BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ du học Mỹ
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào cả nhà!
Cho mình hỏi về vấn đề du học - Mỹ.
Hiện tại mình có 1 đứa cháu trai vừa TN THPT xong , cháu đang học năm nhất trường DH Tài Chính Marketing.
Cháu đang định làm HS đi du học tại Mỹ, nhưng đang vướng mắc một vấn đề nhỏ này mong mọi người chỉ giúp.
Gia đình của cháu trai đang được Ông nội làm HS bảo lảnh đã được hơn 3 năm nay rồi nên không biết có ảnh hưởng gì đến hs du học của cháu khổng?
Khả năng đạt Visa khi PV có cao không?
Thân chào và trân trọng

464295 top -

Chào bạn ! Theo như bạn nói thì hồ sơ của cháu trai bạn hiện nay có thể là F3. Hồ sơ cháu bạn bây giờ có thể nằm ở sở di trú hoặc ở NVC. Cháu bạn có thể làm hồ sơ xin đi du học. Nhưng khi PV xin visa du học chỉ cần 1 cái click chuột là mọi thông tin của cháu bạn sẽ hiện ra là đang chờ PV diện F3. Cháu bạn năm nay tôi đoán có thể 18 hay 19 tuổi. Và người PV sẽ cho rằng cháu bạn lách luật để được đi trước. Người PV cũng biết rằng cháu bạn sợ bị quá tuổi ở diện F3 nên mới làm hồ sơ xin đi du học.

Nếu ai cũng như cháu bạn xin được visa du học thì người ta không mòn mỏi chờ ngày PV ở diện F3 nữa rồi.

Nếu PV xin visa không được vì lý do giả dối thì sau này cháu bạn sẽ vô cùng khó khăn khi xin visa nhập cư.

Theo ý kiến của tôi, cháu bạn con trẻ , trước sau gì cũng được PV diện đoàn tụ gia đình nên ráng chờ thôi nhé !

464323 top -
Xin cám ơn Johnny, mình sẽ hội ý gia đình lại xem cân nhắc thế nào.
Xin chân thành cám ơn nhiều.

464339 top -

Theo cochin, nếu gđ có đủ điều kiện tài chánh... thì vẫn có thể xin visa du học (cochin biết nhiều trường hợp đang có đơn bảo lãnh vẫn xin visa du học, du lịch được). Vấn đề là khi điền đơn và PV bạn phải khai thật chứ đừng khai dối vì họ sẽ phát hiện. Nếu bạn khai thật và bị từ chối visa thì sẽ không ảnh hưởng gì đến visa định cư sau này. Chỉ ảnh hưởng nếu bạn khai dối.

464356 top -

hi cochin da lau roi moi thay cochin phan hoi trong topic cua em.
Thật sự trường hợp này khả năng đạt visa là rất thấp (mang tính chất hên xui là nhìu) theo em nghi em khuyen gd đình cháu em không nên làm, vì ngày xưa em cũng làm trường hợp này giống cháu em bây giờ nhưng vẫn không đat.
Ba em mới thi QT xong rồi bg HS F2B của em được chuyển lên F1 rồi đó, em đang nhẫn nại đợi thêm thời gian nữa nè,.
Xin cám ơn cochin và trân trọng.

464434 top -

hi cochin da lau roi moi thay cochin phan hoi trong topic cua em.
Ây da, nếu bài đã được trả lời đúng, đầy đủ dù của bất kỳ thành viên nào, thì cochin đâu có trả lời thêm.

Mỗi nick chỉ được mở một HS. Bạn mở thêm như vậy là bị phạm nội quy đó. Nếu bạn đã quyết định như vậy thì theard này sẽ được xoá. nếu cần hỏi thêm gì mà bạn dùng nick này thì bạn vào HS của mình để hỏi tiếp tục nha.

464441 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update