.
Hồ sơ Du học canada
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào bạn, bạn đã có sự lựa chọn rất đúng là không pv sau 2 lần không xin được visa.

Theo mình, cơ hội xin visa du học Mỹ sẻ khó thành công.

Bạn nên khai đúng sự thât với LSQ.

Trường hợp của mình, rớt visa US. Ba mẹ dịnh cư US, nhưng vẫn có tài sản va làm ăn tại Việt Nam. Nên khi xin visa du học Úc, mình khai ỡ tại Việt Nam, không đề cập đến định cư. Mình đã có được visa Uc. Mình vẫn khai có chị ruột ở Mỵ

Xin visa du học, điều quan trọng là bạn phải chứng minh được tài chính, nguồn thu nhập, tài sản, tất cả những gì nói lên rằng bạn sẽ trở về nước sau khi hoàn tất khóa hoc. Theo mình, xin visa các nước khác dễ hơn Mỹ, vì không phải 100% interview, bạn sẽ có cơ hội trình bày mong muốn đi học trong bộ hồ sơ xin visa.

Hy vọng sẻ giúp được bạn. Chúc bạn may mắn.

577132 top -

-Trường hợp ba mẹ nộp giấy tờ bão lãnh đoàn tụ mình luôn rồi thì trong trường hợp đó ,Du học Canada mình có khai ba mẹ mình ở US thì có sao không ?
Sự thật là tốt nhất.

577148 top -
Chào bạn,

Lúc mình xin visa du học ÚC, thì ba mẹ mình đã dịnh cư ở Mỹ với thẻ xanh, và mình cũng có hs bào lãnh (bame bảo lãnh con) nhưng vì công việc nên ba mẹ mình ở Việt nam trong lúc làm hs du hoc. Nên mình khai ba mẹ ở Việt Nam.

Mình nghĩ, bạn nên khai đúng sự thật nhu Cochin trả lời. Mình nghĩ điều này sẽ không ảnh hưởng gì đến việc xin visa du học Canada của bạn đâu. Quan trọng là chứng minh tài chính (nhất là phải liên quan đến bame bạn) va thành tích học của bạn.

Nếu sau này, bạn được LSQ US gửi thư mời pv (diện đoàn tụ cha me), tất nhiên bạn phải về VN phỏng vấn. Nhưng khi đi du học quá 1 năm, trước khi về bạn nhớ làm giấy lý lịch tư pháp tại nước bạn đang học nhé.

Bạn muốn biết gì, thi cứ hỏi nhé. Hy vọng giúp được bạn
Chúc bạn thành công.

577160 top -
Chào bạn,

MÌnh chưa làm hs canada. Trung tam anh ngữ ILA hoặc IOM có uy tín. Bạn tìm hiểu thử xem.

577512 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update