.
Hồ sơ F3 - Thanhvu19871987
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Em chào anh chị.anh chị ơi bà ngoại bảo lảnh cho mẹ em theo diện f3.(gia đình em có 4 người).bà ngoại em nộp hồ sơ tháng 1/2007 tính tới ngày hồ sơ được mở thì 2 chị em đã quá tuổi.ba mẹ em thì lớn tuổi rồi ( 60 tuổi).nên không muốn đi mỹ nữa. vậy xin các anh chị giúp cho em biết phải làm thế nào.để mai mốt vợ em mở hồ sơ bảo lãnh vợ chồng cho em sẽ không bị ảnh hưởng. Em cảm ơn anh chị

609631 top -

1. Một người có thể có nhiều HS bảo lãnh.
2. HS F3 không ảnh hưởng gì đến HS bảo lãnh khác.

609632 top -
Em cám ơn cochin.

609738 top -
E xin chào anh chị. Xin anh chị giúp giùm em là em và vợ em quen nhau được hơn 2 năm trong lúc vợ em đang trong giai đoạn ly thân chồng cũ chứ chưa ly dị.tháng 6/2018 thì vợ em mới xong thủ tục ly dị chồng cũ. 1 tháng sau khi vợ em hoàn tất thủ tục ly dị thì vợ em về việt nam làm đám cưới với em, nhưng chúng em chưa đăng ký kết hôn. và bây giờ chúng em bắt đầu làm giấy đăng ký kết hôn và làm giấy tờ được không các anh chị. và em và vợ em đang lo lắng rất nhiều vì tuy quen nhau 2 năm và làm đám cưới rồi nhưng trên giấy tờ vợ em mới ly hôn được 1 tháng và giờ bảo lãnh chồng mới liền không biết có được không,có bị ảnh hưởng gì không. Em xin cảm ơn anh chị

611202 top -

Nếu bạn nghĩ rằng bạn có đủ bằng chứng để chứng minh mối quan hệ vợ chồng thì việc ly dị rồi cưới gần nhau không ảnh hưởng gì cả.

611206 top -
Em xin cảm ơn cochin.chúc cochin sức khoẻ

611210 top -
Anh chị ơi cho em hỏi . Bạn em hồ sơ diện vợ chồng gần đến ngày phỏng vấn rồi nhưng hộ chiếu chỉ còn thời hạn 5 tháng. Như vậy khi phỏng vấn có gặp vấn đề gì không vì em đọc trên cẩm nang định cư vietditru.com thì hộ chiếu phải còn thời hạn 8 tháng. Với hộ chiếu còn khoảng năm tháng như vậy có được cấp visa vào mỹ không anh chị. với trường hợp này anh chị giúp em phải giải quyết thế nào. Có nên đi làm lại hộ chiếu mới liền không và không giữ được số hộp chiếu cũ có sao không? Mong anh chị giúp..Xin trân trọng cảm ơn

611976 top -

Bạn xem ở đây:https://vn.usembassy.gov/vi/visas-vi/immigrant-visas-vi/required-documents-vi/

7. Hộ chiếu: Bản chính và bản sao. Hộ chiếu phải còn hiệu lực ít nhất 60 ngày tính từ ngày thị thực Hoa Kỳ hết hạn. Chúng tôi yêu cầu mỗi đương đơn đều phải nộp hai bản sao trang thông tin hộ chiếu riêng, kể cả trẻ em đi chung hộ chiếu với cha mẹ.

611981 top -
Em cảm ơn cochin vietditru.com

611982 top -
Anh chị ơi cho em hỏi thêm. bản sao hộ chiếu là mình photo rồi ra phòng công chứng bản sao phải không anh chị. hay là như thế nào anh chị giải thích giúp em.em cảm ơn vietditru.com

611983 top -

Copy, không cần công chứng.

611994 top -
7. Hộ chiếu: Bản chính và bản sao. Hộ chiếu phải còn hiệu lực ít nhất 60 ngày tính từ ngày thị thực Hoa Kỳ hết hạn. Chúng tôi yêu cầu mỗi đương đơn đều phải nộp hai bản sao trang thông tin hộ chiếu riêng, kể cả trẻ em đi chung hộ chiếu với cha mẹ. Mà cochin ơi hộ chiếu bạn em còn khoảng 5 tháng hết hạn trước khi phỏng vấn thì bây giờ bạn em đi xin cấp lại hộ chiếu mới và xin giữ lại hộ chiếu cũ hả cochin. như vậy vậy có được không? hay là bạn em cứ cầm hộ chiếu còn 5 tháng hết hạn đó đi phỏng vấn bình thường , khi nào lãnh sự quán yêu cầu về làm mới bổ sung thì mình đi làm hộ chiếu mới. em cảm ơn cochin vietditru.com

611998 top -

Khi xin hộ chiếu mới bạn phải nộp lại hộ chiếu cũ.
Sau khi được cấp hộ chiếu mới thì họ sẽ trả hộ chiếu cũ bấm lỗ, nghĩa là hộ chiếu cũ không sử dụng được.

612001 top -

Cochin như vậy trường hợp của bạn em như trên mình phải làm thế nào khi gần phỏng vấn mà hộ chiếu chỉ còn khoảng 5 tháng.em cảm ơn cochin Vietditru.com

612003 top -

Hoặc làm hộ chiếu mới (làm gấp, đóng thêm phí).
Hoặc đi PV với hộ chiếu hiện tại. Sau đó như thế nào rồi tính tiếp.

612006 top -
Hồ sơ F3 - Thanhvu19871987
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image