký account: (chitam tested magicJack ở iphone 3GS và iphone 4GS)

Image
Image

3.Nếu chọn đăng ký 1 account, sẽ xuất hiện giao diện 3 sự lựa chọn. Ở đây chitam chọn đăng ký 1 account để nhận số của mình nên check vào ô 1:

Image

4.Sau đó điền thông tin bằng các thao tác đăng ký nhận code để kích hoạt qua email:

Image

5.Sau khi đã đăng ký bằng email, bạn check mail để nhận code (thường là gồm 5 ký tự). Copy code này và paste vào ô trống giống như trong hình giao diện kế tiếp, rồi bấm Activate:

Image
Image

6.Kế đó Set Password:

Image

7.Một thông báo đã cấp số cho account của mình, số phone cho magicJack gồm 10 con số và 2 dấu * ở đầu và cuối: (chitam xin xoá bớt số phone của mình) :)

Image
Image

8.Để test thành quả của mình, chitam chọn số của trung tâm chăm sóc khách hàng của AT&T ở bên Mỹ để gọi thử, khi nghe tổng đài nói: "Welcome to AT&T..." là ok rồi đó! (Số phone AT&T là 800-331-0500)

Image

9.Sau đó gọi và nhận calls để test đều tốt. Nếu gọi cho 1 số magicJack, bạn luôn phải bấm đầy đủ 10 số và thêm dấu * ở đầu và cuối dãy số này:

Image
Image

(Sau đó mình gọi cho vài người thân bên Mỹ, ai cũng nói nghe rõ lắm!) :)

-----------------

Tham khảo thêm tài liệu và video:

Image

https://itunes.apple.com/us/app/free-ca ... 26997?mt=8

482284 top -
Chitam cho e hỏi ứng dụng này chỉ có dòng dt iphone mới dùng dc thôi hả chi. Samsung hoặc ipad(của e là ipad 16G) có thể dùng dc ko chị

482516 top -

@Tondang,

Iphone và Ipad đều xài hệ điều hành IOS, đương nhiên iPad dùng được.

P/S:magicJack tương thích cho IOS 4.3 trở lên.

482524 top -
dạ e cảm on anh vussang nhiều ạ

482539 top -
dạ e cảm on anh vussang nhiều a. Mà ipad e 16G không có 3g xài được khọg a

482541 top -

Hi Tondang,

Tondang phải online mới sử dụng được nhé (Wifi hoặc 3G).

Bạn vào link trên để xem thêm tài liệu, trong đó họ ghi rõ là:

Requirements: Compatible with iPhone 3GS, iPhone 4, iPhone 4S, iPhone 5, iPod touch (3rd generation), iPod touch (4th generation), iPod touch (5th generation) and iPad. Requires iOS 4.0 or later.

https://itunes.apple.com/us/app/free-ca ... 26997?mt=8

Thân.

:)

482543 top -
chitam chi e cach dk tren ipad dc ko chi.e tải về rồi mà toàn tếng anh không hà chi. mà e khong rành nữa

482545 top -

Hi Tondang,

Oh my God! :(

Chắc bạn đang nói giỡn! Vì bạn đang sở hữu các đồ chơi Hi-tech, ít nhiều bạn cũng đã vọc nó khá nhiều, cài apps của iphone cũng như ipad thôi, right? :)

Nice day!

:)

482579 top -
Chào bạn, sorry vì thời gian vừa qua mình bận. bạn chitam hướng dẫn rất chi tiết và rõ ràng, bạn theo đó mà làm nhe. iiPad khong cần có 3G vẩn sử dụng được mien là có wifi. Ung dụng Talk free củng có trên hệ đieu hành Androi cũng như dùng được cho tất cã smart phone nhe ban. Thân chào.

482591 top -
chitam wrote:(Sau đó mình gọi cho vài người thân bên Mỹ, ai cũng nói nghe rõ lắm!) :)

tui xài khoàng hơn tháng nay, chất lượng quá tốt hén

482768 top -
mình dowwnload magic jack from play store (i use smarkphone) , tôi có thể gọi tất cả mọi nơi trong USA nhưng tôi muốn gọi về vn thì không được ,, tôi và mẹ tôi sử dụng viber nhưng tôi muốn gọi cho bạn bè ở vn bằng magic jack phải làm sao đây?

482822 top -
cái này không thể gọi từ usa về vn được đâu bạn Bell ui.

482881 top -
vay tu Vn gọi mỹ đc ko ạ! e đã cái nhu chitam hướng dẫn đã ok rui nhg vẫn ko gọi dc. E gọi thử ng thân bên Mỹ chỉ nghe đc êm lặng và sau đó là những cái tút dài thôi

482912 top -
Gọi Mỹ & Canada miễn phí bằng magicJack
1, 2, 3, 4, 5

KỸ THUẬT VI TÍNH
. IT - Thư viện
. IT - Hỏi đáp
. Ổ cứng online
. Diệt virus
. Bảo trì máy vi tính 1
. Bảo trì máy vi tính 2
. Bảo trì máy vi tính 3
. Bảo trì máy vi tính 4