.
Hồ sơ B2 - AnnieTran
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Kính gởi anh Hùng Việt và các anh chị tư vấn trên diễn đàn,

Tôi năm nay 38 tuổi, quốc tịch Mỹ Tôi đang dự tính làm thủ tục đưa mẹ tôi năm nay 64 tuổi sang du lịch Hoa Kỳ. Mẹ tôi hiện sống với ba tôi ở Sài gòn, có 2 người con sống ở Sài gòn, 4 người con ở Mỹ. Ngòai ra mẹ tôi có đứng tên 1 căn nhà ở VN. Hiện nay tôi đã điền gần xong form DS-160, tôi có 1 vài câu hỏi nhờ anh chị giúp:
1) Trong line Address, tôi muốn nhập vào số nhà của mẹ tôi ở Sài gòn (652/12...), nhưng mà trang web không chấp nhận dấu "/". Vậy tôi phải làm sao để nhập được địa chỉ của mẹ tôi
2) Mẹ tôi không đi làm, chỉ sống bằng tiền con cái giúp (có 4 người ở Mỹ và 2 người còn ở Việt Nam). Hơn nữa tôi không thể đứng ra bảo trở tài chánh do income quá thấp, vậy mẹ tôi có nên khai tự lo chi phí hay không, hay là nhờ một người con ở Việt Nam lo chi phí (người này có nhiều tài sản và tiền gửi ở ngân hàng VN)
3) Tôi có cần phải viết thơ mời mẹ tôi theo mẫu trong website này hay không , nếu cần thì tôi nên sửa đổi thơ mẫu như thế nào vì tôi không đứng ra bảo trợ tài chánh như đã nói ở phần 2)
4) Theo kinh nghiệm các anh chị ở những case trước đây, mẹ tôi có nhiều hy vọng đậu visa du lịch hay không?

Xin quý anh chị tư vấn giúp tôi. Tôi xin chân thành cảm ơn

446498 top -

Đề nghị đọc NỘI QUY.

Sửa lại đầu đề [bằng cách edit post đầu tiên] như ấn định trong NỘI QUY rồi sẽ được giúp.

446541 top -
Xin lỗi admin, tại vì tôi là thành viên mới nên bị sai sót ở lần post đầu tiên. Tôi đã chỉnh sửa lại tiêu đề bài. Kính mong anh chị tư vấn cho tôi

446618 top -

Chào bạn,

Nếu những người con khác bên Mỹ đủ khả năng bảo trợ thì bạn nên nhờ họ. Nếu không ai đủ khả năng tài chánh thì bạn có thể viết thư mời và hứa sẽ lo nơi ăn chốn ở cho mẹ bạn.

Riêng người bên Việt Nam có nhiều tài sản và tiền gửi ở ngân hàng VN có thể làm tờ khai công chứng sẽ đài thọ chi phí vé máy bay, bảo hiểm cho mẹ bạn. Nếu những người bên Mỹ không ai đủ khả năng tài chánh thì người bên Việt Nam viết thờ khai hứa đài thọ mọi chi phí cho mẹ bạn.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

446961 top -

Xin cám ơn anh Hùng Việt đã tư vấn. Xin hỏi thêm anh chuyện nhập địa chỉ như thế nào trong trang web điền đơn DS-160 (dấu /). Ngòai ra, nếu mẹ tôi có tài khỏan 100 triệu (gần $5,000) trong nhà băng thì có cần phải con cái viết tờ khai tài trợ chi phí không anh? Liệu mẹ tôi có nhiều hy vọng được chấp thuận đi du lịch không anh? Xin cảm ơn anh nhiều!

447098 top -
Xin anh Hùng Việt, và các anh chị cho hỏi cách thức làm "tờ khai công chứng". Anh chị có mẫu đơn đó không ạ?

447516 top -
Xin hỏi các anh chị về cách điền form DS-160. Em chọn như thế này có đúng không ạ :

Purpose of trip to the U.S.:

Temp: Business pleasure Visitor (B)

Specify: Tourism/Personal Travel (B2)

Xin anh chị bớt chút thời gian trả lời, em xin cám ơn và chúc forum 1 ngày vui

447667 top -

Chào bạn,

Mẹ bạn có thể nộp tài khoản ngân hàng cho Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ. Tài khoản 5 000 $ cũng có thể chấp thuận được.

Bạn điền mẫu DS-160 như vậy đúng rồi.

Dấu / có thể thay bằng dấu -.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

448197 top -
Cám ơn anh Hùng Việt rất nhiều! Chúc anh và VDT luôn an vui va hạnh phúc

448453 top -
Hi chị Annie ,
Hồ sơ của em cũng gần giống của chị. Chị có thể cho em xin email để tham khảo vài vấn đề có được không ạ. Thanks chị

454570 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update