BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ Vợ chồng - vutouyen Canada
Lưu ý: Để vấn đề tư vấn di trú có hữu hiệu hồ sơ này chỉ để dùng hỏi và đáp câu hỏi di trú mà thôi. Tâm sự thì vào đây nha: viewtopic.php?f=19&t=13188. Vậy hén.

Chào anh Hùng Việt
Em muốn anh tư vấn cho em về vấn đề định cư Canada diện vợ chộng
Em và chồng em mới cưới ngày 11/04/2013. Tuy nhiên vợ chồng em đã quen nhau từ rất lâu trước khi ảnh đi định cư Canada vào tháng 11/2011 (diện skilled work).
Hiện tại tụi em đang làm giấy tờ bảo lạnh Tụi em có đọc trên web http://www.cic.gc.ca/english/immigrate/ ... /index.asp phần Family sponsorship nội dung như sau:
Effective October 25, 2012, sponsored spouses or partners must now live together in a legitimate relationship with their sponsor for two years from the day they receive permanent residence status in Canada.

If you are a spouse or partner being sponsored to come to Canada, this applies to you if:

You are being sponsored by a permanent resident or Canadian citizen
You have been in a relationship for two years or less with your sponsor
You have no children in common
Your application was received on or after October 25, 2012
Learn more about the new conditional permanent residence measure for spouses and partners.

If you are a Canadian citizen or a permanent resident of Canada, you can sponsor your spouse, conjugal or common-law partner, dependent child (including adopted child) or other eligible relative to become a permanent resident under the Family Class (FC).

If your family member is a permanent resident, they can live, study and work in Canada.

There are two different processes for sponsoring your family under the FC. One process is used for sponsoring your spouse, conjugal or common-law partner and/or dependent children. Another process is used to sponsor other eligible relatives.

Cho em hỏi nếu tụi em có con với nhau thì khả năng được cấp visa là khó đúng không? (em hiểu em những gì ghi trong nội dung đó là như vậy)
Cám ơn anh Hùng Việt rất nhiệu

490650 top -

Chào bạn votouyen, có vẻ bạn hiểu nhầm nội dung trên link đó rồi đó ban. Họ đang nói về việc cấp thẻ PR có điều kiện (Conditional permanent resisdent) cho những hồ sơ nào nộp sau ngày 25/10/2012.

Nghĩa là Những trường hợp nào chưa có con chung và nộp sau ngày 25/10/2012 thì sẽ chỉ được cấp PR conditional. Mọi quyền lợi về sống, học tập, làm việc, y tế... của người có thẻ này cũng y hệt như người được cấp thẻ PR bình thường, chỉ có điều sau 2 năm họ xem xét mối quan hệ của vợ chồng bạn có thật sự là hôn nhân thật hay không, nếu không thật thì sẽ bị trục xuất khỏi Canada.

Bạn đọc kỹ hơn sẽ thấy họ nói rõ lắm

495386 top -
Cám ơn hoahager nhiều nhé!
Hiện tại mình đang mang thai được 24 tuần và sẽ sanh em bé vào tháng 01/2014. Mình có lên IOM hỏi thì họ bảo rằng mình nên viết thư báo qua Singapore. Có bạn nào có thể giúp mình mẫu đơn để gửi qua đó không? Mình có cần đi kèm hình siêu âm hay bất kì cái gì chứng minh mình đang có em bé không?
Nhân tiện cho mình hỏi luôn cái này. Nếu bên Singapore họ nhận được hồ sơ của mình từ Misssauga sang, họ có gửi thư/email thông báo gì không? Vào ngày 12/07/2013 vừa rồi CIC có gửi thư thông báo cho chồng mình ở Ca rằng họ đã chuyển hồ sơ sang Singapore, từ đó đến nay đã gần 3 tháng rồi mà mình vẫn chưa biết là hồ sơ đã tới Singapore chưa.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

521258 top -

Chào bạn,

Thông thường, khi High Commission of Canada tại Singapore nhận được hồ sơ từ CIC Mississauga, họ sẽ không thông báo gì cho bạn cả.

Khi bạn viết thư cho High Commission of Canada tại Singapore, bạn nên kèm theo giấy bác sĩ hoặc kết quả siêu âm cho họ.

Bạn có thể viết thư như sau:

High Commission of Canada
Immigration Section
Robinson Road, P.O. Box 845
Singapore
901645 Singapore

Ref.: Sponsored Person: [Tên họ người được bảo lãnh]
Date of Birth: [Ngày sanh]
Client ID: [Số Client ID]

Dear Madam or Sir,

Please find enclosed a copy of my medical certificate. I am now 24 week's pregnant. Thus, I would be grateful to you for accelerating the processing of my case.

Best Regards,

[Tên họ của bạn]
[Địa chỉ của bạn]
[Số điện thoại của bạn]

Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

522178 top -

Cám ơn anh Hungviet rất nhiều!
Em đang thắc mắc số Client ID là số gì vì em chỉ biết số UCI và số hồ sơ của em thôi!

522239 top -

Chào bạn,

Bạn có thể ghi số UCI.

Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

522571 top -
Chao touyen, lau lam roi minh moi vao lai vietditru nay. Chuc ban that nhieu suc khoe de sinh con vao Thang 1 toi nhe. KO biet ban da nhan dc thu cua ben Sing ve viec nhan hs ban chua. Minh thi co nhan dc email bao la ho nhan dc hs minh roi va tren ecas cung the hien ngay do. Gan day ho hay email nen ban nho thinh thoang check mail xem co them thong tin gi ko nhe.

527455 top -

cám ơn hoahager
hiện nay mình chưa nhận được bất kì thư hay email nào ở bên Sing cả, mặc dù CIC họ đã nhận hồ sơ của mình cả 5 tháng nay. Hy vọng sẽ có sớm :)
bạn có thể cho mình hỏi là hồ sơ của bạn được CIC bên Canada nhận vào tháng mấy k? của mình là 12/6/2013. còn được thông báo chuyển qua Sing là ngày 12/7/2013.

527523 top -
đây là thông tin hồ sơ của mình
ở cột Sponsorship
1. We received your application to sponsor TO UYEN VU on June 12, 2013.

2. We sent you a letter on July 12, 2013 about the decision on your application. Please consider delays in mail delivery before contacting us.

ở cột Permanent Residence
1. We received TO UYEN VU's application for permanent residence on June 12, 2013.

527524 top -
Chao Uyen, hs minh ben CIC o Canada nhan ngay 15/11/2012. Ben Sing nhan ngay 20/12/2012. Den nay van im ang chua co thong tin gi them ca. Ban moi nop thi van phai doi lau, may ma chuan bi co baby nen se do buon va thay tg nhanh hon xiu. Month cung thay mot so ban ko nhan dc email cua Sing bao la da nhan duoc nen chac la ko co gi lo lang dau. Cot 3 cua ban ho co update received medical results ko nhi.

528054 top -

chào hoahager
ở cột 3 của mình k có update received medical results.

528244 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update