.
Hồ sơ Du lịch Mỹ - Ane
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào cả nhà Vietditru, tháng 9 vừa qua em có nhờ dịch vụ mở hồ sơ xin visa đi du lịch cho mẹ e. Nhưng phỏng vấn không thành công và lần 2 vẫn vậy. Em mới qua Mỹ hơn 1 năm và hiện có baby 8 tháng. Hiện nay đang ở nhà. Lúc mở hồ sơ thì mọi thông tin mẹ em chỉ khai phần lý lịch cá nhân mà thôi còn ngoài ra dịch vụ tự giúp mẹ em điền phần còn lại. Mẹ em thì lớn tuổi, nghề nghiệp buôn bán tại nhà. Trong đơn thi dịch vụ đã khai mẹ em tự lo cho chuyến đi. Và thư mời thì em đứng tên, vì nói em mời mẹ em đến mỹ là hợp lý nhất.
Khi vào phỏng vấn thì hỏi mẹ e đã đi du lịch đâu chưa, và qua mỹ làm gì? mẹ em chưa đi du lịch ở đâu và qua mỹ để thăm con cháu chăm con lúc sinh nở. phần bằng chứng mẹ em mang theo lúc phỏng vấn là sổ tiet kiệm ngân hàng, thẻ đỏ nhà đất, giấy chứng nhận bác sĩ của em, chứng nhận của hãng nơi mà chồng em làm việc vào ca đêm .
Vậy cho em được hỏi lần tới đây mẹ em muốn phỏng vấn lại nhưng muốm nộp cùng với đơn DS160 là các bằng chứng có được không ạ? và có nên đầu tư đi du lịch không? Em xin cám ơn cả nhà.

591479 top -

Và em có nên đưng tên ở thư mời hay là nhờ chồng em đứng tên?

591480 top -

Vậy cho em được hỏi lần tới đây mẹ em muốn phỏng vấn lại nhưng muốm nộp cùng với đơn DS160 là các bằng chứng có được không ạ?
Không. Đơn I-160 nộp online. Bằng chứng chỉ cầm theo lúc PV.

Và em có nên đưng tên ở thư mời hay là nhờ chồng em đứng tên?
Ai mời cũng được.

591513 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image