.
Hồ sơ F3 - thangtrum4
1, 2, 3, 4, 5 ... 9 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

chào cả nhà VDT. em xin phép được hỏi 1 điều, mong các anh chị, các cô chú trong VDT có thể chỉ giúp em. HS nhà em F3 có P/D 04/09/2003. nhà em cũng làm gần xong hồ sơ rồi, người nhà bên mỹ nói khoảng tháng 8,9 sẽ có giấy phỏng vấn. Nhưng anh trai em sinh năm 1990 hiện đang đi nghĩa vụ quân sự, khoảng tháng 8/2015 sẽ về. Vậy cho em hỏi chừ gia đình em bổ túc hồ sơ cho anh em thuộc dạng đương đơn xin visa đi sau được không. Mong được sự giúp đỡ của VDT nhiều , em xin cảm ơn

543116 top -

Sửa lại đầu đề [bằng cách edit post đầu tiên] như ấn định trong NỘI QUY rồi sẽ được giúp.

543159 top -
em đã sửa rồi, mong được sự giúp đỡ của các anh chị, cô chú trong VDT

543187 top -

Khi có giấy PV (có tên anh của bạn) copy một tờ mang lên cấp trên xin xuất ngũ. Họ sẽ hướng dẫn và giải quyết cho anh bạn.

543210 top -

cochin
k biết xưng hô ren hết. Em cảm ơn nhiều, nhưng cho em hỏi là cấp trên ở đây là cấp xã, phường, hay là trung tâm quân sự huyện.

543218 top -
cochin có thể giải đáp thắc mắc giúp em với
Nhà em P/D 04/09/2003 Approval date: 20/04/2010. theo như lịch tăng visa thì khoảng tháng 5/2014 thì hs nhà em sẽ đáo hạn. Nhà em có 5 người, đều đã đóng phí 230$ và điền DS260, nhưng anh em 05/01/1987, theo em tính CSPA thì tới 21/08/2014 mới quá tuổi. Nhưng nhà em bên mỹ nói khoảng tháng 8,9 sẽ có thư P/V và anh em có thể không được đi theo được có đúng không, và nếu trong thư P/V k có tên của anh em thì em phải làm gì. Em xin cảm ơn

543296 top -

Em cảm ơn nhiều, nhưng cho em hỏi là cấp trên ở đây là cấp xã, phường, hay là trung tâm quân sự huyện.
Cấp trên tại đơn vị của anh bạn đanh thi hành NVQS.

Nhà em P/D 04/09/2003 Approval date: 20/04/2010. theo như lịch tăng visa thì khoảng tháng 5/2014 thì hs nhà em sẽ đáo hạn. Nhà em có 5 người, đều đã đóng phí 230$ và điền DS260, nhưng anh em 05/01/1987, theo em tính CSPA thì tới 21/08/2014 mới quá tuổi. Nhưng nhà em bên mỹ nói khoảng tháng 8,9 sẽ có thư P/V và anh em có thể không được đi theo được có đúng không
Tuổi CSPA dựa vào ngày ưu tiên, ngày I-130 chấp thuận và ngày sinh đứa trẻ. Không dính dáng gì đến ngày PV cả.

và nếu trong thư P/V k có tên của anh em thì em phải làm gì.
Nếu tính tuổi CSPA vẫn dưới 21 thì khiếu nại.

543327 top -

em cảm ơn cochin và cho em hỏi thêm là anh em sẽ được khóa tuổi khi nào, khi lịch visa vượt qua ngày ưu tiên hay khi nào mình khiếu nại thành công sẽ khóa tuổi

543334 top -

em cảm ơn cochin và cho em hỏi thêm là anh em sẽ được khóa tuổi khi nào, khi lịch visa vượt qua ngày ưu tiên hay khi nào mình khiếu nại thành công sẽ khóa tuổi
Khi lịch visa vượt qua ngày ưu tiên bạn sẽ có thời hạn 1 năm để khiếu nại CSPA. Nếu khiếu nại thành công bạn sẽ phải nộp phí visa và DS-260 thì bạn sẽ được khóa tuổi tại ngày đáo hạn visa, và bạn cũng phải nhập cảnh HK trước thời hạn cấp visa.

543338 top -
Nhà em đã đóng visa 230$ và điền DS260 rồi. vậy là nhà em chỉ cần chờ lịch visa đáo hạn và khiếu nại thôi đúng không cochin. Và cochin cho em hỏi là ta nên khiếu nại ở nvc hay là khi có thư p/v rồi ta khiếu nại ở LSQ. Và cho em hỏi là anh em sẽ quá tuổi vào 21/08/2014 và lỡ như thư p/v sau ngày 21/08/2014 thì mình khiếu nại ở LSQ thì có được chấp nhận không

543343 top -

Nhà em đã đóng visa 230$ và điền DS260 rồi. vậy là nhà em chỉ cần chờ lịch visa đáo hạn và khiếu nại thôi đúng không cochin.
Đúng.

Và cochin cho em hỏi là ta nên khiếu nại ở nvc hay là khi có thư p/v rồi ta khiếu nại ở LSQ.
Bạn vào thư viện đọc: 2.9.5. Khiếu nại CSPA

Và cho em hỏi là anh em sẽ quá tuổi vào 21/08/2014 và lỡ như thư p/v sau ngày 21/08/2014 thì mình khiếu nại ở LSQ thì có được chấp nhận không
Được. Khi lịch visa vượt qua ngày ưu tiên bạn sẽ có thời hạn 1 năm để khiếu nại CSPA.

543375 top -
Em đã hiểu, em xin cảm ơn sự chỉ dẫn tận tình của cochin. bây giờ nhà em chỉ chờ có giấy phỏng vấn và đi khiếu nại nữa thôi

543387 top -
cochin cho em hỏi thêm. nhà em nhận được thư đóng phí 230$ và điền DS260. khi em đăng nhập vào trang điền đơn DS260 thì thấy paid : 0 not paid : 5 .thì có nghĩa là gì. Và dòng chữ này có nghĩa là gì
Agent/Attorney Name and Address Information: Completed View

543608 top -

khi em đăng nhập vào trang điền đơn DS260 thì thấy paid : 0 not paid : 5 .thì có nghĩa là gì
Nghĩa là hộ của bạn có 5 người nhưng chưa đóng phí visa cho cả 5 người. bạn nói NBL nhanh chóng đóng phí visa để còn điền DS-260. Bạn vào đọc HỒ SƠ - CHUẨN BỊ và CẨM NANG DIỆN F bên cột trái.

Và dòng chữ này có nghĩa là gì
Agent/Attorney Name and Address Information: Completed View
Nghĩa là đã điền và nộp DS-261. Nếu muốn xem bạn bấm vào chữ view.

543625 top -
em cảm ơn cochin. Và cho em hỏi thêm 1 tí là về trường hợp của anh em đi nghĩa vụ quân sư. Đang đi lỡ dỡ vậy trong khi điền DS260 có cần điền thông tin là đã đi quân đội không. Nếu không điền thì HS nhà em có bị sao không.

543633 top -
Hồ sơ F3 - thangtrum4
1, 2, 3, 4, 5 ... 9

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image