BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Nhắn admin
1 ... 404, 405, 406, 407, 408, 409, 410 - bottom
Image

Lưu ý: Mục này để tiện cho thành viên muốn nhắn admin làm gì với chức năng administrator. Nội dung lời nhắn:
1. Không thuộc phạm vi di trú, ngoài ra hỏi gì cũng được
2. Chửi cũng được nhưng không được spam
3. Không bảo đảm sẽ được trả lời ngay.
4. xem chi tiết - bấm đây
5. vietditru1@gmail.com
<view...>

Happy Holidays to SeattleBoy.

602865 top -
admin,

Hoangquach muốn mở một topic về Gia nhập quân lực Hoa Kì cho Thường trú nhân trong mục lục Bằng cấp - Tìm Việc. Nội dung là chia sẽ kinh nghiệm quá trình đăng lính của bản thân và trong hạn hẹp có thể giúp đỡ các bạn trẻ có ý định tham gia quân đội. Hoangquach muốn tìm hiểu ý kiến của admin về đề tài này, như nó có ngoài mục đích chính của diễn đàn ko?, vấn đề về information security, nếu ngoài khả năng hiểu biết có thể xin sự trợ giúp từ các cô/chú, anh/chị khác,...

603654 top -
HoangQuach,

Ý kiến hay. Lần đầu tiên admin biết 1 người đi lính. hihi...
admin không thấy có vấn đề gì cả. HoangQuach bắt đầu đi nha. Các admin sẽ phụ phần editing, trình bày.

603657 top -
3 bà Trưng

Hmm!!!
Các bạn có ai biết 3 bà Trưng hôn?

603823 top -

admin chitam,

Đã hết Tết rồi, nhờ chitam thay đổi các hình avatar như cũ dùm chị.

Cám ơn em.

603990 top -

Chào anh admin và chị cochin,
Thi thoảng em cũng "tạt" vô VDT (không login) đọc bài để xem bạn bè, TV VDT có gì... khi có chút thời gian rỗi. Hy vọng khi nào gđ em mua được nhà rồi, thì sẽ làm ít ít lại chứ bây giờ cần tiền down nên em làm "hơi bị" nhiều giờ, lo làm không học hành nên vẫn dốt Anh văn dài dài đó admin. Tuần lễ sau Tết Âm lịch, Ltt làm 90h/1 tuần, lương nhiều mà đóng thuế cũng nhiều hihi...

Chúc anh admin và chị cochin luôn vui vẻ, mạnh khoẻ.

604040 top -

Ltt làm 90h/1 tuần
Một tuần mà làm hơn 2 tuần, vậy là Ltt có sức khoẻ phi thường rồi, cochin chỉ chúc Ltt mau mua được nhà :).

604043 top -

@cochin: Ltt đang làm việc trong 1 Hotel, công việc nhiều or ít là tuỳ theo mùa. Mùa hè thường đông khách du lịch, vào ngày Lễ và mùa Đông khách vắng thì phải chịu làm ít giờ (ít hơn 40h/1 tuần). Làm 90h/1 tuần rất hiếm hoi, hay có thể nói là có 1 không 2.
Làm nhiều giờ chứ không có mệt đâu cochin, ví dụ như now đang trong giờ làm việc mà Ltt vẫn có thể vô đây post bài được nè, hihi...

604055 top -

@Lactantan

Công việc đều đều vậy là rất tốt. Chúc Lạc mau đạt kế hoạch an cư lạc nghiệp nhe.

p/s: đừng suy nghĩ nhiều chuyện đóng thuế nhiều hay ít. Ở trường hợp như Lạc hay anh thì income càng cao càng tốt => đóng thuế nhiều là đương nhiên :) Về già tiền retire + 401K mình sống an nhàn Lạc à.

604083 top -

p/s: đừng suy nghĩ nhiều chuyện đóng thuế nhiều hay ít. Ở trường hợp như Lạc hay anh thì income càng cao càng tốt => đóng thuế nhiều là đương nhiên :) Về già tiền retire + 401K mình sống an nhàn Lạc à.
Đồng ý vơí ndh, ít có người suy nghĩ như vậy.

Tiền này mình có thể lãnh ở bất cứ nơi đâu chứ không bắt buộc phải có mặt ở Mỹ như tiền già, do đó tha hồ đi đây đi đó, có về VN ở luôn thì hàng tháng tiền vẫn vào nhà bank.

604085 top -

@cochin & Lactantan

Chung quy, xài tiền người khác ko bao giờ dễ dàng. ndh có nói chuyện với 1 số người ở Denver, vì lý do ở nhà chính phủ hoặc xin trợ cấp hoặc xin medicare gì đó nên cứ phải "tính toán" income sao đó để ko vượt quá mức quy định. Kết quả là cứ cái vòng lẫn quẫn. Đi làm thì sợ đóng thuế nhiều, né tránh overtime cho nên ko thể xin vào làm hãng lớn. Ko đi làm hãng lớn thì income và benefit thường ko tốt. Vậy nên lại phải dựa vào trợ cấp chính phủ. Về già tiền hưu chẳng dc bao nhiều lại phải đi kiếm việc làm thêm ở chợ búa, nhà hàng Việt Nam để kiếm thêm thu nhập. Mà làm ở đấy thì vì tuổi già sức khoẻ kém, ko lanh lẹ nên chỉ làm việc linh tinh chẳng dc bao nhiêu tiền. Còn nếu xin SSI bù thêm vào lương hưu thì đúng như cochin nói, về VN với con cháu dc ít hôm là phải lật đật quay lại Mỹ nếu ko muốn bị cắt SSI. Cuối cùng tuổi về chiều mà chẳng dc an nhàn. Đấy là chưa kể lúc đương thời muốn mua cái xe tốt 1 chút, đắt tiền 1 chút cũng lại phải kiếm ai đó đứng tên giúp. Nói chung là bất tiện vô cùng. Thôi! cứ tiền mình, mình xài. Đỡ phải suy nghĩ :)

604089 top -
Xin Ban Điều Hành xem lại Bảng thời tiết thấy có sự sai lạc không tưởng ! Thời gian kéo dài đã khá lâu rồi.

----------------
Thanks bạn hoainam!

admin đang có việc riêng chưa có thời gian điều chỉnh, admin sẽ fix sau!

Ban admin.

604091 top -
@admin, chitam
Cảm ơn ban điều hành, admin, chitam đã cập nhật hình ảnh cũng như chỉnh sửa bài viết cho hoangquach. Thật là tuyệt vời! Nhìn thật là đẹp. Hoangquach cũng để ý mình có thêm chức năng fileManager, cũng như left-column hình như nhằm mục đích chỉnh sửa bài viết? Hoangquach muốn hỏi trước khi có chỉnh sửa gì khác (hoặc là ko nên).

604644 top -

Hello anh hoangquach,

Yes.

U.S.Air Force - Left Column để hỗ trợ anh ghi mục lục của forum. Anh toàn quyền sử dụng & điều chỉnh theo ý riêng nhé! :)

fileManager để anh upload hình & tài liệu.

Btw, thật là ngưỡng mộ khi thấy anh gia nhập U.S.Air Force, một chuyên ngành vô cùng đặc biệt, nhất là với 1 Lawful Permanent Resident!

Chúc anh luôn vững bước & thành công!

:)

604645 top -

cochin cũng ngưỡng mộ hoangquach :).

604652 top -
Nhắn admin
1 ... 404, 405, 406, 407, 408, 409, 410

Image
Image
Image
Image
Image