.
Hồ sơ vợ chồng - thanhtruc - Canada
Lưu ý: Để vấn đề tư vấn di trú có hữu hiệu hồ sơ này chỉ để dùng hỏi và đáp câu hỏi di trú mà thôi. Tâm sự thì vào đây nha: viewtopic.php?f=19&t=13188. Vậy hén.

Chào anh chị trong diễn đàn em là thành viên mới mong các anh chị chỉ dẫn cho em. Ông xã em làm hồ sơ bảo lãnh và được giấy báo bên Canada (Vancouver) là hồ sơ đã chuyển sang Singapore ngày 25/10/2012.Mong anh chị hướng dẫn cách check hồ sơ, thông tin về hồ sơ của em:Trương Hoàng Hồng Phượng ngày sinh:11/02/1980
Application f000136xxx
còn số này em không biết là gì UCI f000136xxx
Mong hồi âm!

485195 top -

Thanks phuongce nhé! Rất vui khi bạn đã trả lời cho mình sớm,chúc phuongce và các anh chị của VDT nhiều sức khoẻ và VDT luôn là nơi mà các thành viên "gửi trọn niềm tin" !!!

485482 top -
Chào anh Hùng Việt và các anh chị trong diễn đàn,anh chị có thể hướng dẫn cho em cách check trên mạng để biết thông tin bên Singapore đang giải quyết hồ sơ mà họ nhận vào thời gian nào không ạ? Mong tin!

486160 top -
.....

489365 top -

Hi chi. Em đã thử check của chị nhưng không được.

489736 top -
Chào anh Hùng Việt và các anh chị của VDT!hồ sơ của em sang Sing được 9 tháng,vừa rồi do sai số chứng minh nhân dân (chứng minh công an cấp sai số với hồ sơ gốc)nên em phải làm lại chứng minh và passport,em đã photo chứng minh và passport mới kèm theo tờ đơn trình bày lý do trên gửi sang Sing.Bên bưu điện báo là thư đã đến Sing được 10 ngày,em vẫn chưa nhận được email bên Sing báo là nhận được hồ sơ bổ sung của em(trong đơn gửi em có xin bên Sing báo qua email của em khi đã nhận hồ sơ).Em phải làm sao để biết bên Sing đã nhận hồ sơ bổ sung của em chưa? và việc thay đổi số chứng minh có ảnh hưởng đến việc xét hồ sơ bảo lãnh không ạ? Mong anh Hùng Việt và các anh chị hướng dẫn cho em!

506983 top -

Chào bạn,

Nếu bạn gửi thư bảo đảm mà bưu điện nói đã đến thì bạn có thể tin rằng thư đã đến. Thông thường, High Commission of Canada không trả lời thư hay email của bạn trừ khi nào họ xét đến đơn của bạn.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

509632 top -

Anh Hùng Việt ơi cho em hỏi thêm:việc thay đổi số chứng minh nhân dân có ảnh hưởng đến việc xét hồ sơ bảo lãnh không ạ?Mong anh trả lời sớm nhé !

510278 top -

Chào bạn,

Thay đổi chứng minh nhân dân không ảnh hưởng đến việc xét hồ sơ bảo lãnh.

Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

510291 top -
Cảm ơn anh Hùng Việt nhiều nhé! giờ em an tâm đợi tin bên Sing rồi.Chúc anh nhiều sức khỏe !

510503 top -

Chào anh Hùng Việt!
Hồ sơ em đã được 10 tháng nhưng vẫn chưa có tin gì,anh có thể hướng dẫn em viết thư hỏi về hồ sơ và cho em địa chỉ email bên Sing không ạ? Mong tin anh,chúc anh và gia đình có ngày chủ nhật vui vẻ!

515635 top -

Chào bạn,

Bạn có thể vào trang https://dmp-portal.cic.gc.ca/enquiries- ... =singapore để gửi email cho High Commission of Canada tại Singapore.

Hiện tại, những nhân viên xét đơn xin visa đang đình công.

Bạn có thể viết ngắn gọn như sau:

"Hello,

I would be grateful to you for informing whether you have received my case.

Best regards."

Chúc bạn nhiều may mắn.

516413 top -
Chào mọi người! hôm nay moveanh nhận visa rồi. Thời gian qua rất cảm ơn anh Hùng Việt đã tư vấn cũng như các ACE trên VDT đã chia sẻ thông tin về hồ sơ của mình.Người đi sau nối tiếp người đi trước,moveanh cũng chia sẻ quá trình nộp hồ sơ của moveanh nha :
_28/8/2012 nộp hồ sơ.
_25/10/2012 hồ sơ sang Singapore
_9/12/2013 hồ sơ in process+ nhận giấy báo KSK
_16/12/2013 nhận tất cả bằng chứng bên Sing trả về kèm thư miễn phỏng vấn,trong thư yêu cầu sau 6 tuần (tính từ ngày KSK ) lên IOM nộp passport.
_24/01/2014 nộp passport + Lý Lịch Tư Pháp 2 + 4 tấm hình 4x6 + giấy Appendix A + Appendix C + giấy Schedule A + biên nhận đóng 490$ của chồng bên Canada + thư miễn pv Canada gửi về + 40$.
_25/02/2014 có visa
Kính chúc anh Hùng Việt và BĐH VDT thật nhiều niềm vui,hạnh phúc trong cuộc sống,chúc các ACE đang chờ đợi sớm có tin vui về hồ sơ. Good luck !!!

540281 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update