.
viet thư giải trình
Em xin chào Diễn Đàn ,cho em hỏi lúc nhận giấy xanh bổ túc ,lãnh sự quán yêu cầu mình viết thư giải trình về những giấy tờ bổ túc ,ai là người phải viết,có nhất thiết là người bảo lãnh hay ko.Em xin cảm ơn anh chị

264630 top -

Với thông tin bạn cung cấp như thế này
lúc nhận giấy xanh bổ túc ,lãnh sự quán yêu cầu mình viết thư giải trình về những giấy tờ bổ túc ,ai là người phải viết,có nhất thiết là người bảo lãnh hay ko.
thì ACE làm sao mà biết để trả lời.
Bạn phải cung cấp thông tin như bổ túc giấy tờ gì? giải trình về những giấy tờ bổ túc là ý thế nào? thì mới biết mà góp ý với bạn chứ.

264638 top -
LSQ yêu cầu thư giải thích bổ sung về mối quan hệ giũa người DBL và người BL,như cung cấp học bạ,hộ khẩu,tại lần pv thiếu

264644 top -

Thư giải trình người nào viết cũng được (NBL, NĐBL) nếu LSQ không yêu cầu đích danh ai phải giải trình. Thư giải trình là một chuyện để trình bày về những lý do khách quan của việc không thể cung cấp những giấy tờ (chiến tranh loạn lạc, bị cháy,...),chỉ cần ký tên, không cần công chứng hay dịch. Vì Bạn diện F3 nên cần tìm bằng được những giấy tờ gì khả dĩ làm bằng chứng chứng minh mối quan hệ Cha mẹ - con.
Tất cả yêu cầu là phải trình bày đúng sự thật và chỉ sự thật. NV Lãnh sự họ sẽ hiểu.
Chúc bạn may mắn.

264657 top -
Cảm ơn bạn nhiều,hm nay gd mình đi bổ túc,ng nha 2 dt về nói họ đưa giấy xanh nói sẽ thông báo sau ,vì hiên vía quá nhiều,ko hỏi câu nào cả,người BL cũng vào nhưng họ nói giấy tồ đủ rồi,quá nhiều,như vậy là phải đợi bn lâu,họ sẽ liên lạc bằng gì,mình lo quá,bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với,nếu chấp nhân họ sẽ đua giấy hồng ngay phài ko

265154 top -

Bạn có thể post nội dung giấy xanh lên cho mọi người xem được không?

265158 top -
Ba mẹ em chưa về,em chỉ dc biết qua dt,họ nói đã đầy đủ giấy tờ yêu cầu,ko hỏi ba em câu nào,dưa tờ giấy xanh sẽ thông báo sau,và họ nói bây giờ visa quá nhiều về xem lịch visa hiện tại,4thang nữa em 21t rồi,như vậy phải khiếu nại ko anh

265167 top -

Chẳng lẽ bổ túc cũng bị ảnh hưởng bởi V.B nữa sao? Khi nào có thể bạn post nội dung lên nhé

265179 top -
@Hunganh :
Bạn có thể post nội dung lên xem được không ,mình cũng chuẩn bị đi bổ túc nghe bạn nói vậy mình cũng lo quá.

265433 top -
nội dung của tờ giấy xanh là :TLSQ Hoa Kỳ ko thể tiếp tục giải quyết đơn xin thị thực của quý vị vào thời điểm này.Do một số thay đổi gần đây về số lượng thị thựcdc phép theo cấp luật định đối vớihaau2 hết các loại thị thực dành cho thành viên gia đình,chỉ những đương đôn sinh ra tại Việt Nam có NGÀY ƯU TIÊN GIẢI QUYẾT HỒ SƠ TRƯỚC NGÀY HỒ SƠ ĐẾN LƯỢT XÉT DUYỆT mới hội đủ tiêu chuẩn dc giải quyết hồ sơ.Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ ko thể đẩy nhanh thời điểm hồ sơ đến lượt xét duyẹtvao2 mỗi tháng do nhu cầu hàng tháng đã vượt quá số lượng thị thực có thể cấp. Chúng tôi ko thể tiên đoán chắc chắn tốc độ tiến triển của ngày ưu tiên giải quyết hồ sơ vì ngày này có thể đến nhanh,đứng yên tại chỗ hoặc thậm chí lùi lại một vài tháng.Tuy nhiên chúng tôi đảm bảo sẽ thông báo với quý vị và/hoặc tiếp tục tiến hành giải quyết hồ sơ của quý vị ngay khi ngày ưu tiên giải quyết hồ sơ của quý vị đến hạn xem xét.Trong thời gian này ,quý vị có thể truy cập vào trang web của Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ tại địa chỉ :Travel.state.gov/vísa để biết thêm thông tin về tiến triển của hồ sơ căn cứ vào ngày ưu tiên giài quyét hồ sơ cũng như số lượng thị thưc dc phép cấp.Như vậy là cứ phả đợi thôi sao,con lớn của mình hơn 3 tháng nữa là 21t rồi,sẽ phải khiếu nại sao,thật là rắc rối

265519 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update