.
Hồ sơ F4 - Jason - 04/09/2001
1, 2, 3, 4, 5 ... 8 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Cho em xin hỏi là bây giờ em đang học đại học RMIT. Sau này em qua US thì điểm của em có thể transfer qua để tiếp tục học được không. Chương trình đại học của Úc và Mỹ có giống nhau không. thanks all.

395739 top -

Chào bạn,

Thông thường, bạn chỉ có thể transfer những môn học cùng nôi dung. Nhiều đại học yêu cầu thêm bạn phải có điểm C trở lên.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

395791 top -
thanks Hungviet, em còn một câu hỏi nữa là gia đình em được bảo lãnh 4 người nhưng ba em phải ở lại lo công việc làm ăn. Vậy thì ba em có thể xin hoãn lại việc bảo lãnh để sau khi xong việc rồi sẽ tiếp tục việc bảo lãnh được không. Gia đình em cũng đã viết đơn cho NVC để xin tạm hoãn việc bảo lãnh ba em, vậy có được không và có ảnh hưởng gì đến quá trình bảo lãnh của những người còn lại không vây. thanks all, Happy Tet holiday.

399537 top -
Nếu ba bạn không phải là người đc bảo lãnh chính thì xin đi sau sẽ không sao. Nếu ba bạn là NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LÃNH CHÍNH thì ba bạn xin hoãn sẽ làm ảnh hưởng đến gia đình ban.
Tốt nhất là đến lúc pv cứ đi pv, và đưa gia đình qua Mỹ. Sau đó ba bạn xin re-entry permit và về lại VN làm ăn...

399560 top -

thanks emergencycall nha. vậy sau khi mình qua Mỹ rồi mình trở về VN để xin làm tiếp tục hồ sơ của ba mình thì vẫn Ok mà phải không. lúc đó có cần phải viết thư cho NVC để tiếp tục hồ sơ không vậy.

399743 top -

Chào bạn,

Nếu ba bạn không phải là đương đơn chính thì trong mẫu DS-230 của mẹ bạn (đương đơn chính), câu 31b ghi ba bạn là người đi sau. Ba bạn có thể qua Mỹ bất cứ lúc nào trước khi mẹ bạn nhập tich. Khi ba bạn muốn đi, mẹ bạn chỉ cần báo cho Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ biết.

399767 top -
nhưng mà cái DS-230 em đã nộp sang nvc rồi và trong đó em không có ghi là ba em đi sau. nhưng sau khi nộp em có viết thư nói là ba em đi sau rồi gữi qua cho NVC. hồ sơ của em đã completed.

399891 top -

Chào bạn,

Mẹ bạn cũng có thể điền lại mẫu DS-230 khác để thay thế mẫu DS-230 cũ trong ngày phỏng vấn.

399969 top -
điền form mới vậy không có ảnh hưởng gì sao anh. lúc đó phải ghi lại từ đầu hết hay chỉ cần ghi ngay chỗ phần 31b.

400086 top -

điền form mới vậy không có ảnh hưởng gì sao anh

Không.

lúc đó phải ghi lại từ đầu hết hay chỉ cần ghi ngay chỗ phần 31b.

Bạn phải khai lại DS-230, câu 31b bạn muốn thay đổi thông tin thì bạn thay đổi mới thôi.

Chúc bạn may mắn.

400156 top -

thanks Hanhnguyen, nếu như lúc khai lại ds-230 lại không giống thông tin như ds-230 lúc đầu ( ngoài câu 31b) thì có ảnh hưởng gì không? em còn một câu nữa là hồ sơ em đã completed thì chỉ cần đợi visa bulletin vượt qua ngày priority day để được phỏng vấn thôi phải không, có cần phải thêm gì nữa không? have a nice day.

400308 top -

nếu như lúc khai lại ds-230 lại không giống thông tin như ds-230 lúc đầu ( ngoài câu 31b) thì có ảnh hưởng gì không?

Theo Hanhnguyen nghĩ, nếu thay đổi địa chỉ chỗ ở mới thì không ăn nhằm gì cả. Còn những thông tin cá nhân trong quá khứ đã khai ở những năm trước thì không nên.

hồ sơ em đã completed thì chỉ cần đợi visa bulletin vượt qua ngày priority day để được phỏng vấn thôi phải không, có cần phải thêm gì nữa không?

Đúng vậy, và nếu từ ngày hồ sơ bạn completed cho đến lúc bạn nhận được thư pv là quá 1 năm thì bạn cần phải điền lại Ds-230 và làm lại lý lịch tư pháp mới để bổ sung trong ngày pv.

Chúc bạn may mắn.

400348 top -
thanks Hanhnguyen, have a nice day

400445 top -

cho em hỏi là theo như lịch vía bây giờ thi mỗi tháng tăng 1 tháng thì tháng 1 năm sau thì lịch vía sẽ vượt qua ngày priority day cua em, nhưng cũng vào năm sau thì em sẽ 21 tuổi. như vậy thì em còn có thể đi được nữa không. mong mọi người tư vấn dùm em.thanks

400503 top -
cho em hỏi là theo như lịch vía bây giờ thi mỗi tháng tăng 1 tháng thì tháng 1 năm sau thì lịch vía sẽ vượt qua ngày priority day cua em, nhưng cũng vào năm sau thì em sẽ 21 tuổi. như vậy thì em còn có thể đi được nữa không.

Nếu HS của bạn đã completed thì tuổi của bạn cũng đã được khóa lại, bạn sẽ được định cư theo gia đình cho dù 01/2013 HS của bạn mới đáo hạn.

Chúc bạn vui

400516 top -
Hồ sơ F4 - Jason - 04/09/2001
1, 2, 3, 4, 5 ... 8

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image