.
Hồ sơ F4 - anhunhu - HCM2009754057
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Kính chào tất cả các anh chị trong Ban chấp hành và diễn đàn Việt Di Trú,

Case number: HCM2009754057
Preference Category : F4
Priority date : 12 dec 2005
diện F4 hiện nay được chính phủ Hoa Kỳ qui định là bao nhiêu năm {có lúc nghe nói là 10 năm...cũng có lúc chính phủ Hoa kỳ gỉam xuống còn 8_9 nặm}không biết thông tin này có chính xác khổng? có Bạn nào có thông tin mới tương đối chính xác cho mình cũng như những người quan tâm cùng tim hiêu.....{hồ sơ của mình 2005 cũng được 7 năm}
Rất chân thành cảm ơn diễn đàn và Quý vị trong Ban chấp hành Việt Di Trú

453058 top -

Nghe nói dự thảo luật định cắt (không tiếp tục cho định cư) những hồ sơ F4 từ năm 2005 trở về sau này. Nghị viện đang còn tranh cãi nên chưa thành luật, không biết dự luật này có thành hiện thực hay không. Có ai hiểu biết hơn có thể bổ sung.

453065 top -

@anhunhu: Đề nghị bạn đọc và sửa lại tiêu đề topic theo Nội quy diễn đàn.
Thông tin bạn nêu là không chính xác. Việc giải quyết các đơn bảo lãnh các diện thân nhân do có hạn chế về số visa được cấp hàng năm, nên phải chờ đợi để được giải quyết theo thứ tự ngày nộp đơn bảo lãnh còn được gọi là ngày ưu tiên. Thời gian chờ đợi tùy thuộc vào số lượng đơn bảo lãnh chờ giải quyết cấp thị thực của từng diện bảo lãnh nhiều hay ít mà thời gian chờ đợi có thể kéo dài từ 3-12 năm. Thời gian này không phải do Chính phủ Hoa Kỳ quy định, mà chỉ là do số lượng đơn bảo lãnh chờ giải quyết nhiều hay ít, vì thế mới có hiện tượng trong năm 2010 ngày đáo hạn visa tiến rất nhanh (thời gian chờ đợi của F4 khi ấy tình theo lịch visa chỉ khoảng 8-10 năm), tuy nhiên sau đó do số lượng đơn bảo lãnh đủ điều kiện cấp visa tăng cao so với mức visa có thể cấp -bị hạn chế theo luật Di trú - nên lịch visa đã bị lùi lại và thời gian chờ đợi F4 lại quay về mức 12 năm).

Giải thích sơ cho bạn hiểu. Bạn có thể vào Thư Viện Di Trú để tham khảo thêm.

@hienle288: Bạn có thể đặt vấn đề thắc mắc của bạn trong topic của mình, không hỏi trong topic của người khác. Với điều bạn nghe nói thì không chính xác. Việc bảo lãnh định cư diện thân nhân vẫn được thực hiện như bình thường. Không có vụ cắt F4 sau 2005.

453086 top -
Chào các anh chị trong VDT em là thành viên mới nếu có post sai gì thì cho em biết nha
hồ sơ của em la F4 12-dec-2005 tên là NGUYEN THANH TAM HCM2009754057
Đã thay đổi địa chỉ ở việt nam giờ muốn thông báo cho NVC ,vậy Mình phải làm cách nào.mong được sự giúp đõ của các anh chị trong VDT
thanks nhiều

465689 top -

Bạn chỉ cần gửi email cho NVC báo đổi địa chỉ mới. Bạn có thể tham khảo mẫu email trong thư mục "Mẫu thư/email" bên cột trái màn hình.

465696 top -
Kính chào tất cả các anh chị trong Ban chấp hành và diễn đàn Việt Di Trú,
Mình có một vấn đề mong Anh , Chi nào hiểu luật cho Mình chút ý kiến xin chân thành cảm ơn các Anh,Chi.
Về vấn đề bảo trợ tài chánh hiên Mình có Ông Cậu , Mợ mưốn bảo trợ cho gia đình Mình ,nhưng vấn đề tuổi tác của Hai người đã già và đã về hưu rồi,như vậy khi bảo trợ co bi trục trăc không?{được biết Hai người đã lảm việc trên 20 năm cho chính phủ Hoa Kỷ} Mong Cac Anh,Chi giải đáp giúp ,chan thảnh cám ơn rât nhiệu

488454 top -

Già, về hưu không thành vấn đề. Vấn đề là ngươì đồng bảo trợ có đủ income để bảo trợ hay không mà thôi.

488505 top -

chào tất cả các bạn, mình có người Bạn ,người Bạn này đã có chồng ,hiện đã có 2 người con.....nhưng hiện giờ 2 người đã ly dị và được cha mẹ bão lanh.....vậy với điều kiện như vậy thì người Bạn này thuộc diện nào: F1 hay F3?

488923 top -

Bạn phải cho biết:
1. Đã có giấy bảo lãnh hay chưa nộp đơn bảo lãnh?
2. Nếu đã nộp đơn bảo lãnh thì nộp lúc họ đã kết hôn hau chưa kết hôn?
3. NBL đã có QT Mỹ chưa?

489068 top -
thân chào COCHIN,
người Ban này đã được Ba Me{đã có quốc tịch } bão lãnh {nam 2006}sau khi Họ đã li dị ,hien co 2 con một tren 21t va 16t, Xin hỏi COCHIN người Bạn này thuộc diện nào?
chuc COCHIN thật nhiều sức khoẻ,cám ơn cả nhà VDT

489300 top -

Cha/mẹ có quốc tịch bảo lãnh con độc thân trên 21 tuổi hoặc đã ly dị thuộc diện F1.

Nếu I-130 nộp năm 2006 thì lịch visa của F1 đang giải quyết năm 2006 đó.

489338 top -
thanks.. COCHIN

489361 top -
Xin Chào Tất Cả Thành Viên F4_2005, Cho Mình hỏi hiện tại hồ sơ được mở đến tháng mấy rồi Các Bạn, Hồ sơ của gia đình Mình 12_2005, hiện luật sư bên Mình yêu cầu làm lý lịch tư pháp,vậy có sớm lắm không? Xin ý kiến của Các Ban? Cám Ơn Các Bạn,

611767 top -

Cho Mình hỏi hiện tại hồ sơ được mở đến tháng mấy rồi Các Bạn
Ngày 1 tháng 6/2005.

Tháng 12 sẽ mở đến ngày 01 tháng 2/2006. Bạn có thể làm Lý Lịch Tư Pháp được rồi.

611769 top -
thanks.. COCHIN

611784 top -
Hồ sơ F4 - anhunhu - HCM2009754057
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image