.
Thư mời phỏng vấn
Cảm ơn dungcat08.

129155 top -
Chào ceciliaong,

Bạn có thể email cho NVC hỏi ngày phỏng vấn cho hồ sơ của ban. Cuối thư nên thêm một địa chỉ email nữa của người bảo lãnh chẳng hạn.

210594 top -
Chào VDT;

Hồ sơ của mình có thư mời phỏng vấn là 27/10/2010 được gởi bằng email trực tiếp từ NVC.
Mình có thắc mắc là không biết có cần phải gọi cho Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ ở 4 Lê Duẫn để xác nhận ngày phỏng vấn này kô?

Vì mình trong mục các giấy tờ mang theo có "CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS" với Document Status là C.

Chân thành cám ơn các bạn VDT

212627 top -
Chào các ACE trên diễn đàn !

Mình có vấn đề muốn hỏi,nhờ các ACE hướng dẫn giúp.
Hồ sơ của em mình diện CR1,ngày completed 09/02/2011
Vào ngày 24/03 mình có gửi mail đến NVC hỏi ngày PV thì nhận được thư trả lời như sau:

Dear Sir/Madam
Please be advised that an appointment has been scheduled for the applicant(s)May 10,2011 at 08:00:00 at the U.S.Embassy or Consulate General in Ho Chi Minh City. The agent of choice will receive further instructions shortly.

Sincerely,
Tim
NVC
Written Inquiry Unit
Serco,Inc.

NVCInquiry@state.gov
This email is sensitive but Unclassified base on the definitions provided in 12 FAM 540. Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permit to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act(INA)[8 US C.Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation,amendment,administration,or enforcement of the immigration,nationality,and other laws of the United States under INA 222(f)and as specified in FAM guidance.If you have received such information in error,do not review,retransmit,disclose,disseminate,use,or take any action in reliance upon this information,and contact the sender as soon as possible.
Cho mình hỏi trong thư này NVC yêu cầu điều gì?

Mình không thấy file nào trong mail này kèm thư mời PV.Vậy mình muốn NVC gửi thư mời PV đến địa chỉ Mail này thì mình phải làm gì? Mong các ACE giúp đỡ.

(Em mình đã hỏi OX bên Mỹ nhưng chưa nhận được thư PV)
Thanks a lot.

312150 top -
@ phantam :
Thư này chỉ là thư trả lời của NVC cho việc bạn hỏi về ngày phỏng vấn.Nó không phải là thư phỏng vấn bạn ah ! Bạn có thể sẽ chờ 1 thời gian nữa NVC sẽ gởi thư mời pv qua email cho bạn.Trước đây mình gởi email cho NVC hỏi ngày pv và vào khoảng 11h trưa mình nhận được email trả lời của NVC có ngày pv là xxxx giống bạn ,rồi khoảng 3h chiều cùng ngày NVC gởi tiếp 1 email có file đính kèm là : STD p4 ,đó mới là thư mời pv.Chúc bạn sớm có ngày pv để đi khám sức khoẻ và chích ngừa nhé

312226 top -
@ kong

Cảm ơn bạn đã trả lời bài viết của mình , mình nhận thư này đã hơn 1 tuần rồi nhưng dến giờ chưa thấy NVC gởi mail khác.

Vậy mình có nên gởi thêm 1 thư nữa cũng giống nội dung mình đã gởi tới NVC không? Hay gởi thư tới Lãnh Sứ Quán tại Thành phố Hồ Chí Minh để hỏi nhận thư mời PV. Nhờ ACE hướng dẫn giúp.

Thanks so much !

312354 top -
chào phantam mình cũng email cho NVC và nhận được email giống như bạn có ngày pv là 18/5/11 nhưng mình đợi cả tuần rồi mà vẫn không thấy thư mời chính thức, bạn đã nhận được thư mời chửa

312650 top -
@kieuanh
Mình chưa nhận được bạn ah. Hôm qua mình có gởi thêm 1 thư đến NVC với nội dung như lần trước. Không biết sẽ như thế nào nữa...
Anh chị nào có trường hợp giống như mình xin hướng dẫn giúp.
Thanks so much !

312665 top -
mình cung như trường hợp của bạn, khi nào có thì báo cho mình vui với nhé

312745 top -
@ phantam & kieuanh
Nếu 2 bạn ở HCM thì lại phòng thông tin ở LSQ hỏi thử xem.Có thể nhờ họ in lại thư pv cho mình để có thể sớm đăng ký chích ngừa và khám sức khoẻ

312803 top -
Trong khi chờ thư phỏng vấn chính thức ,các bạn nên đăng ký
khám sức khoẻ qua ĐT trước vì đã biết ngày phỏng vấn.Thông
thường phòng khám sẽ cho lịch hẹn trước ngày phỏng vấn kô lâu
Phần chích ngừa kô đăng ký trước được và phải có thư phỏng vấn.Các bạn cũng không nên viết thư thêm cho NVC hoặc Lãnh sự
quán Mỹ vì họ từng khuyến cáo không nên gửi thư trùng lặp dẫn
đến việc trả lời bị chậm trễ.
Chúc 2 bạn KieuAnh và PhanTam sớm có giấy hồng.

312835 top -
Cám ơn lời tư vấn của luongkieu và kong nhiều nhé.mình sẽ làm theo hướng dẫn của hai bạn. Chúc hai bạnthanh công trong cuộc sống nhé

312947 top -
sáng nay mình đã nhận được giấy mời phỏng vấn rồi, giờ mình đăng ký khám sức khoẻ, phantam bạn đã nhận được giấy mời pv chưa vây?

314633 top -
Chào bạn kieuanh !

Phantam đã nhận thư PV và đã khám sức khoẻ rồi,mình PV ngày 21/4.

Còn những vấn đề mình hỏi trong topic Thư mời phỏng PV là hỏi giùm em của mình.(Sorry diễn đàn).

Cho mình hỏi bạn có gửi thêm thư nào tới NVC không?

Chúc bạn vui và may mắn !

314655 top -
hi phantam!!! mình không gửi thêm thư cho NVC, bên ông xã mình nhận và gửi email lại cho mình, Chúc bạn 21/4 này phỏng vấn thành công nhé, pv xong về chia sẻ cho mình với nhé

314803 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update