BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F2B - nhatpaollo
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Thân chào các anh chị trên vietditru

Ba mẹ của em đã làm hồ sơ bảo lãnh cho em theo diện F2B từ năm 2011. Đến nay đã được gần 6 năm rồi,em đã xem trên trang nhà của vietditru thấy hồ sơ đã giải quyết đên tháng 11 năm 2010 rồi.
Hiện nay em lại nghe được thông tin là tổng thống đã Ra sắc lệnh không cho phép mấy diện ( trong đó có diện F2B ) đi định cư nữa. em nghe thấy bối rối quá không biết thông tin có chính xác không.
Xin các anh chị cho em hỏi thông tin này có chinh xá không? Rất mong được các anh chi trên diễn đàn giúp đỡ để xác minh thông tin này. Căm ơn sự giúp đỡ của anh chị.

Thanks...!

113030 top -

Chào nhatphollo,
Diện đính hôn và diện kết hôn phỏng vấn lần đầu ít người nhận giấy hồng lắm bạn ah`. Nhưng sau khi chị của bạn bổ túc hồ sơ đầy đủ theo yêu cầu của viên chức lãnh sự quán thì chị của bạn sẽ nhận được giấy hồng trong ngày bổ túc hồ sơ luôn. Nhưng cũng tùy thuộc vào từng hồ sơ , sau khi bổ túc rồi mà vẫn về nhà chờ đợi. Đợi viên chức điều tra , niếu chị của bạn bổ túc bằng chứng đầy đủ thiết phục được viên chức thì viên chức sẽ cấp giấy hồng cho chị của bạn trong ngày đó luôn , và hẹn chị của bạn tuần sau lên lấy Visa.

113318 top -
Mình phỏng vấn theo diện kết hôn , nhưng cũng bị nhận giấy xanh nên mình rất buồn. Trong giấy xanh của mình bổ túc đến 5 mục lận , nhưng sau khi mình về nhà một tháng sau lên bổ túc hồ sơ và mình nhận luôn giấy hồng trong buổi chiều đó mà không bị phỏng vấn lại một câu nào. Và hẹn mình tuần sau lên lấy visa đúng 3 giờ chiều , và mình đã nhận Visa hôm thứ 2 đầu tuần rồi.
Chúc chị của bạn sớm nhận Visa..!

113321 top -
chào bạn lehang23
mình cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin với mình.thật sự mình cũng hy vọng là chị của minh sẽ thuận lợi trong lần bổ túc hồ sơ sau.
chúc bạn luôn vui ve

114727 top -

chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của tất cả các ACE trên DĐ VDT.
chị mình hum nay đã nhận được giấy hồng tới ngày 15-6-2010 lấy Vi Sa.
chúc mọi người luôn gặp nhiều may mắn

123264 top -
Chào bạn ,
Chúc mừng chị của bạn đã nhận được giấy hồng ,và sớm ở bênh cạnh ông xã. Vậy khi nào chị của bạn sẽ qua mỹ?

123293 top -
chao nhatpaollo ! chi gái cũa bạn pv có khó lắm ko vậy chia sẽ cho chị e trên diễn đàn tham khảo với nhe !
Mến chào nhatpaollo !

123884 top -

chào các bạn
chị gái minh dự định đầu tháng 7 này sẽ lên đường
mình cũng mừng là chị gái mình nhận được giấy hồng
Việc đó sẽ khó khăn hơn nếu như ông Xã của chị ấy không có ở VN.
ngày PV lần đầu thì không OK ,nhận giầy xanh để bổ túc HS.đến khi đi bổ túc HS thì có cả ông xã của chị mình đi cùng ,khi họ hỏi chị mình là có OX về VN không ,chị mình nói là có và thế là họ mời cả OX của chị mình vào PV luôn.và thế là pass.
mình thấy cũng chẳng dễ dang chút nào
thân chào các bạn

127030 top -
chào nhatpaolo
Vậy chị bạn có khai những thân nhân bên Mỹ không ? Chị của Trisha cũng giống chị bạn. ngày 15/7 này cũng nôp. Gia đình của mình bên Mỹ thì có nhưng không liên lạc với nhau. Chị bạn thì sao?
Mong bạn chia sẽ

138809 top -
Các anh chị diễn đàn vietditru.com cho em hỏi.
Hiện nay Ba của em đã làm giấy bảo lãnh em theo diện F2B , nhưng vì thời gian chờ lâu quá nên gia đình em muốn làm giấy bảo lãnh em theo diện hôn phu- hôn thê có được không? diện hôn phu có nhanh hơn không?
Mong được mọi người giúp đỡ.
Thân.!

569565 top -

Hiện nay Ba của em đã làm giấy bảo lãnh em theo diện F2B , nhưng vì thời gian chờ lâu quá nên gia đình em muốn làm giấy bảo lãnh em theo diện hôn phu- hôn thê có được không?
Được. Nhưng nếu HS hôn phu sau khi PV bị xem là giả thì sẽ ảnh hưởng đến HS F2B.

iện hôn phu có nhanh hơn không?
Khoảng trên dưới 1 năm.

569585 top -
@cochin@
hiện nay mình đang tiến hành hoàn tất hồ sơ đi du học của đứa cháu (học trường hight school).gia đình bên mỹ đã hoàn thành hết các thủ tục , chỉ riêng mẫu ds160 mình đã điền online , sau khi điền DS160 mình có thể đóng lệ phí phỏng vấn để có thể xin lịch phỏng vấn được không? mong các anh / chị giúp đỡ.
Thanks !

570241 top -

sau khi điền DS160 mình có thể đóng lệ phí phỏng vấn để có thể xin lịch phỏng vấn được không?
Đúng vậy. Bạn vào đây đọc:
http://www.ustraveldocs.com/vn_vn/vn-niv-visaapply.asp

570242 top -

THÂN CHÀO CÁC ANH CHỊ TRONG DIỄN ĐÀN VIETDITRU

Hiện hồ sơ của em có ngày ưu tiên là 09 sep 2011. Em nhận thấy lich visa bulletin đến ngày 01 november 2010. Em đang muốn chuẩn bị hồ sơ trước có được không? em có thể gửi mail hỏi NVC khi nào hồ sơ được mở không?

Một câu hỏi nữa mong được các anh chị giúp đỡ là
EM được bảo lãnh theo diện F2B (con cái trên 21 còn độc thân). nhưng em đã lập gia đình một thời gian, giờ đây em xin ly dị vợ để có giấy độc thân để hợp thức hồ sơ bảo lãnh. như vậy có hợp lý không? em có phải nộp cả giấy ly dị không?

Rất mong được các anh chị trong diễn đàn giúp đỡ để em tìm hướng đi đúng và không bị sai luật.

thân chào

607326 top -

EM được bảo lãnh theo diện F2B (con cái trên 21 còn độc thân). nhưng em đã lập gia đình một thời gian, giờ đây em xin ly dị vợ để có giấy độc thân để hợp thức hồ sơ bảo lãnh.
Hồ sơ của bạn bị đóng khi bạn ký giấy kết hôn. Cho dù bây giờ bạn ly dị cũng không thể xin mở lại HS bị đóng.

Hiện tại thì sở di trú chưa biết bạn đã kết hôn nên họ vẫn xử lý bình thường nhưng khi bạn khai trong DS-260 và nộp những giấy tờ liên quan thì họ sẽ đóng HS của bạn.

607336 top -
Hồ sơ F2B - nhatpaollo
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image