BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ Sơ kienphuong - Bảo lãnh Ba mẹ du lich
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chao ca nha

Em có thẻ xanh 2 năm, em muốn bảo lãnh Mẹ qua Mỹ du lich thì cần phải có income là bao nhiêu? Vì vợ chồng em khai thuế chung, income riêng của em rất ít. Ngoài ra có cần tiền trong ngân hàng ko?

Ngoài ra, em muốn hỏi thêm về thời gian xin Quốc tich Mỵ Em lấy chồng có quốc tịch Mỹ, có thẻ xanh được 6 tháng, em dự định sẽ về VN 2 lần (tổng cộng 2 lần là 3 tháng) trước khi nộp đơn xin quốc tich. Tức là em đã ko ở Mỹ trong vòng 4 tháng, như vậy có ảnh hưởng gì đến việc xin vô quôc tịch ko? Em có bị trừ thời gian gì không? Vì nghe nói, thoi gian vo quoc tich sẽ lâu hơn nếu như đi khỏi nước Mỵ

Em xin cam ơn

562148 top -

Em có thẻ xanh 2 năm, em muốn bảo lãnh Mẹ qua Mỹ du lich thì cần phải có income là bao nhiêu? Vì vợ chồng em khai thuế chung, income riêng của em rất ít. Ngoài ra có cần tiền trong ngân hàng ko?
Bạn vào thư viện đọc:
5.7. Lời khuyên khi xin visa du lịch Hoa Kỳ
5.8. Bí quyết xin visa du lịch
5.9. Thủ tục nộp đơn xin visa du lịch
5.10. Thư mời thân nhân du lịch Hoa Kỳ
5.11. Cách điền đơn DS-160 - du lịch/du học Mỹ

Ngoài ra, em muốn hỏi thêm về thời gian xin Quốc tich Mỵ Em lấy chồng có quốc tịch Mỹ, có thẻ xanh được 6 tháng, em dự định sẽ về VN 2 lần (tổng cộng 2 lần là 3 tháng) trước khi nộp đơn xin quốc tich. Tức là em đã ko ở Mỹ trong vòng 4 tháng, như vậy có ảnh hưởng gì đến việc xin vô quôc tịch ko? Em có bị trừ thời gian gì không?
Không bị trừ gì hết. Bạn vào thư viện đọc:
4.1.9. Nhập Quốc Tịch Hoa Kỳ

562158 top -
Xin chao Cochin,

Nếu 1 du học sinh kết hôn với 1 công dân Mỹ, nộp hồ sơ xin thẻ xạnh, đã đi lăn tay được 1 tháng rồi, chỉ chờ ngày thi phởng vấn và giấy work permit gởi về. Vậy du hoc sinh này bắt buộc phải đi học để duy trì I-20 cho đến khi phỏng vấn đậu thẻ xanh, hay có thể ko đi học khi đang chờ ngày phỏng vấn và work permit gởi về . Nếu ko đi hoc và phỏng vấn bị rớt thì moi chuyện sẻ như thế nào, xin Cochin tư vấn giúp ẹm

Cám ơn côchin nhieu lam

566277 top -

Vậy du hoc sinh này bắt buộc phải đi học để duy trì I-20 cho đến khi phỏng vấn đậu thẻ xanh, hay có thể ko đi học khi đang chờ ngày phỏng vấn và work permit gởi về
Không bắt buộc phải duy trì đi học. Nhưng nếu PV rớt thì coi như xong, khó xin lại visa du học.

566290 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update