.
Nhắn admin
1 ... 403, 404, 405, 406, 407, 408, 409 ... 412 - bottom
Image

Lưu ý: Mục này để tiện cho thành viên muốn nhắn admin làm gì với chức năng administrator. Nội dung lời nhắn:
1. Không thuộc phạm vi di trú, ngoài ra hỏi gì cũng được
2. Chửi cũng được nhưng không được spam
3. Không bảo đảm sẽ được trả lời ngay.
4. xem chi tiết - bấm đây
5. vietditru1@gmail.com
<view...>

ND đành giải thích thêm cho bạn nhóc có GPA 4.0 về phép so sánh:

1. Tiền xu bằng vàng nếu được bộ ngân khố cho phép lưu hành như tiền, thì giá của nó là mệnh giá thể hiện trên đồng tiền. Tiền vàng đúc để kỷ niệm thì nó được giao dịch dưới hình thức giá trị tương đương tiền.

2. Check cũng giao dịch dưới hình thức giá trị tương đương tiền.

Bạn nhóc so sánh giá trị tương đương tiền (tiền vàng) với tiền mà còn ngoác mồm cải chày cải bứa. Dốt thì dựa cột mà nghe. Lo tập trung và tu dưỡng tính nết, học thêm cho nhiều vào rồi hãy quay lại nói chuyện tiếp với ND.

601774 top -

Bạn nhóc có thể khoát lác chuyện trên trời dưới đất, nhưng nếu đi sâu vào lĩnh vực chuyên môn như tài chính - tiền tệ thì hãy dừng ngay đi, ND mà đi nói lại với bạn nhóc về đề tài này, cũng giống như nói chiyện với kẻ chăn trâu vậy.

Bây giờ bạn nhóc nói thì bạn tự nghe. ND xin trả lại mục này cho admin đây.

601777 top -
@intelligent: chúc mừng anh vì anh đã rất thành công trong việc chọc cho các anh chị, cô chú, bác phải nóng giận về cuộc sống của anh. Anh hãy chứng minh cho họ thấy trong tương lai nhé. Còn giờ thì chúng tôi đang xem anh là kẻ khoác lác. Đủ động lực để anh phấn đấu nữa chưa? Tôi nghĩ mục đích của anh là đang tìm động lực phải không? Anh hãy làm thêm bước nữa bỏ suy nghĩ lối mòn đi, đừng có theo học high school hay vào university gì nữa, đó là lối mòn đó, nhảy ra làm vĩ nhân luôn anh, cần quái gì cái 4.0 gì đó của ai cấp cho anh. Anh là vô địch thiên hạ trong tư tưởng rồi đó. Chúc mừng anh.

601784 top -
admin chúc Intel Godspeed nha!

admin, qua những posts liên quan đến vấn đề Intel, rút tỉa vài bài học cho chính bản thân.

- Hoài bão hay thành công của mình không cần thiết phải chia sẻ cùng ai. Nếu cần phải chia sẻ nên tránh nơi công cộng. Nếu phải chia sẻ nơi công cộng tránh để ý đến những critics. Nếu nhận được critics thì nên gạn lọc chọn những điều bổ ích, còn lại thì bỏ ngoài tai.

- Be kind and less critical.

601790 top -
Admin nói quá chính xác! Ở trên mạng xã hội thì đừng bức xúc hay quá nhiều cảm xúc. Hỉ nộ ái ố, đâu phải ai cũng như mình nghĩ. Nhưng mình nghĩ có những giá trị chung trong xã hội mà nên học hỏi như: khiêm tốn... mà mọi người đều công nhận. Qua cuộc trao đổi thì mình cảm nhận có 1 sự hiểu lầm (không 1 anh chị cô chú bác nào ganh tị với thành công của bạn ý, chỉ bạn ý suy diễn do câu chuyện xưa cũ). Nhưng động lực để phấn đấu là sự tức giận, mặc cảm nó sẽ giết chết đầu tiên chính là tâm hồn bạn trước. Hãy học sự yêu thương và tha thứ! Hãy quên hết những gì buồn đi, cái gì vui vẻ thì giữ lại, cuộc đời ngắn lắm!

601794 top -

Chào Admin,

Admin có khoẻ không?
Cám ơn Admin và ban điều hành VDT.

LH vẫn học và chấm bài ESL, tuy nhiên đôi khi đối chiếu giữa thực hành ở bên Mỹ và học khi ở Việt Nam, LH muốn ghi thêm những cảm xúc của mình trong từng bài ESL, rồi lại dịch ngược những cảm xúc đó theo văn phong của mình.

Nếu có chi sai sót, mong các anh chị đi trước nhiệt tình giúp đỡ.

Cảm ơn Admin.

601803 top -
lanhuongbm
Keep up the good work.

601814 top -

Thank you.
Mời mọi người qua Cafe music.

601997 top -

@ Intel:
Cấm giận và cấm vận

Khi nào có thời gian, Intel vào VDT nha.
Bỏ qua chuyện buồn, chúc vui, LH tin Intel sẽ đạt được mọi ước nguyện của mình.

Mọi người vẫn ở bên Intel. Nhớ nha, cho dù những người vô để phê bình và chỉ trích Intel, đôi khi lại là những người thương Intel nhất đó. Hi hi.

Tặng Intel câu nói vui này:-

Trên bước đường thành công, luôn có dấu chân của những người lười biếng.

Nếu Intel giỏi, đố Intel dịch có vần câu đó sang tiếng Anh và giải thích tại sao những người lười biếng lại thành công?

Thân mến,
LH.

601998 top -
Chào bạn! Tôi thấy có trang visa diện F3, vậy có trang visa diện F4 không bạn tôi muốn tham gia. Cám ơn bạn.

602032 top -
Great! CONGRATS!
Keep up the good work.
Ingore the negativity.

:)

602381 top -
Hi Admin,
Minh vẫn chưa vào được nội dung muốn xem trong thư mục di trú Admin ạ.
Việc nay mình có thể giúp được gì cho Admin? và có yêu cầu phải có khả năng gì đặc biệt để chỉnh link cho đúng.
Nếu Admin cho mình giúp thì mình sẵn sàng.

602619 top -

syncreation wrote:Mình tìm trong thư viện di trú các bài để đọc, cụ thể là mục 4.6.12 và 4.6.11 thì đường link trả về trang chủ của VDT.

syncreation wrote:Minh vẫn chưa vào được nội dung muốn xem trong thư mục di trú

Hi anh syncreation,

Các mục trên đã được updated & add thêm 1 số chủ đề về Credit Card, Credit Score,...

Mong được anh góp thêm ý kiến.

Thân!

(admin sẽ vào reply anh sau nhé!)

602627 top -
Cảm ơn chitam nhiều nhé,

602647 top -

Dear admin, cochin and VietDitru members

Happy Thanksgiving (be late) :-)

Dear intelligent2016

Congratulation!
Keep it up.
Never give up!
Sincerely!

(I can not type Vietnamese language by this notebook, I'm sorry)

602846 top -
Nhắn admin
1 ... 403, 404, 405, 406, 407, 408, 409 ... 412

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image