.
Hồ sơ F2B - Mr T - HCM2013851052
1, 2, 3, 4 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

cho em hỏi hiện tại hồ sơ của em đã được chấp thuận chưa,
Post Decision Activity

On October 20, 2011, your notice I130, IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, Fiancé(E), OR ORPHAN was processed and mailed to the address on record. If you have not received it within 30 days of October 20, 2011, contact customer service at 1-800-375-5283. If you move while your case is pending, please call our customer service center at 1-800-375-5283.

Bạn hỏi NBL. Ngày 20/10/2011 USCIS có gởi thư cho NBL đó.

theo như lịch visa thì khoảng bao lâu nữa mới được giải quyết,
Đọc Thư viện Di trú:
2.7.2. Lịch visa Bulletin, Đáo hạn (đọc trước)

2.7.1. Visa Bulletin
2.7.1a. Visa các diện F

em nghe người thân nói là sở di trú sẽ giải quyết tất cả hồ sơ tồn đọng đến hết năm 2016, đến đầu năm 2016 thì sẽ áp dung lực di trú mới , và người thân em nói chậm nhất là năm 2016 em sẽ được qua mỹ, theo anh chị những thông tin đó có chính xác không hả,
Chỉ là đoán. Chưa có gì chính thức.

507420 top -

em còn một vấn đề này muốn hỏi nữa là mẹ em qua mỹ đã gần 3 năm, và hiện tại có thẽ xanh 10 năm, em được biết là khi một người thường trú nhân định cư ở mỹ trên 30 tháng sẽ được đăng kí vào quốc tịch ( với điều kiện người ấy phải có hôn thú với công dân mỹ) nếu đúng như vậy thì mẹ em có được đăng kí vào quốc tịch không, vì ba dượng em có quốc tịch mỹ ( còn ba em thì mất lâu rồi)
Đúng. Bạn vào Thư viện di trú đọc:
4.1.9. Nhập Quốc Tịch Hoa Kỳ

507886 top -
Cho dù có hay không thì cũng cần phải có Văn bản luật được thông qua và đưa ra để bàn dân thiên hạ nắm rõ. Mỹ mà bạn. Làm gì cũng có nguyên tắc rõ ràng.

Còn LS họ nói vậy để đánh động đến tâm lý của người dân Việt Nam. Ví dụ như năm ngoái đó. Họ tự đưa ra về vấn đề giữ lại ngày ưu tiên của F2B. Vậy bây giờ sao? Có luật đó ra chưa? Vậy mà nhiều người tin tưởng nhờ họ làm và mất 1 số tiền lớn.

508761 top -
Post Decision Activity : I-130 đã được chấp thuận.

Initial Review :I-130 đang được xem xét.

Điều này cũng bình thường thôi vì diện F thời gian chấp thuận không có xác định. Có hồ sơ được approve sớm và cũng có hồ sơ được approve trễ. Sau khi được sở di trú approve thì hồ sơ sẽ chuyển về NVC. Khi lịch visa gần đến ngày ưu tiên của hồ sơ đó thì NVC mới mở hồ sơ đó. Nên việc được approve sớm hay trễ của diện F2B đâu có gì quan trọng. Quan trọng vẫn là bạn theo dõi lịch visa F2B hàng tháng để xem gần đến ngày ưu tiên của bạn chưa và đoán xem là khoảng thời gian nào sẽ đến lượt hồ sơ của mình thôi.

Bạn nhìn cột trái trang này xem Cẩm Nang Diện F để biết rõ thêm nhé.

508860 top -

WAC1290006573
Post Decision Activity

On October 20, 2011, your notice I130, IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, Fiancé(E), OR ORPHAN was processed and mailed to the address on record. If you have not received it within 30 days of October 20, 2011, contact customer service at 1-800-375-5283. If you move while your case is pending, please call our customer service center at 1-800-375-5283.
Ngày 20/10/2011 USCIS giải quyết xong và gởi thư báo cho NBL.

Muốn biết nội dung thư đó thì bạn hỏi NBL. Bạn đã hỏi NBL chưa?

Post Decision Activity
For approved applications/petitions, post-decision activity may include USCIS sending notification of the approved application/petition to the National Visa Center or the Department of State.

For denied applications/petitions, post-decision activity may include the processing of an appeal and/or motions to reopen or reconsider and revocations.

Post Decision Activity trong trường hợp I-130 được approved (chấp thuận) thì NBL sẽ nhận được giấy chấp thuận và thư báo HS được chuyển qua NVC.

Post Decision Activity trong trường hợp I-130 bị denied (từ chối) thì NBL sẽ nhận được giấy từ chối và giấy hướng dẫn khiếu nại để mở lại hoặc xem xét lại.

513277 top -
em hỏi gia đình em rồi, gia đình em nói khi đó chỉ nhận được I797C mà thôi trong đó chỉ thông báo là biên nhẫn với cho biết mã hồ sơ của em WAC... ngoài ra gia đình em chưa nhận được thông báo chấp thuận , em lo quá không biết hồ sơ em có gặp trục trặc gì không, nếu hồ sơ em chưa được chầp thuận sau em check nó hiện mục (Post Decision Activity ), anh chị nào có kinh nghiệm trả lời thắc mắc giúp em , để em yên tâm , em cảm phiền anh chị nhiều lắm

514043 top -

Vậy NBL phải gọi USCIS để hỏi trực tiếp.

514069 top -

Mẹ em không rành tiếng anh với lại mẹ em không biết làm sau điện thoại cho USCIS có ai biết hướng dẫn giúp dùm em, cảm phiền anh chị nhiều lắm

514121 top -
chào anh chị, xin giúp dùm em , hôm bữa em có nhờ gia đình điện thoại cho USCIS , thì được biết là hồ sơ đang chờ giải quyết "Initial Review ", và sau đó người nhà em có thay đổi địa chỉ chổ ở của người bảo lãnh, sau 2 tuần em có check status hồ sơ thì được báo là hồ sơ đã được cập nhật địa chĩ mới và đã gửi thư báo cho người bão lảnh, sau đó gia đình em có nhận được thư báo đó. Hôm nay em check status trên mạng thì lại nhận được thông báo thế này : Request for Evidence

On September 18, 2013, we mailed a notice requesting additional evidence or information in this case I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, Fiancé(E), OR ORPHAN. Please follow the instructions on the notice to submit the requested information. This case will be in suspense until we receive the evidence or the opportunity to submit it expires. Once we receive the requested evidence or information and make a decision on the case, you will be notified by mail. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or call our customer service center at 1-800-375-5283
Em thông biết hồ sơ em bị thiếu gì nữa mà USCIS đòi bang chứng , anh chị có bị trường hợp như em, xin tư vấn giúp dùm em , hiện tại em rất lo lắng về tình trạng hồ sơ của mình, mong anh chị giúp đỡ

519771 top -

Bạn phải đợi thư và đọc trong đó thì mới biết được USCIS yêu cần bổ túc cái gì.

519805 top -

em xin hỏi anh chị là khi USCIS gửi thư thường bao lâu thì sẽ nhận được em check trên mạng thì thư đã 4 ngày rồi, thường thì khoãng 2 ngày là gia đình em nhận được , em lo quá thư yêu cầu bổ túc mà giờ mình chưa nhận được nữa , muốn điện thoại hỏi mà gia đình thì không rành tiếng anh , phải mượn người khác hỏi thăm dùm nên rất là bất tiện. sang anh chị cho em hỏi , em có người chị họ cũng sắp đi mỹ bên gia đình chị có mướn luật sư theo dõi hồ sơ , gia đình đã đưa phần nữa số tiền nhưng người luật sư này không them quan tâm gì đến hồ sơ của chị , nay chị muốn đổi luật sư mới để theo dõi hồ sơ của chị, nên chị em muốn hỏi nếu mình thay đổi luật sư mới có ảnh hưởng gì đến hồ sơ của mình không , và người luật sư đó có gây khó dể mình không , em hỏi hơi nhiều mong anh chị thông cảm cho em nhiều nhé

520141 top -

em xin hỏi anh chị là khi USCIS gửi thư thường bao lâu thì sẽ nhận được
Trong vòng 10 ngày làm việc.

nay chị muốn đổi luật sư mới để theo dõi hồ sơ của chị, nên chị em muốn hỏi nếu mình thay đổi luật sư mới có ảnh hưởng gì đến hồ sơ của mình không
Không. Nhưng phải viết thư báo cho NVC để lâý tên người luật sư cũ và đưa tên người luật sư mới vào.

và người luật sư đó có gây khó dể mình không
Khi đã gởi thư báo cho NVC để lâý tên người luật sư cũ thì NVC sẽ không đếm xỉa gì đến người luật sư cũ này nữa, dù họ có gởi thư gì cho NVC về HS này.

520161 top -
chào anh chị trên diển đàn ,hiện tại hồ sơ em có chút khó khăn thế này mong anh chị giúp đỡ , em có nhờ người thân gọi lên USCIS thì được biết hồ sơ em bị yêu cầu giải thích lí do tại sau giấy khai sinh đăng kí trể hẹn, giờ em không biết làm thế nào nữa mong anh chị nào gặp trường hợp như em xin giúp đỡ dùm em , em thành thật biết ơn.

520877 top -

em bị yêu cầu giải thích lí do tại sau giấy khai sinh đăng kí trể hẹn
cochin không hiêủ.

520899 top -
em cũng hiểu không rõ hết nữa em chỉ ghe gia đình nói lại là do năm 2008 em có trích lục lại giấy khai sinh mới vì giấy cũ của em nó cũ quá vói lại em muốn làm thêm nhiều bản sau nữa nhưng nội dung có khác gì đâu , vậy mà không biết tại sau họ lại bắt em bổ túc vấn đề đó, em chưa nhận được giấy bổ túc từ USCIS nữa, mà là do gia đình em điện thoại lên USCIS hỏi cho em, vì em đợi giấy bổ túc đã 10 ngày rồi mà chưa nhận được

520937 top -
Hồ sơ F2B - Mr T - HCM2013851052
1, 2, 3, 4

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image