BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F4 - thongnguyen - WAC1005012148
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Kính chào các anh chị Ban Tư Vấn, em có chút vấn đề mong anh chị giải đáp giúp em:

các anh chị ơi cho em hỏi vấn đề như sau: em sn 1983, em nhận được mẫu đơn I-797 có:
Receipt date : November 24, 2009
Notice date: september 3,2010
notice type: approval notice
Em chưa nhận được case number : HCMxxxxxxxxxx
vậy thời gian để được phỏng vấn là bao lâu? em có con nhỏ vậy có được ưu tiên không?
cảm ơn các anh chị rất nhiều, chúc anh chị nhiều sức khoẻ !

527744 top -

Hiện tại F4 đang giải quyết những HS trước tháng 8/2001, thời gian chờ khoảng trên 12 năm. HS của bạn năm 2009 bạn còn phải chờ khá lâu khoảng 8 đến 10 năm nửa.

em có con nhỏ vậy có được ưu tiên không?
không.

527747 top -
em xin cảm ơn anh chị Ban Tư Vấn rất nhiều, chúc anh chị nhiều sức khoẻ

527748 top -
kính chào các anh chị VDT cho phép em được hỏi như sau:

Chị của em nói là diện F4 đi nhanh hay chậm còn tùy thưộc vào tiểu bang, vi dụ: hồ sơ F4 tiểu bang Nebraska sẽ được phỏng vấn sớm hơn vì tiểu bang ít người Việt và mật độ dân số thưa. Em ko biết điều đó là có chính xác không anh chị tư vấn giúp em với? vì thời gian chờ đợi hơi lâu nên em hỏi thăm làm phiền anh chị chút xíu, thông cảm cho em nha!

chúc anh chị nhiều sức khoẻ!

528894 top -

Chào bạn,

Chị của em nói là diện F4 đi nhanh hay chậm còn tùy thưộc vào tiểu bang, vi dụ: hồ sơ F4 tiểu bang Nebraska sẽ được phỏng vấn sớm hơn vì tiểu bang ít người Việt và mật độ dân số thưa.
Hoàn toàn không có chuyện này.

Luật áp dụng cho Liên bang. Tất cả các bang đều được áp dụng như nhau.

Chúc bạn vui.

528895 top -
bận công việc quá hôm nay vào VDT nhận được lời giải thích của anh quangnguyen. cảm ơn anh rất nhiều, chúc anh sức khoẻ.

529488 top -
anh chị ơi cho em hỏi, em có ngày approval mà sao lại ko có nhận được case number: HCMxxxxxxx. hồ sơ của em chưa đến hạn giải quyết hay bị thiếu sót?cảm ơn anh chị rất nhiều!

529604 top -

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, hỏi Case number HCM.
viewtopic.php?f=16&t=611

529610 top -
dạ cảm ơn anh huyhan

529623 top -
em gửi cho NVC để hỏi HCM và được trả lời như sau, anh chị dịch giúp em , cảm ơn anh chị nhiều:

Dear Sir/Madam:

Thank you for your recent inquiry to the National Visa Center (NVC). This e-mail is an auto response. Please do not respond.

We review and reply to e-mails in the order they are received.

REQUIRED SECURITY INFORMATION:

You are required to provide the following security information with each inquiry to receive a case specific response:

* Name of the person submitting the inquiry
* NVC case number or USCIS receipt number
* Petitioner's name and date of birth
* Principal Applicant's name and date of birth

NOTE: If the visa petition is employment-based (I-140), include the employer's company/organization name instead of the petitioner's name and date of birth.

If you did not provide the above security information with your e-mail, please resubmit the e-mail with the required information. If this information was not submitted with your inquiry it will be requested.

NVC CONTACT INFORMATION:

Website: www.immigrantvisas.state.gov

E-mail: NVCInquiry@state.gov

Telephone: (603) 334-0700 - Operator assistance is available Monday through Friday from 7:00 AM to 12:00 AM (Eastern Time)

Mail: Written questions about a case should be sent to:

National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Ave. Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Forms, documents and photographs should be sent to:

National Visa Center
Attn: DR
31 Rochester Ave. Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

Regards,

- The NVC Written Correspondence Unit

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

529696 top -

Đây là thư trả lời tự đông. NVC sẽ trả lời thư theo thứ tự họ nhận được.

529765 top -
anh chị VDT ơi lần trước em có gửi thư hỏi NVC về HCMxxxxx rồi nhận được thư trả lời tự động vào ngày 3/12/2013. nhưng cho đến nay em vẫn chưa nhận được thư trả lời chính thức, anh chị tư vấn giúp em, em nên làm như thế nào? cảm ơn anh chị VDT rất nhiều và em cũng cảm ơn chị COCHIN lần trước đã hướng dẫn giúp em.

531359 top -

Chưa được 2 tuần, bạn phải chờ khoảng 2 tuần NVC sẽ trả lời cho bạn. Không có gì phải lo lắng bạn nhé.

531396 top -

em cảm ơn anh khuongtvo

531403 top -
Anh chị VDT ơi em có gửi mail đến NVC để hỏi case number mà sao đến thời điểm này vẫn không dược trả lời? em có gửi theo mẫu đơn, nhưng ở phần copy I-797 thì cái file của em là.Jpg, em không biết như vậy có hợp lệ ko? anh chị giải đáp giúp em, em xin chân thành cảm ơn anh chị

534036 top -
Hồ sơ F4 - thongnguyen - WAC1005012148
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image