BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ Tan1988 - vísa làm việc tai canada
1, 2 - bottom
Lưu ý: Để vấn đề tư vấn di trú có hữu hiệu hồ sơ này chỉ để dùng hỏi và đáp câu hỏi di trú mà thôi. Tâm sự thì vào đây nha: viewtopic.php?f=19&t=13188. Vậy hén.

Tôi xin visa đi làm việc tại canada,[đi theo diên tỉnh bang,có offer việc làm,hồ sơ định cư đả được chấp nhận bươc1]
Tôi nộp 1 hồ sơ xin visa lam việc va đã được gọi khám sức khoẻ,vây khả nang co visa thế nào,va tôi có phải phong vấn không? xin các anh chi giúp,rất cảm ợn

321130 top -

Chào bạn,

Bạn nên nói rõ hơn về trường hợp của bạn như tỉnh bang mà bạn xin vào, trình độ học vấn, ngành đào tạo, v.v...

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

321998 top -
Tôi đã xin đinh cư diên tinh bang tại tỉnh sasskatchewan,đã nộp đơn va đã được chấp nhận step one,vì tôi có offer việc [ cook] nên ở Sasskatchewan,câp cho 2 giấy chấp nhận,
-- 1 giấy để gửi sang Singapore xin định cư
-- 1 giấy để tôi xin working permirt.Tôi đã nộp đơn tại LSQ canada tai HCM city,[để tôi có thể đi Canada làm viêc trong thời gian chờ xét hồ sơ đinh cư ]Và đây đã gọi khám sức khoẻ,nhu vậy khả năng có visa là bao nhiêu %? và tôi có phải phỏng vấn kô?
[Theo cic.gc.ca hồ sơ đinh cư tai Singapore la 11 tháng,còn WP tại HCM là 10 tháng,nhung theo IOM sẽ giải quyết trong 4 tháng]

322013 top -
Chi tiêt thêm
Tôi tôt nghiệp đai học IT + co kinh nghiem 2 nặm
có bằng cơok + quan lý nhà hàng và hiên đang làm cook full time tại 1 cong ty chuyên về nganh khach sạn nhà hàng ở HCM city[ kinh nghiệm 1 năm ]
Vì tôi muốn phù hợp với nganh nghề tren offer việc đồng thời sẽ là nghề bước đệm trong thời gian đầu đên canada { nêu được}

322017 top -

Đặt câu hỏi trong hồ sơ cá nhân và được giúp đỡ, không hỏi trong hồ sơ thành viên khác vì như vậy sẽ không ngăn nắp gọn gàng.

330589 top -

Chào bạn Tan1988,

Xin lỗi bấy lâu nay không thấy câu hỏi của bạn. Hy vọng bạn đã nhận được kết quả tốt vì khả năng visa của bạn cao.

330663 top -
Cám ơn nhiều,tôi đã nhận vísa sau khi khám sức khoẻ 4 tuần,xin phép cho hoi thêm,trong thời gian chờ xét đinh cư, nếu tôi kết hôn,vợ tôi có đươc cứu xét đi cùng không? { tôi đã nôp dơn đinh cư on the same time,}.

332397 top -

Bài post phạm quy: Không vào topic thành viên khác hỏi vấn đề của mình - Ban trật tự xoá.

332418 top -
Bài post phạm quy: Không trả lời thành viên khác trong topic của mình - Ban trật tự xoá.

332612 top -

Chào bạn,

Nếu bạn kết hôn sau khi được cấp visa nhưng trước khi bạn nhập cảnh vào Canada thì bạn phải báo cho văn phòng visa biết ngay. Nếu bạn không thông báo tình trạng hôn nhân của bạn, bạn sẽ có thể bị trục xuất.

Vợ bạn có thể đi theo bạn.

332923 top -

xin các anh chi cho hỏi:
1]khi đi định cư ,có được mang theo toan bộ tiền bán nhà,nếu được cần nhung thu tục giấy tờ gi?
2] nếu đã đi định cư tôi có còn duy trì quyền sở hữu căn nhà của mình hay phải chuyển cho người khác?
3] nếu sau khi xuất cảnh,tôi quay về VN,bán căn nhà này thì tôi co quyền mang theo số tiền này không? và thủ tục thế nào?
mong các anh chi hướng dận

405510 top -

Chào bạn,

Bạn có thể mang toàn bộ tiền bán nhà vào Canada. Nếu số tiền đó trên 10 000 $ thì bạn sẽ phải khai mẫu E677 ở trang http://www.cbsa.gc.ca/publications/form ... s/e677.pdf. Bạn có thể xem chi tiết ở trang http://www.cbsa.gc.ca/publications/pub/bsf5052-eng.html.

Về vấn đề sở hữu nhà đất sau khi định cư thì bạn có thể tham khảo trang http://www.tinkinhte.com/luat/tu-van-ho ... 21152.html.

405879 top -
xin cám ơn anh đã trả lời về chính sách của CAD về việc cho phép MANG TIÊN VÀO + vấn đề duy trì quyên sở hữu. Nhưng vấn đề ơ đây là theo luật của chinh phủ VN,khi xuất cảnh:
1] có cho phép mang đi theo toàn bộ số tiền bán nhà không? và thủ tục ra sao? cần các loại giấy tờ nào?
2]sau khi sống ở nước ngoài 1 thời gian,trở lại VN { KHÔNG về ở luôn }bán nhà thì có quyền chuyển số tiền nay ra nước mình đinh cư được không?thủ tục thế nào?
Mong các anh chị đã có kinh nghiệm hương dẫn,cám ơn.

406148 top -

xin hỏi các anh chị về vấn đề xin giấy cảnh sát { lý lịch tư pháp } tại canada.
Tôi hiện đang o tại canada,{ working visa },và cao uỷ di trú CAD tại Singapore co gủi cho tôi 1 thư giới thiệu đề đến cảnh sát làm giấy này.
Tôi đã đên sở cảnh sát địa phương {tại city tôi đang cư trú canada } làm thủ tục lăn tay,tại đây họ cho 1 bản lăn tay sau đó tôi đã gửi bản này + copy thư giới thiệu đên ONTARIO [ theo đúng chỉ dẫn trong thư },vây xin hỏi: tôi đã hoàn tất mọi thủ tục chưa?? hay ONTARIO sẽ cấp cho tôi 1 chứng nhận để tôi đính kèm vào hồ sơ xét PR. xin đa tạ

408773 top -

Chào bạn,

Nếu bạn vào trang http://www.soscanada2000.com/settsers/s ... MM7057.pdf thì bạn sẽ phải gửi lý lịch tư pháp cho High Commission ò Canada ở Singapore.

409175 top -
Hồ sơ Tan1988 - vísa làm việc tai canada
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image