BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F3 - shocktitanic - HCM2006818035
1, 2, 3, 4, 5 ... 7 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Case Number: HCM2006818035
Priority Category: 04May2006
Pham, Ngoc Bich Thi.

Xin cho tôi hỏi là gia đình tôi đi diện F3 như vậy, con gái tôi sinh năm 10/12/1987 vậy thì có đi cùng tôi được không? Hồ sơ của tôi đến khoảng năm bao nhiêu thì được xét duyệt?
Xin cám ơn

38541 top -

Chào bạn ,

Tôi xin góp ý với bạn :

Diện F3 hiện đang xét đến ngày những trước 8/10/ 2000
Như vậy hồ sơ của gia đình bạn còn rất lâu , Với diện F3 có thời gian đợi là khoảng trên 8 năm. Như vậy hồ sơ bạn sẽ đến lượt giải quyết vào khoảng 2014.

Thân ái , chúc bạn vui

38545 top -
chào bạn
Tôi đã góp ý và anh Jimmy ( xem phần dưới ) đã chỉnh sửa lại cho đúng
Chúc bạn vui vẻ

38548 top -
Chào bạn beautybichtrang ,

Bạn vui lòng xem rõ lại và cung cấp đầy đủ thông tin chính xác để mọi người giúp bạn.

Tôi cũng thấy thông tin bạn cung cấp trên hơi chút khó hiểu , bạn vui lòng xem lại nhen.

Xin lỗi bạn vì lúc tôi trả lời bạn lại ko coi kỉ nên ko chính xác ,

Thân ái , chúc bạn vui

38554 top -

Chào các bạn,

Hồ sơ có Case number HCM không phải là đã được chuyển về Lãnh sự quán tại TP HCM mà hồ sơ đó đã được USISC chấp thuận chuyển qua NVC sau đó được NVC cấp Case number HCM. Hồ sơ này nếu chưa được gọi hoàn tất các loại giấy tờ DS-3032, I-864, DS-230... thì vẫn còn ở NVC. Khi hồ sơ đã hoàn tất và đến lượt giải quyết NVC mới chuyển về Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại Việt Nam.

Thân ái!

38568 top -
Xin cám ơn các bạn đã trả lời. trong tờ giấy gởi về cho tui ghi là 04May2006
Preference category: F3-married són& daughters of u.s citizens
Your priority date: 04May2006
Foreigner state chargeability: vietnam
Tui đã ghi đầy đủ thông tin rồi, có gì các bạn trả lời giúp tui nhé! Tui muốn hỏi là con gái tui sinh1987 thì tính đến lúc nhận hồ sơ bảo lãnh thì nó có đủ khả năng đi cùng tôi được không? Tui không biết cách tính mong các bạn giúp tui. thank you.

38623 top -
Theo thông tin bạn cung cấp thì bạn đẫ nhận được giấy báo từ National visa center cấp cho bạn số case number : HCM..2006818035.( từ đây về sau nếu bạn cần liên lạc hoặc thông báo NVC thì bạn dùng số nầy như mã số hồ sơ của bạn ) với ngày ưu tiên 04 May 2006 thì ước đoán khoảng năm 2014 mới được giải quyết
- Vối số HCM2006818035 theo mình suy đoán ngày approval của bạn khoảng tháng 10/2006 như vậy thời gian chờ chấp thuận của bạn chỉ khoảng 5 tháng nên người con sinh năm 1987rất tiếc đã quá tuổi để hưởng theo đạo luật CSPA.

38634 top -

Xin cám ơn bạn đã trả lời cho tui. Bạn có thể chỉ cho tui cách tính theo luật tính tuổi gì đó để được đi, tui không rành. Tui nghe nói luật mới nếu con tui quá 21 tuổi (1987) mà vẫn chưa lập gia đình thì vẫn sẽ đi cùng tui được phải không? Nếu mà không có luật đó vậy tui có xin lãnh sự quán cho con tui đi theo được không? Vì nếu gia đình tui đi hết thì chỉ còn mỗi con tui ở Việt Nam thui, nếu như thế thì xin có được hay không?( ví dụ khóc lóc năn nỉ gì đó),hihi
Thank you.

38754 top -
Preference category: F3-married son & daughters of u.s citizens
Your priority date: 04May2006
Foreigner state chargeability: vietnam
Xin bạn jimmy hãy trả lời giùm tui là con gái tui có được đi theo tui hay không? Nó sinh năm 1987 vậy có được hưởng luật CSPA không? Tui không biết cách tính( thông cảm già cả rùi). Nghe nói là nó chưa lập gia đình thì vẫn đi cùng tui được cho dù nó quá tuổi phải không? Nếu không thì năn nỉ đại sứ quán được chứ hả?
Thank you

38826 top -

Chào bạn,

Nếu hồ sơ của bạn có ngày ưu tiên 4 tháng 5 năm 2006 và có số hồ sơ HCM bắt đầu bằng 4 số 2006 thì xem như hồ sơ của bạn chỉ xét chưa đến một năm. Khi hồ sơ của bạn đến lượt được giải quyết trong năm 2014 thì con gái của bạn đã quá 21 tuổi CSPA. Cháu sẽ không được đi cùng bạn. Bạn năn nỉ không được đâu.

Sau khi vừa qua đến Mỹ, bạn có thể nộp đơn bảo lãnh cho cháu liền với điều kiện cháu còn độc thân. Cháu sẽ thuộc diện F2B (con độc thân của thường trú nhân). Diện này chờ khoảng trên dưới 8 năm.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

38874 top -

Xin chào Cho tui hỏi là lúc lảm hồ sơ bảo lãnh thì địa chỉ tui ở chỗ cũ, nhưng nay gia đình tui đã chuyển hộ khẩu. Nay tui muốn làm hồ sơ chuyển địa chỉ cho lãnh sự quán biết thì phải làm sao? Vì tui sợ khi LSQ gửi giấy tờ gì cho tui thì tui sẽ k nhận đươc. và nếu đổi địa chỉ có khó khăn lắm không?
thank u

39595 top -
Chào bạn beautybichtrang,

Bạn điền mẫu sau và gửi đến cho National Visa Center: Thư xin điều chỉnh địa chỉ 001 để thông báo cho họ biết địa chỉ bạn đã thay đổi nha.

Địa chỉ : DEPARTMENT OF STATE N.V.C
National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Ave. Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Phone : 603 334-0700

E-Mail : NVCINQUIRY@state.gov

Website : http://www.travel.sta... here

Chúc bạn may mắn.

39602 top -
xin chào, tui muốn hỏi là con gái tui đã trên 21t, sẽ k đi cùng tui được, và khi tui qua bên mỹ thì tui làm hồ sơ bảo lãnh, con gái tui lúc đó chưa lập gia đình, mà vẫn phải chờ bảo lãnh độc thân đến 8 năm lận hả? sao tui nghe nói chỉ có 3 năm thui mà, nếu như 8 năm thì cũng giống như nó đã có gia đình giống ba mẹ tui bảo lãnh tui đi thui mà

Hồ sơ tui đổi địa chỉ, vậy tui gửi email được không? hay phải gửi bằng đường bưu điện hả bạn?
thank u

39699 top -

beautybichtrang nên tham khảo các bài viết khác để hiểu rõ hơn về di trú trước khi đặt câu hỏi nha.

- Nếu con bạn có gia đình thì đúng là cũng phải chờ đợi 8 năm cho diện bảo lãnh là F3 (công dân Mỹ bảo lãnh con đã có gia đình)
- beautybichtrang có hiểu chữ ''công dân Mỹ'' không? và nếu con bạn lập gia đình thì thời gian bạn bảo lãnh sẽ phải là 13 năm trở lên nếu mọi việc suông sẻ.
- Tại sao phải là 13 năm beautybichtrang có hiểu không?
- Tất cả giấy tờ khi gửi đến cho họ phải qua đường bưu điện, email chỉ là phụ thôi.

39703 top -
Xin chào tất cả mọi người!
Cho tui hỏi là hồ sơ của tui còn lâu mới đến lượt giải quyết, nhưng nay tui muốn gửi thư thông báo thay đổi địa chỉ, thì tiêu đề tui phải ghi là gì? Tui không rành tiếng anh lắm. Nếu có thể giúp tui ghi được thì tốt,ví dụ địa chỉ cũ tui ở 22quận 8, bây giờ tui ở 33 quận 3.
Ba của tui bảo lãnh tui, nhưng nếu chẳng may ông qua đời thì mẹ hoặc em gái của tui có đứng ra bảo lãnh Nhân Đạo gì đó được hay k? Hay hồ sơ của tui sẽ vĩnh viễn đóng lại?
Xin cám ơn mọi người nhiều nhiều nhé!!

43633 top -
Hồ sơ F3 - shocktitanic - HCM2006818035
1, 2, 3, 4, 5 ... 7

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image