BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F2B - Tony - PD 27/07/2011
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Mến chào các anh chị admin.
Mến chào mọi người trong forum.

Case number: HCM2014692082

Mình là Thường Trú Nhân (Thẻ Xanh) bảo lãnh con gái trên 21 tuổi còn single. Rất mong đuợc quý anh chị admin và các bạn giúp đỡ. Mình mới đóng fee 120$ và fee 325$. Cũng mới submited DS 260 được mấy ngày. Theo hướng dẫn thì làm tiếp các bươc từ 4-6. Mình có đọc trên forum thì mọi người nói tới fee I-864. Vậy là mình phải chờ Sở Di Trú cho làm hồ sơ bảo lãnh tài chính I-864 hay là cứ làm rồi gửi hồ sơ cho họ?

608219 top -

Mình mới đóng fee 120$ và fee 325$. Cũng mới submited DS 260 được mấy ngày. Theo hướng dẫn thì làm tiếp các bươc từ 4-6. Mình có đọc trên forum thì mọi người nói tới fee I-864. Vậy là mình phải chờ Sở Di Trú cho làm hồ sơ bảo lãnh tài chính I-864 hay là cứ làm rồi gửi hồ sơ cho họ?

Welcome bạn đến với diễn đàn VietDitru.com!

Bạn đã đóng phí $120, đó chính là phí xem xét bảo trợ tài chính. Bạn tiến hành ngay các bước tiếp theo, tranh thủ nộp giấy tờ 2 bên cho NVC, không cần chờ NVC thông báo rồi mới nộp.

*Bạn xem lại phần hướng dẫn xử lý HS:

http://vietditru.com/bb/viewtopic.php?t=6223

608230 top -
Cám ơn bạn Chitam đã trả lợi Mình có thêm câu hỏi: Khi xem hướng dẫn về làm bộ hồ sơ civil documents, mình có thấy một chi tiết là hộ chiếu phải còn giá trị ít nhất 8 tháng từ ngày cấp visa. Hộ Chiếu của con mình có giá trị tới ngày 27 tháng 5, 2019. Khi Submitted hồ sơ DS 260 mình đã ghi số hộ chiếu, và ngày còn hiệu lưc. Các anh chị cho mình lời khuyên, có phải làm lại hộ chiếu mới không? Và sẽ phải complain với NVC thế nào nếu dùng hộ chiếu mơi? Tks.

608241 top -

Hộ Chiếu của con mình có giá trị tới ngày 27 tháng 5, 2019. Khi Submitted hồ sơ DS 260 mình đã ghi số hộ chiếu, và ngày còn hiệu lưc. Các anh chị cho mình lời khuyên, có phải làm lại hộ chiếu mới không? Và sẽ phải complain với NVC thế nào nếu dùng hộ chiếu mơi?
Hạn passport 27/5/2019 thì bạn nên làm passport mới. F2B đang xét tới 22/11/2010, PD bạn July2011 nếu được PV vào khoảng tháng 7-8/2018 thì passport này khi đó sẽ không đủ tiêu chuẩn nhận visa. (Nếu còn hạn đủ để được nhận visa thì cũng còn quá ít!).

HS đã nộp NVC cứ tiến hành bình thường. Chờ đến khi đi PV bạn mới cần báo cho LSQ số passpot mới để họ sửa lại thông tin trong DS260.

608258 top -

Mến chào quý anh chị Admins. Mến chào các bạn trên diễn đàn. Cảm ơn bạn ChiTam đã trả lời câu hỏi của mịnh Cho minh hỏi 2 cậu. 1-Theo thư mời phỏng vấn mới thì phải cung cấp giấy khai sinh của tất cả những người con. Mình có 2 cháu, một cháu đã sang Hoa kỳ cùng mình ( khi ấy cháu còn nhỏ ). Bây giờ mình bảo lãnh con trên 21 tuổi single. Mình có cần nộp giấy khai sinh của cháu đang ở Mỹ với mình khổng? 2-Người có thẻ xanh, chưa có quốc tịch Hoa kỳ có làm đồng bảo trợ tài chính được khổng. Xin cám ơn.

608296 top -

1-Theo thư mời phỏng vấn mới thì phải cung cấp giấy khai sinh của tất cả những người con. Mình có 2 cháu, một cháu đã sang Hoa kỳ cùng mình ( khi ấy cháu còn nhỏ ). Bây giờ mình bảo lãnh con trên 21 tuổi single. Mình có cần nộp giấy khai sinh của cháu đang ở Mỹ với mình khổng?
Theo nội dung yêu cầu trong thư PV mới, người được bảo lãnh chính (đương đơn chính) phải mang theo Giấy Khai Sinh của tất cả các con, dù người con đó có trong hồ sơ định cư hay không.

2-Người có thẻ xanh, chưa có quốc tịch Hoa kỳ có làm đồng bảo trợ tài chính được khổng.
Người có Thẻ Xanh được phép đồng bảo trợ. (Lưu ý cần 3 năm thuế gần nhất liên tiếp).

*Bạn xem lại phần hướng dẫn xử lý HS:

http://vietditru.com/bb/viewtopic.php?t=6223

608298 top -
Cảm ơn bạn ChiTam.
Mình có đọc trong thư viện di trú 2017 HHS Poverty Guidelines: Gia đình mình có 4 ngượi 2 vợ chồng và 2 cọn Có phải là tối thiểu phải có income là 30 ngàn 750 để bảo lãnh một người phải khổng

608304 top -

4 người + người được bảo lãnh = 5 người, income tối thiểu: 35,975.

Mình có 2 cháu, một cháu đã sang Hoa kỳ cùng mình ( khi ấy cháu còn nhỏ ). Bây giờ mình bảo lãnh con trên 21 tuổi single. Mình có cần nộp giấy khai sinh của cháu đang ở Mỹ với mình khổng?
Không cần.
Đương đơn = người được bảo lãnh.

608308 top -
Thanks bạn ChiTam đã giải đáp thắc mắc cho mịnh Mình xin có một câu hỏi là : Mức income tối thiểu để Pass I-864 là cả 3 năm gần nhất phải đủ hay là chỉ cần năm sau cùng? Như I-864 của mình thì gồm 3 năm liên tục : 2014-2015-2016. Từng năm phải đủ income 35.975 hay là chỉ cần năm 2016 đủ 35.975 $ là đưởc

608322 top -

Mức income tối thiểu để Pass I-864 là cả 3 năm gần nhất phải đủ hay là chỉ cần năm sau cùng? Như I-864 của mình thì gồm 3 năm liên tục : 2014-2015-2016. Từng năm phải đủ income 35.975 hay là chỉ cần năm 2016 đủ 35.975 $
Cần nhất năm sau cùng (2016) phải có income tối thiểu là $35,975.

608323 top -

Chúc Mừng Năm Mới quý anh chị Admins và các bạn trên diễn đàn. Cầu mong tất cả các bạn và gia đình an khang thịnh vương.
Đầu xuân mới xin hỏi quý anh chị admins, hai vợ chồng mình khai thuế chung. Vậy thì mình đièn đơn bảo lãnh I-864 hay là I-864A. Vợ mình cần phải cung cấp những giấy tờ gì trong bộ hồ sơ bảo lạnh Vợ mình có cần ký vào hồ sơ bảo lãnh không? Vợ mình làm chủ tiệm Nails nhưng có năm lại không đứng tên sở hữu tiệm vì khi mua, vẫn handle tiệm mà chưa chuyển sở hữu tiêm. Những giấy tờ gì để chứng minh công việc làm của vợ mình trong bộ hồ sơ bảo lãnh? Khi làm chủ tiệm Nails thì cung cấp giấy tờ gì để chứng minh việc làm và income?
Xin cám ơn quý anh chị. Một lần nữa chúc mừng năm mới diễn đàn.

609206 top -

Bạn vào thư viện đọc:
2.3.4. Bảo trợ tài chính
2.3.5. Người đồng bảo trợ
2.3.6. Minh hoạ cách điền I-864

609219 top -
Cám ơn Cochin đã trả lời mịnh
Gia đình mình gồm có 2 vợ chồng và 2 cọn Một con riêng của vợ và một con riêng của mịnh. Vợ chồng mình khai thuế chụng, income của cả 2 vợ chồng là 50 ngạn trong đó income của mình là 30 ngạn Vậy mình nên điền đơn bảo trợ tài chính như thế nào cho đơn giản và tiện lợi hợn
1-Trường hợp thứ nhất là 2 vợ chồng mình làm đơn bảo lãnh tài chính chung, income 50 ngàn cho house size là 5 ngươi. Trường hợp này mình điền I-864 hay là I-864 A?
2-Trường họp thứ 2 là mình điên đơn I-864 chỉ dùng income của mình cho house size là 3 người gồm mình + con riêng của mình + người được bảo lạnh.
Mình thích trường hợp 2 hơn (Nếu được ) vì mình làm hãng , xin giấy chứng nhận làm việc, W2 có sặn Còn nếu điền đơn bảo trợ tài chính có cả vợ mình nữa cho house size 5 người thì income cũng đủ nhưng xin những giấy tờ chỗ vợ mình làm việc, và những documents khác chứng minh income cũng hơi phièn hà và rắc rối hợn Vậy bạn Cochin và quý anh chị admins cho mình lời khuyên mình có thể điền đơn I-864 cho house size 3 người gồm mình + con riêng của mình + người được bảo lãnh, chỉ dùng income của mình được khộng? (Đã khai thuế chung ) Xin cám ơn chân thành.

PS. Mình mới khai thuế được mấy ngày. Năm 2017 có thể khai lại được khổng Nếu năm 2015 và 2016 thì vợ chồng khai thuế chung, nhưng riêng 2017 khai thuế riêng có được khổng?

609220 top -

Bạn khai thuế chung thì phải điền I-864 và I-864A.

Cho dù bạn khai thuế riêng thì bạn vẫn phải cộng 1 cho vợ vì bạn kết hôn, nghĩa là ít nhất 4 người, 30 ngàn không đủ.

609226 top -
Cám ơn Cochin đã trả lời mình.
Mình đang thử điền I-864 trên máy tính. Tới Part 5 Sponsor's housesize thì gặp trục trăc. Các mục sau đây mình không thể click chượt vào để ghi số trong ô vuông :
1. Provide the number you entered in Part 3 , Item number 28.
2. Yourself.
8. Add together Part 5. Item Number 1. -7 and enter the number here. Household size...
Mình để ý thì thấy các ô vuông ở mục 1, 2, 8 mầu trắng, không thể di chuột vào để điền số. Các mục khác ô vuông mầu xanh nhạt, mới có thể click mũi tên vào và ghi số được.
Mình có xem lại instructions I-864 thì thấy các mục đó : If you or someone else is completing Form I-864 on a computer, this box will auto-populate. Nhưng mình không thấy I-864 trên máy tính auto-populate.

Vậy mình phải làm sao? Hay là phải in ra và điền bằng tay.
Mình xem bản I-864 tải từ Site của Sở di trú Ẽxpires là 07/31/2017. Vậy bản này còn dùng được không? Mà bản mới lại không thấy.

609247 top -
Hồ sơ F2B - Tony - PD 27/07/2011
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image