BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F3 - quangman2008 - PD 14/08/2009
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào Admin, xin được mở hồ sơ hỗ trợ tư vấn. Mong được chấp thuân. Cám ơn rất nhiều.

494928 top -

Admin ơi, xin vui lòng cho biết hồ sơ này có bị trục trặc gì hay không ? có cần bổ sung giấy tờ gì không. Lo lắng ba mẹ bên Mỹ không biết có làm thiếu sót giấy tờ. Xin vui lòng cho em được biết. Xin chân thành cảm ơn.

542448 top -
Chào bạn

Hiện nay NVC có lịch phỏng vấn những hồ sơ có ngày ưu tên 15/7/2003 trở về trước, hồ sơ của bạn có PD 14/8/2009 thì cũng khoảng gần 6 năm nữa.

Bạn học tập làm việc bình thường, lâu lâu vào xem thông tin, tham khảo Thư viện di trú.

Chúc bạn may mắn.

542464 top -
admin atuans ơi, xin hỏi là ba mẹ làm giấy tờ bảo lãnh diện F3 năm 2004 cho mình, đến năm 2009 ba mẹ mới có quốc tịch, hồ sơ mới có hiệu lực, vậy 5 năm chờ đợi từ 2004 đến 2009 có được tính ưu tiên hay khộng. Mình kiếm trường hợp này nhưng diễn đàn không có ai hỏi, nên mình mạn phép hỏi. Chân thành cảm ơn .

550807 top -

thanks so much...Chúc atuans mạnh khoẻ nhe....;)

550836 top -
Chào bạn quangman 2008, Ngày ưu tiên của bạn đã xác định là ngày 14/08/2009 rồi thì không thể thay đổi được đâu. Thời gian này bạn nên cố gắng làm việc , kiếm thật nhiều tiên... sau này có tiền mang qua Mỹ sẽ nhẹ lo hơn.

550848 top -
thanks ad nguyenphusang nhé, mình cũng hơi lo lắng vì đã lớn tuổi rồi, qua Mỹ sẽ khó khăn nhiều hơn, chủ yếu đi để con cái có tương lai, cảm ơn anh đã động viên, Chào thân ái

551016 top -

Lo lắng thì lúc nào cũng lo, khi qua đến Mỹ cũng vẫn còn lo, đủ thứ chuyện phải lo.
Từ lâu rồi mình cũng rất lo nhưng cũng chẳng làm được gì. Khi mình cố tập trung vào công việc hàng ngày thì hồ sơ vượt quá ngày đáo hạn hơn 1 năm mà không hay luôn. Phải làm tờ giải trình với NVC lý do không theo dõi hồ sơ. Mình chỉ hy vọng tương lai của các con của mình thôi.
Nếu đến này đáo hạn mà tuổi của con mình còn trong giới hạn cho phép thì không có gì vui bằng. Từng trong hoàn cảnh nên hiểu anh quangnam2008.

551033 top -
Anh chị admin, thời gian rảnh rổi của mình cũng nhiều, xin được tham gia forum để phụ một tay đở đần cho mọi người. Việc gì mình làm cũng được , mong rằng sự nhiệt tình của mình được Ban Quản trị chấp thuận. Chân thành cảm ơn.

551727 top -
Chào bạn

Bạn vào đây để nhắn với admin, tóm tắt những kỹ năng bạn có:
viewtopic.php?t=7946&start=100000

Chúc bạn may mắn.

551747 top -

Chào ngày mới, chúc các bạn ADMIN sức khỏe. Mình muốn được tư vấn về vấn đề cư ngụ tại Mỹ khi định cư. Ba mẹ mình ở bang AZ, là người làm hồ sơ trực tiếp cho mình, nhưng mình muốn qua bang TX để làm việc ngay ban đầu nhập cảnh, do có anh ruột bên TX. Vậy xin hỏi 2 ý:
1. Làm thủ tục khi nhập cảnh, hoặc vấn đề bảo trợ bảo lãnh có thay đổi gì hay không?
2. Hoặc sau 1 thời gian ổn định bên AZ rồi mới chuyển qua TX có khó khăn gì hay không?
Mong xin được ý kiến của các bạn, chân thành cảm ơn. Trân trọng.

609623 top -

Bạn vào thư viện đoc,:
4.0.1. Không định cư tại nơi của người bảo lãnh/địa chỉ đã khai trong DS-260

609629 top -
Chào ngày mới, chúc các anh chị Admin và các thành viên dồi dào sức khoẻ, mình có việc này xin hỏi: ba mẹ khi hoàn tất giấy tờ đã ép nhựa plastic giấy khai sinh bản gốc của mình là đương đơn chính. Mình lo lắng không biết ép nhựa như vậy hồ sơ khi xem xét có hợp lệ không? Có phải làm lại giấy khai sinh không? Xin chân thành cảm ơn. Chào thân ái

611225 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update