.
13-06-11: Thông báo về sexyFileManager
1, 2, 3 - bottom
Thông báo khẩn

Bởi vì:
1. sexyFileManager và diễn đàn có cùng chung server
2. Server này đã quá tải trầm trọng.

Sự kiện này có thể làm diễn đàn sụp bất cứ lúc nào và sự hồi phục sau khi bị sụp đổ rất khó khăn, mất nhiều thời gian và hao tốn.

Khó khăn vì cần phải tay pro, admin chưa chắc làm được. Nhiều thời gian là có thể cả tuần. Hao tốn là có thể lên đến hàng ngàn USD tiền công.
--------------------------------------------

Nay admin đề nghị và cần sự giúp đỡ của tất cả mọi thành viên, nhất là những thành viên upload nhạc bằng sexyFileManager điều chỉnh tình trạng trong thời gian admin mướn người làm lại sexyFileManager dùng StrongSpace và server Nhạc riêng biệt.

1. Ngưng việc upload mp3
2. Đổi tên file mp3 theo tiêu chuẩn mới
3. Edit lại những posts có nhạc (tên file bị đổi).

Sau đây là những thành viên chủ yếu: mauxanhhyvong, chitam, khacvinh, langtu, BaoLaTinhChua, phuong60, miah, Giusetrongdung.

Các bạn có ý kiến hay câu hỏi xin post ở đây.

342544 top -
Tiêu chuẩn đặt tên file mp3

Để thống nhất cách đặt tên file khi tải nhạc lên mạng.

1. File phải là mp3
2. Phải là mẫu tự không dấu, số và dấu gạch ngang "-" (không bất cứ mẫu tự nào khác kể cả space)
3. Mẫu tự đầu của chữ phải viết hoa
4. Gạch ngang không thể đứng đầu.

Thí dụ những tên đúng:
BaiKhongTenSo2-TCS.mp3
BaiKhongTenSo2-TCS-KL.mp3
DemKhongNgu03.mp3
1LanGiangDo-KhanhHa.mp3
E.mp3

Tên sai - Không chấp nhận
Chuyện Chúng Mình.mp3 (không được space, chữ có dấu)
Tinh_cuoi.mp3 (Có mẫu tự cấm)

Nhớ không có cả space nhé.

342548 top -
@bác admin,

Em đã xoá 1 số file không dùng nữa và check trong FileManager thì có vài file dấu - không gần trong file nhưng sữa không được vì dowload nó đã như vậy rồi, có thể Ok đó bác

Đó cũng là lý do tại sao em không dùng FileManager để post hình nhằm tránh quá tãi cho trang web, vì post quá nhiều hình size rất lớn, em dùng flickr và Google để post hình thôi

Cám ơn bác

342550 top -
Sửa được chứ. Trong sexyFileManager, đưa chuột vào tên file thì thấy ngay kế file name là cái nút rename đó.

File hình nhỏ hơn file nhạc nhiều.

342553 top -
Ahhhhhhh...

Em thấy rồi, hắc hắc

Sửa được rồi bác, sẽ từ từ làm nữa, cám ơn bác admin hen

342554 top -
Nhớ đọc kỹ tiêu chuẩn nhé.
Ngoan mấy em thương.

342555 top -

hehe...

@langtu,
Sửa trong sexyFileManager cũng dễ, nhưng chưa đủ. Bây giờ phải đi tìm các posts mà mình đã post nhạc để edit lại nữa, vì tên file đã sửa trong FileManager sẽ không giống với link cũ, bài nhạc sẽ không hát.

342556 top -

@Dear admin!

chitam sẵn sàng sửa lại mp3 theo chuẩn mới, nhưng vì có quá nhiều file, nên xin admin cho thời hạn 1 tuần. Vì thời gian này chitam khá bận trong công việc (và có lẽ các anh chị khác cũng vậy), nên sẽ tranh thủ làm mỗi ngày 1 ít.

Thanks admin.

(Eo ơi! Vào FileManager thấy chóng cả mặt! Nào là Radio, ESL, Tổng Hợp linh tinh, vv và vv...!) :(

342557 top -
Đằng nào cũng sửa thì nhớ sửa cho đúng tiêu chuẩn để dễ đọc nha.

Thí dụ những tên đúng:
BaiKhongTenSo2-TCS.mp3
BaiKhongTenSo2-TCS-KL.mp3
DemKhongNgu03.mp3
1LanGiangDo-KhanhHa.mp3
E.mp3

Nhớ không có cả space nhé.

342558 top -
@chitam:
Đặc biệt chitam thì được 2 tuần nha.
Cảm ơn chitam nhiều nha.

342559 top -

Dạ, thế thì đỡ quá! 2 tuần là ok ạ!

:D

342561 top -

Chào bác admin,

Đã xóa hết các file trong sexyFileManager rồi Bác. Cho tiện Bác ạ. Vì theo như BaoLaTinhChua, sửa xong rồi thì cũng phải tìm các post nhạc để edit lại...hehe...nghĩ mà thấy "ớn" nên xóa hết cho tiện.

Bác langtu ngoan mà có nhiều em thương, còn khacvinh ngoan vậy mà chẳng có ai thương hết Bác admin ơi.

Chúc Bác và cochin nhiều sức khoẻ, mọi việc an lành.

342566 top -
Tại sao không nên xoá file nhạc

@khacvinh đã làm một việc sai lầm lớn.

1. khacvinh có xoá thì các posts cũng không work (vì file đã xoá)
2. khacvinh có xoá thì cũng không thay đổi tình thế vì sexyFileManager và Server Nhạc vẫn phải làm
3. khacvinh xoá thì trong tương lai của Server Nhạc không có bài của khacvinh đã nhọc công download và upload.

Chỉ nói để khacvinh và mọi người hiểu. It's a growing pain. Nobody's fault.

342567 top -

Cám ơn Bác admin đã cho biết. Thật tình, tưởng rằng mình xóa hết thì Server nhẹ được chút nào hay chút đó. Bây giờ lại ngồi tiếc hùi hụi đây Bác admin ạ.

Có thể uploat lại nhạc theo chỉ dẫn của Bác ở trên không? Thật là hấp tấp quá, chán ghê Bác admin ơi.

342568 top -
Thôi đã vậy thì chờ có Server Nhạc mới (khoảng mươi tuần) thì admin đề cử khacvinh là Trưởng Đài Phát Thanh VietDitru hén. :)

342569 top -
13-06-11: Thông báo về sexyFileManager
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image