BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ vandaigneault - diện vợ chồng - Canada
1, 2, 3 - bottom
Lưu ý: Để vấn đề tư vấn di trú có hữu hiệu hồ sơ này chỉ để dùng hỏi và đáp câu hỏi di trú mà thôi. Tâm sự thì vào đây nha: viewtopic.php?f=19&t=13188. Vậy hén.

xin chào Việt di trú ,xin chào anh ViệtHung ,em là thành viên mới ,em co vài điều xin anh ViệtHung và các bạn trong diê`n đan tư vấn giúp em
Chong em mở hồ sơ bảo lảnh cho em vào ngày 29/2/2012
Ngày 14/6/2012 thì Chồng em nhận được thư gỏi từ Sing và em cung` đa` check trên client application status hồ sơ của em cung` đa` được xét ở cột Application Received em thấy họ ghi là
We received Thi Hong Van Le's application for permanent residence on February 29, 2012.

Medical results have been received.
đồng thời Chồng em cu`ng nhận được Certificat de sélection du Quécbec goi cho em ( vì Chồng em là người Canada),Tính từ ngày Sing nhận được hồ sơ đến nay là đa` hơn 9 tháng rồi nhưng em vân` chưa nhận được trả lời từ Sing , em và Chồng em rất lo lắng , vì em đọc trên diê`n đàn có nhiều hồ sơ nộp sau em nhưng giờ họ đa` được Sing gọi nộp Passport rồi,Rất mong anh VietHung va các bạn trong Dien` Đàn tư vấn cho tình trạng hồ sơ cua em ,,cam on Anh,Chị và chúc Anh, Chị Nam Moi An khang

482504 top -

chào cac Anh Chi trong Diên đàn va anh VietHung,cho em hỏi có Anh ,Chị nào có tình trạng hồ sơ như em không ,,xin chia se với em vói ,, cảm ơn Anh,Chi rat nhiều ,thật sự em rất la lo lắng,,

482563 top -
Em Chào Anh HungViet ,Anh cho em hỏi là trong to giấy Certificat de sélection du Québec em nhận được từ Tỉnh Québec goi (noi chồng em đang ở)o phan Entervue em thấy họ ghi là NR ,no co nghia là gì vậy anh? va cho em hỏi la khi em có giấy này khả năng được miên phỏng vấn có cao không anh? em rất mong anh HungViet giup em,, cảm on anh rất rất nhiều

482597 top -
Anh HungViet ơi em đang rất mong anh trả lời giúp em ,, Các anh ,Chi nào trong dien đàn cung tình trạng như mình xin các bạn chia se với ,,,,thanks

482858 top -

Chào bạn,

Quebec không có quyền quyết định phỏng vấn hay không phỏng vấn diện vợ chồng. Do đó, trên tờ Certificat de sélection du Québec, phần Entrevue, họ ghi NR không có y nghĩa gi cả. Chỉ có High Commission of Canada tại Singapore mới quyết định phỏng vấn hay không phỏng vấn.

Thông thường, những người xin vào Quebec diện vợ chồng chờ khoảng từ 12 đến 14 tháng trước khi nhận được thư của High Commission of Canada tại Singapore.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

482868 top -
Hi bạn Van,
Cách đây vài tuần đa số ACE tự nhiên ko check được hs sau đó thì vào check đươc thấy ở cột 3(là cột người được bảo lãnh) chỉnh sữa ngày Sing nhận HS,bạn có bị vậy ko?
HS của bạn ở hàng chữ:"We received Thi Hong Van Le"s application for permanent residence on February 29,2012"là từ trước giờ như vậy hay ngày khác rồi mới chuyển lại sau khi nhận được thư báo hs đã chuyển qua Sing,bây giờ thì ở hàng đó ghi là ngày nào?
Mình hỏi vậy để xem có khác với nhiều ACE ko và tuỳ theo tình trạng của mỗi hs nên có tin sớm hay muôn.Chúc bạn luôn vui vẻ và sớm nhận được tin vui nha!

482870 top -
Lời đầu tiên em xin gởi lời cảm ơn đến anh HungViet đa cho em biết thêm thông tin ,, vậy la em phải dợi khoảng từ 5 đen 7 tháng nưa mới có tin từ Sing,,,em cung yên tâm phần nào,,Cảm ơn anh rất nhều
Chao bạn Vinhthu Hs của mình khi minh check tren client application status minh đa thấy như vậy rồi ,, mình mới biết cách check mới đây thôi nên ko biết là có thay đổi không nua, hs của bạn tới đâu rồi? bạn có kinh nghiệm gì thì chia se cho mình với nhe ,,chúc bạn sớm co tin vui

482929 top -

Em chào Anh HùngViet ,sau khi được Anh cho biết thêm thông tin về tình trạng HS của em , em co kể lại cho chồng em ,chồng em rất vui va bớt lo lắng ,, Chồng em o gần Montreal ,em nghe noi văn phòng của anh cung ở Montreal đung không anh? vì thế Chồng em muốn hỏi địa chỉ văn phòng của anh để chồng em đến để cảm ơn anh và nhờ anh tư vấn thêm ,(Vì trước đây ,chồng em không biết Anh, nên đa tự nộp HS)đươc không anh? nếu được thì Anh cho em biết địa chỉ sớm nhe,một lần nưa cảm ơn rất nhiều,Chúc Anh vui ve và hạnh phúc ,Mong tin anh

482985 top -

Chào bạn,

Tôi ở Montreal. Số điện thoại là (438) 878-8631. Nếu chồng bạn có thắc mắc gì thì cứ gọi cho tôi. Tôi sẽ trả lời trong khả năng hiểu biết của tôi.

483201 top -
Em cảm ơn Anh HungViet rất là nhiều ,,Chồng em se gọi cho Anh ,, nhưng không biết gọi cho anh vào thời gian nào cho thích hợp nhất trong ngày vậy Anh?,, vì em chỉ sợ gọi lúc Anh đang làm việc thì rất là phiền cho anh,Chúc anh cuối tuần vui ve va hạnh phúc

483276 top -

Chào bạn,

Chồng bạn có thể gọi cho tôi từ thứ hai đến thứ sáu, trong giờ nghỉ trưa hoặc sau 6 g chiều. Cuối tuần thì gọi lúc nào cũng được.

483690 top -
Xin Chào anh VietHung và các ACE trong Vietditru
hs cua em nop ngay : 29/2/12
Sing nhận được ngay : 14/6/12
nhận đuợc thư từ Sing : 20/4/13 yêu cầu nộp thêm bằng chứng từ ngày 29/2/12 Co diều quan trọng là trong thư họ nói là em chỉ còn 60ngay` kể từ khi Sing goi thư nếu sau 60 ngày họ không nhận được bằng chứng họ sẻ hũy hs của em ,nhưng cuối thư thì họ viết bang bút đỏ la 30 ngày ,đầu thư thì thay ghi là 15/1/13 em đã đến IOM sau ngày nhận được thư nho họ chuyển tất ca bằng chứng ma Sing yêu cầu,bill điẹn thoai,hình va vé may bay khi ong xa em ve thăm cuối năm 2012,Email ,bill goi tiền đồng thời phía bên ông xã em cũng nộp thêm cho Sing những bằng chứng cua 2 vợ chồng hiện giò thi bên Sing da nhận được bằng chứng của 2 vọ chồng em rồi, Anh VietHung cho em hỏi là theo kinh nghiệm của anh HS của em co khả năng bị phỏng vấn không??Em rất hoang mang ve tình trạng của mình đến mất ăn mất ngủ,,rất mong sự hồi âm của anh ViệtHung để giảm bớt căng thẳng, cảm ơn anh rất nhiếu,chúc mọi điều tốt đẹp

489144 top -
Chào bạn,

Ông xã mình cũng ở Montreal nè, hồ sơ của mình nộp sau bạn 5 tháng, cũng chưa có thông tin gì. Mình biết có 1 chị ông xã cũng ở Montreal, nộp hồ sơ từ tháng 1/2012 tới giờ cũng chưa có thông tin từ Sin. Chị ấy đã xin visa du lịch 4 lần qua Montreal thăm chồng con rồi. Mình cũng mới qua Montreal hồi tháng 12, giờ đang xin visa du lịch lần 2.

Theo mình được biết thì đầu năm 2013, một số hồ sơ Quebec nộp trong năm 2012 đã nhận được thư báo vô líst phỏng vấn rồi. Vậy nên tới giờ hồ sơ tụi mình chưa có thông tin gì chắc là may mắn không bị vô list phỏng vấn rồi đó. Bạn với ông xã đừng lo lắng quá nhé.

Như anh Hùng Việt hướng dẫn thì tụi mình cùng nhau chờ đợi tin vui từ Sin thôi, không biết làm gì hơn. Chúc bạn và ông xã sớm đoàn tụ và tụi mình sớm có visa trong năm nay :)

489251 top -

Cảm ơn bạn MInhTri vi đã cho mình biết thêm thông tin này ,, nói thì nói vậy chứ mình cũng con lo lắm ,mình nhận thư từ Sing bảo nộp thêm bằng chứng ,đã vậy còn nhận thư bi trễ nũa cung may la mình đã chuẩn bị trước,,nên cũng con kip thời gian gởi qua Sing ,,bây giờ mình cứ như ngồi trên đống lửa vậy đó,,cầu mong moi sự được may mắn,,chuc ban som dược găp chồng lần 2 này nhe...

489306 top -
Kính chào anh HungViet va ca nhà
Anh HungViet oi em có một thắc mắc nhờ anh giúp đỡ
HS nop 29/2/2012
Sing nhan 14/6/2012
20/4/2013 nhan được thư từ Sing báo nộp thêm bằng chúng(trong thư thời hạn 30ngay)
27/4/2013 nhờ IOM gởi Bằng chứng sang Sing ( Ong xa o CA co gỏi thêm bằng chứng sang Sing cùng lúc)
mãi đến nay vẫn chua có tin gì từ Sing
Em có check tren Application Status hs vẫn còn Procecing
nhưng điều lạ là Ong xã em cung check trên Application Status như em thi lai thấy họ ghi là hs của em đã quá nhiều thời gian ,,thật ra sau khi nhận thư em đã liên lạc vói IOM liền va nhờ họ giúp đỡ và IOM chuyển những bằnng chứng qua trước ngày hết hạng ,,em không hiểu la như thế nào ,,em va ong xã rất lo lắng về điều nay ,, khong biết là do Ong Xã em có check nhầm hay không ,,Anh co biết có ai giống trường hợp như em không? xin anh tìm hiểu giúp em về vấn đề này được không ah!rất mong tin từ anh , chúc anh nhiều vui ve ,hạnh phuc ,chân thành cảm ơn anh
ah! anh cho em hỏi 1 diều nữa là hiện nay ngày update cua web Application Status la ngày máy được không ah!,em check thì thấy Update ngay 27/3/2013

492200 top -
Hồ sơ vandaigneault - diện vợ chồng - Canada
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image