BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ thanhtienvy - CANADA
1, 2, 3, 4 - bottom
Lưu ý: Để vấn đề tư vấn di trú có hữu hiệu hồ sơ này chỉ để dùng hỏi và đáp câu hỏi di trú mà thôi. Tâm sự thì vào đây nha: viewtopic.php?f=19&t=13188. Vậy hén.

chào anh Hungviet và các bạn :

Em tình cờ bít dc trang web này, và đã đọc đc rất nhìu bài viết và lấy ra rất nhìu kinh nghiệm cho riêng em ! em xin cám ơn các anh chị đã tạo ra một web bổ ích như vậy ! hôm nay em có một số thắc mắc, xin các anh chị trả lời giúp em !

Vợ của em đã gửi hồ sơ đi đc hơn 8 tháng , gửi đi vào đầu tháng 9 năm 2009. Cuối tháng 4 năm 2010 vợ em nhận được thư của Quebec gửi đến là chấp nhận cho em vào Canada và hồ sơ của em đã đc chuyển đi Singapore rồi, hiện tại vợ em đã gửi lá thư đó về VN cho em rôi, vậy là hồ sơ của em chuyển đi Singapore đã dc hơn 2 tháng. Em có vào mục "CÁCH THEO DÕI HỒ SƠ TRÊN MẠNG Ở CANADA" và đã làm theo hướng dẫn của anh HungViet, sau khi em đăng nhập thì em chỉ thấy đc dòng chữ " Client Application Status
We received instructions to remove this application(s) information from the Internet. Contact us for information about this application."
Có phải hồ sơ của em bị vấn đề gì ko? sao ko thấy đc các chi tiếc sồ sơ của em như các anh chị đã hướng dẫn ở những bài viết khác?
Xin các anh chị trả lời giúp em !
Em xin chúc các anh chị quản lý và các thành viên trong vietditru cuối tuần vui ve và may mắn !

131470 top -

Chào bạn,

Tôi nghĩ hồ sơ của bạn có vấn đề. Tôi nghĩ có lẽ do vợ bạn qua Canada theo diện bảo lãnh vợ chồng. Nhiều người qua Canada theo diện vợ chồng rồi sau đó ly hôn và về Việt Nam kết hôn lại thường bị trường hợp tương tự như của bạn.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

131549 top -
chào Anh Hungviet và các anh chị :

Em đã làm theo hướng dẫn của anh Hungviet " THEO DÕI HỒ SƠ TRÊN MẠNG Ở CANADA" , sau khi đăng nhập , web CIC hiện ra dòng chữ "In Process" , sau khi em bấm vào "In Process" , thì nó hiện ra " We started processing your application on March 8, 2010."
Vậy em phải đợi đến khi nào thì bên Singapore liên lạc với em và khi nào em mới biết đc mình có trong dach sách bị phỏng vấn k? Xin anh Hungviet va các anh chị trả lời giúp em !
Xin cám ơn !

136761 top -
chào Anh Hungviet và các anh chị :

Em đã làm theo hướng dẫn của anh Hungviet " THEO DÕI HỒ SƠ TRÊN MẠNG Ở CANADA" , sau khi đăng nhập , web CIC hiện ra dòng chữ "In Process" , sau khi em bấm vào "In Process" , thì nó hiện ra " We started processing your application on March 8, 2010."
Vậy em phải đợi đến khi nào thì bên Singapore liên lạc với em và khi nào em mới biết đc mình có trong dach sách bị phỏng vấn k? Xin anh Hungviet va các anh chị trả lời giúp em !
Xin cám ơn !

137323 top -

Chào bạn,

Case Processing Centre có báo hồ sơ gửi qua Singapore chưa? Nếu bạn vào trang http://www.cic.gc.ca/english/informatio ... pouses.asp thì ở Singapore, 30 % hồ sơ xử lý trong vòng 5 tháng, 50 % trong vòng 7 tháng, 70 % trong vòng 13 tháng và 80 % trong vòng 15 tháng.

137331 top -
Em xin cám ơn anh Hungviet đã trả lời cho em!

Dạ ,Vợ em ở Levis - Quebec, đầu tháng 4 năm 2010 vợ em nhận đc thư báo là hồ sơ em đã đc chuyển qua SING rôi. khoảng 1tuần trước em vào web CIC thì k thấy gì hết, nhưng hôm qua em vào lại lần nữa thì thấy hồ sơ của em ở tình trạng " We started processing your application on March 8, 2010." . Nếu như theo thống kê của CIC đưa ra, chắc là phải đợi thêm vài tháng nữa em mới nhận dc thư báo là có nằm trong danh sách phỏng vấn hoặc là đc miễn phỏng vấn phải k anh?
Anh Hungviet cho em hỏi thêm một vấn đề này nữa. Vì vợ của em giữa tháng 7 này sinh em bé rồi, đầu tháng 4 năm 2010 vợ em cũng gửi giấy khám thai và thư yêu cầu xét hồ sơ sớm, để em đc qua canada lo cho vợ em lúc sinh đẻ. Nhưng đến hôm nay bên SING vẫn chưa trả lời thư. Em phải làm sao để hói thúc bên SING xem xét hồ sơ cho em nhanh chóng? vì vợ em sắp đến ngày sinh em bé rồi, mà 1mình ở bên canada nữa? em phải làm sao? xin anh Hungviet hướng dẫn giúp em ! em xin cám ơn anh thật nhiều !
Chúc các anh chị luôn hạnh phúc may mắn và web vietditru ngày càng phát triễn.

137436 top -

Chào bạn,

Bạn đã điền tờ Demande de certificat de sélection du Québec để gởi cho vợ bạn chưa? Vợ bạn phải nộp tờ đó cùng với tờ Engagement (Cam Kết) cho Bộ Di Trú và Quan Hệ Sắc Tộc của Quebec trước khi Canadian High Commission ở Singapore xử lý hồ sơ của bạn.

138034 top -

Em xin cám ơn anh Hungviet đã trả lời cho em !

Em đã điền và ký tên vào tờ Demande de certificat de sélection du Québec rồi, và vợ em cũng có gởi đi cùng tờ Engagement, Vợ em gửi đi từ đầu tháng 2 năm 2010.
Có phải giấy tờ của em có vấn đề gì phải k anh? Vợ em giữa tháng 7 là sinh em bé rồi, em phải làm sao để bên SING xét hồ sơ cho em sớm, để lo cho vơ em lúc sinh đẻ? Xin anh hướng dẫn giúp em ! Em xin cám ơn anh thật nhiều !

138727 top -
Em xin cám ơn anh Hungviet đã trả lời cho em !

Em đã điền và ký tên vào tờ Demande de certificat de sélection du Québec rồi, và vợ em cũng có gởi đi cùng tờ Engagement, Vợ em gửi đi từ đầu tháng 2 năm 2010.
Có phải giấy tờ của em có vấn đề gì phải k anh? Vợ em giữa tháng 7 là sinh em bé rồi, em phải làm sao để bên SING xét hồ sơ cho em sớm, để lo cho vơ em lúc sinh đẻ? Xin anh hướng dẫn giúp em ! Em xin cám ơn anh thật nhiều !

140179 top -

Chào bạn,

Bạn hãy thử viết thư cho Canadian High Commission để xin mau chóng giải quyết hồ sơ do vợ bạn sắp sanh.

Bạn có thể dùng mẫu thư sau đây:

Object: File Number [Số hồ sơ HCM]

Dear Madam or Sir:

By the present email, I would be grateful to you for expediting the processing of my case. Indeed, my sponsor who is my wife will deliver a baby in mid-July 2010. I would like to be at her side in order to help her and look after her.

Please note that I am the applicant and I was born on [ngày sanh của đương đơn chính], in [nơi sanh]. As for my wife, her name is [tên họ của vợ bạn] and her [or her] date of birth was [ngày sanh].

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Truly yours

[Tên họ của bạn]
[Địa chỉ]
[Số điện thoại]
[Địa chỉ email]

140400 top -

Em thật sự em rất cám ơn sự hướng dẫn tận tình của anh Hungviet.

Anh Hungviet có thể cho em xin địa chỉ và mail của văn phòng làm việc Canadian High Commission đc k?
Em k biết nên viết thư gởi đi bằng đường bưu điện hoặc là gởi mail đi Canadian High Commission , em định cùng lúc gởi đi cả 2 cách đó cho chắc ăn. Em làm như vậy có đc k anh? xin anh Hungeviet cho em lời khuyên.

Em xin chúc anh Hungviet cuối tuần thật may mắn và luôn có thật nhìu sưc khoẻ !

140494 top -

Chào bạn,

Địa chỉ của Canadian High Commission là:

Canadian High Commission
Immigration Section
Robinson Road, P.O. Box 845
Singapore
901645 Singapore

Email của họ là: singapore-im-enquiry@international.gc.ca.

Bạn có thể vửa gửi bằng email, vừa gửi bằng đường bưu điện.

140811 top -
Em thật sự rất cám ơn sự hướng dẫn nhiệt tình của anh Hungviet !

Em xin đc chúc vietditru ngày càng phát triển.

140868 top -

Anh Hungviet cho em hỏi thêm 1vấn đề này nữa nha !

Vì vợ em ở Quebec, nên hồ sơ toàn là tiếng Pháp, anh cho em hỏi File Number của em cái nào?

Numero Du Client 37xxx365
ID De La Trousse 2009xxx55446
Autre numéro de référece 62xxx558

Xin anh Hungviet hướng dẫn giúp em ! em xin cám ơn anh thật nhiều !

144096 top -

Chào bạn,

Trong 3 số mà bạn đưa không có số nào là File Number cả. File Number dịch qua tiếng Pháp là Numéro de dossier. Như vậy có nghĩa là bạn chưa nhận được thư của Haut-commissariat du Canada ở Singapour.

Những số mà bạn nêu lên ở trên là những số ghi trên thư của Centre de traitement des demandes ở Mississauga.

144131 top -
Hồ sơ thanhtienvy - CANADA
1, 2, 3, 4

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image