BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ B2 - Mimi7
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Kính gửi anh Hùng Việt và các anh chị trong diễn đàn VietDiTru!

Hiện nay em đang muốn làm hồ sơ để xin visa du lịch thăm thân Mỹ nhưng em không hiểu rõ về vấn đề này nên em xin nhờ các anh chị tư vấn giúp em ạ:

Bạn trai em la công dân Mỹ, bọn em quen nhau đã được hơn 3 năm nay và hè tới bạn trai em muốn mời em sang Mỹ để thăm gia đình anh ấy và kết hợp đi du lịch luôn. Nhưng em có nghe nói là mình không nên khai là đi thăm bạn trai vì như thế họ sẽ dễ nghi ngờ mình có ý định ở lại đúng không ạ? Em có nghĩ đến cách là em sẽ xin visa du lịch mà không cần thư mời nhưng em lại nghe nói là nếu mình có thư mời thì sẽ tốt hơn vì như thế sẽ tạo được sự tin tưởng hơn khi họ nắm được là mình sẽ ở đâu và làm gì khi sang Mỹ. Vậy em có nên bảo bạn trai em viết thư mời cho em nhưng chỉ khai báo là bạn bè bình thường thôi không ạ? Và nếu như vậy thì bọn em có phải chứng minh mối quan hệ bạn bè thế nào không ạ?

Em xin chân thành cảm ơn và chúc các anh chị luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc ạ :)

Mimi7

467767 top -

1. Có thư mời vẫn tốt hơn.

2. Nếu là bạn bè thì dĩ nhiên người ta sẽ hỏi quan hệ bạn bè như thế nào.

3. Bạn nên trả lời thật vì sẽ ảnh hưởng đến các lần xin visa sau này.

467817 top -
Em xin cảm ơn lời khuyên của anh/chị cochin :) Vậy các anh chị cho em xin hỏi thêm về vấn đề thư mời với ạ:

- Bạn em sẽ viết thư mời gửi cho em hay cho Lãnh sự quán Mỹ ạ?

- Thư mời thì phải là thư viết tay hay có thể đánh máy rồi in ra ạ?

- Thư mời có phải công chứng hay xin dấu chứng nhận gì không ạ?

- Bạn em bắt buộc phải gửi thư mời sang cho em bằng đường bưu điện hay còn cách gì khác ạ?

- Ngoài thư mời thì bạn em có phải gửi thêm giấy tờ gì không ạ, ví dụ như giấy chứng nhận là công dân Mỹ?

Em xin chân thành cảm ơn!

Mimi7

467821 top -

Chào bạn,

Thư mời phải gửi cho bạn. Thông thường, thư mời nên công chứng. Do có dấu công chứng, thư mời phải gửi bằng đường bưu điện hay dịch vụ chuyển phát tận tay.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

468118 top -

Em xin cảm ơn anh Hùng Việt đã tư vấn cho em a!

Anh ơi cho em hỏi là em dự định sẽ xin theo dạng tự mình lo chi phí nhưng tài khoản ngân hàng của em chưa đủ 6 tháng vậy em có phải đợi đến khi đủ đúng 6 tháng mới dùng được để chứng minh tài chính không ạ?

Trước đây em có làm công việc văn phòng nhưng gần 1 năm nay do vợ anh họ em là giảng viên trường ĐH Hà Nội có mở trung tâm tiếng Anh tại nhà và mời em về giảng dạy cùng và do quy mô trung tâm cũng nhỏ và mở tại nhà nên ở đấy không ký kết hợp đồng lao động hay có các hình thức giấy tờ trả lương, chuyển khoản như các công ty khác mà chỉ tính giờ dạy cả tháng rồi trả luôn bằng tiền mặt thôi ạ. Vậy em xin hỏi liệu có cách nào để em có thể chứng minh được về việc làm và nguồn thu nhập của em không ạ hay em bắt buộc phải xin chuyển đi làm ở các công ty khác để có được hợp đồng lao động và bảng lương ạ? Mong các anh chị tư vấn giúp em ạ!

Em xin chân thành cảm ơn!

Mimi7

468284 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image