BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F4 - lezden - PD 29/9/2003
1, 2, 3, 4 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Cháu sinh năm 1994 ăn theo hồ sơ F4. Case number HCM2009792285.

Hiện tại hồ sơ của cháu đã mở cách đây vài tháng rồi. Cháu có tên trong danh sách đóng tiền và đã đóng 325$, có một truog hợp ở VDT cũng 1994 và đã đóng 325$ nhưng khi vào điiền ds260 thì nvc lại ko cho điền và kết quả là phải khiếu nại. Vậy cháu xin hỏi làm thế nào để biết cháu đã điền ds260 hay chưa(do nhà cháu thuê luật su làm)
Và như thế nào là chắc chắn phỏng vấn cùng gia đình mà không phải khiếu nại ạ?
Với lại cháu muốn hỏi thêm là cậu cháu (nbl) mất giấy khai sinh nên cậu đã làm 3 lá đơn tuyên thệ, có nhân chung vậy 3 lá đơn này có dc sở di trú chấp nhận thay cho giấy khai sinh ko...
Cháu xin chân thành cảm ơn cô chú anh chị đã giúp đỡ

592245 top -

Vậy cháu xin hỏi làm thế nào để biết cháu đã điền ds260 hay chưa(do nhà cháu thuê luật su làm)
1. Bạn vào trang đóng phí visa để xem.

2. Bạn không đưa thông tin thì luật sư lấy gì mà điền?

Và như thế nào là chắc chắn phỏng vấn cùng gia đình mà không phải khiếu nại ạ?
Trong thư PV có tên thì không phải khiếu nại.

Với lại cháu muốn hỏi thêm là cậu cháu (nbl) mất giấy khai sinh nên cậu đã làm 3 lá đơn tuyên thệ, có nhân chung vậy 3 lá đơn này có dc sở di trú chấp nhận thay cho giấy khai sinh ko...
Tùy vào quyết định của viên chức lãnh sự.

592248 top -
Cochin có thể huớng dẫn kỹ cách xem đã điền ds260 hay chưa ạ, gia đình con đã đóng 325$ rồi

592255 top -

@lezden,

Cochin có thể huớng dẫn kỹ cách xem đã điền ds260 hay chưa ạ, gia đình con đã đóng 325$ rồi

cochin đã trả lời bạn rồi: Bạn vào trang đóng phí visa để xem.

(Muốn vào trang CEAC phải có số HCM# và ID#. Xem ở cột IV Applications)

592265 top -

Các ace bên VDT trả lời giúp mình câu hỏi này: Hồ sơ gia đình mình F4, đã complete và đang chờ phỏng vân. Tuy nhiên hồ sơ nhà mình là trường hợp đặc biệt là giấy khai sinh của người bảo lãnh bị thất lạc, không thể xin được bản sao hoặc trích luc.. nên luật sư bên đó mới làm 3 lá đơn tuyên thệ về mối quan hệ giữa tôi và NBL có chữ ký của 3 người có đóng giâu. Với lại hình ảnh chứng minh thì chỉ có hình của toi(NDBL) vs vợ NBL. Xin hỏi ACE VDT trường hợp nhà tôi VCLSQ có làm khó gia đình tôi không.. ace trả lời giúp mình, gia đình mình hoang mang qua..

596031 top -

Xin hỏi ACE VDT trường hợp nhà tôi VCLSQ có làm khó gia đình tôi không
Không ai biết được.

596036 top -
Theo như kinh nghiệm của ACE vietditru thì có trường hợp phỏng vấn F4 nào bị rớt chưa, nếu có thì thường là những trường hợp nao... Thank ACE đã giải đáp

597313 top -

cochin cho con hoi, năm trước (2015) khi mở hồ sơ, con 21 tuổi con vẫn có tên đóng tiền và điền DS260 và đã hoàn thành, nhưng tháng 2 năm 2016 còn vào kiểm tra trang (https://ceac.state.gov/IV/Login.aspx) thì thấy mất tên, không biết đây là lỗi hệ thống hay bị xoá tên vì đã 22 tuổi rôi. và khi phỏng vấn có tên con không. Nhờ ACE cô chú vietditru cho ý kiến giúp con.

598485 top -

Hi lezden,

Khi bạn trên 21 tuổi đời thì NVC sẽ tạm bỏ tên bạn ra khỏi list. Khi có thư PV sẽ chỉ có tên những người trong danh sách. Nhưng bạn cứ yên tâm, khi có thư PV sẽ tiến hành thủ tục khiếu kiện tại LSQ sau, việc này hoàn toàn bình thường.

Bạn cũng đã biết 3 điều kiện để được khoá tuổi CSPA gồm:

. Paid $325.
. Submit DS260.
. PD đã được đáo hạn.

Mà bạn đã được đóng phí $325 và submit DS260, vậy thì chỉ còn chờ lịch Visa Bulletin vượt qua ngày ưu tiên là đã được khoá tuổi rồi, thuận lợi hơn các bạn CSPA khác.

(Đương nhiên là trong trường hợp tuổi bạn đã đủ điều kiện hưởng CSPA)

598489 top -
Cochin cho con hoi thêm là, con đã đóng phí visa vs ds260 rồi thì khi khiếu nại để thêm tên con vào danh sách chờ phỏng vấn có mất thời gian nhiều không hay dễ dàng không...
Con xin chia sẻ thêm là do con muốn sau này khi phỏng vấn không bị mất thời gian chạy đi chạy lại tính toán ngày ksk, chích ngừa phù hợp,
Xin cochin cho con ý kiến và lời khuyên để không bị trễ hồ sơ... Con xin cảm ơn

598493 top -

con đã đóng phí visa vs ds260 rồi thì khi khiếu nại để thêm tên con vào danh sách chờ phỏng vấn có mất thời gian nhiều không hay dễ dàng không...
Tùy vào NVC chuyển HS của bạn về LSQ nhanh hay châm.

Con xin chia sẻ thêm là do con muốn sau này khi phỏng vấn không bị mất thời gian chạy đi chạy lại tính toán ngày ksk, chích ngừa phù hợp,
Dù muốn hay không thì bạn không thể làm gì khác đươc.

598495 top -
Con quên nói thêm 1 ý là: con định kiếu nại ở nvc luôn khi đã đóng tiền & điền ds260, vậy khi khiếu nại ở nvc có nhanh hơn khong cochin, thuận lợi cho con không a... Xin lỗi đã làm phiền cochin. Thanks Con quên nói thêm 1 ý là: con định kiếu nại ở nvc luôn khi đã đóng tiền & điền ds260, vậy khi khiếu nại ở nvc có nhanh hơn khong cochin, thuận lợi cho con không a... Xin lỗi đã làm phiền cochin. Thanks cochin

598500 top -

con định kiếu nại ở nvc luôn khi đã đóng tiền & điền ds260, vậy khi khiếu nại ở nvc có nhanh hơn khong
Không nên khiếu kiện CSPA khi HS chưa đáo hạn, vì sẽ làm chậm tiến trình. Nếu HS đã completed rồi thì lại càng không nên.

598512 top -

Cochin cho con hỏi... Con đã dc đóng tiền 325$ vs điền ds260... Khi con gửi mail khiếu nại CSPA. Nếu thành công thì lãnh sự sẽ gửi cho con thư pv mới qua mail luôn mà không phải đến lãnh sự đúng không a... Mong Cô chú ac giải đáp giúp. Thanks mọi ngươi ạ

600623 top -

Con đã dc đóng tiền 325$ vs điền ds260... Khi con gửi mail khiếu nại CSPA. Nếu thành công thì lãnh sự sẽ gửi cho con thư pv mới qua mail luôn mà không phải đến lãnh sự đúng không a
Đúng. Sau khi LSQ chấp thuận sẽ gửi qua email thư PV mới có thêm tên người CSPA.

(Một người bạn của mình ở Nha Trang cũng tương tự như vậy, do đã được đóng phí $325 & điền DS-260, sau khi xin cứu xét CSPA, LSQ đã gửi thư PV qua email, do đó họ không phải vào Saigon để làm thủ tục CSPA này)

600624 top -
Hồ sơ F4 - lezden - PD 29/9/2003
1, 2, 3, 4

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image