.
Hồ sơ K1 - Trung Đinh - Bảo trợ tài chính
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào mọi người.

1/ Mình đang có thắc mắc về bảo trợ tài chính cho diện K1. Vì tuần sau là hôn thê của mình đi Phỏng Vấn thì thấy yêu cầu là mình cần làm mẫu I134 nhưng mình hỏi luật sư bên đây lại bảo điền I864, vậy mình sẽ phải điền mẫu nao?

2/ Income năm rồi của mình thấp nên mình có thể nhờ người đồng bảo trợ được khòng? Và người đông bảo trợ phải điền đơn gì? Thu nhập tong bao nhiêu là bắt buôc.

Mong nhận được trả lời sớm.
Cám ơn

610035 top -

1/ Mình đang có thắc mắc về bảo trợ tài chính cho diện K1. Vì tuần sau là hôn thê của mình đi Phỏng Vấn thì thấy yêu cầu là mình cần làm mẫu I134 nhưng mình hỏi luật sư bên đây lại bảo điền I864, vậy mình sẽ phải điền mẫu nao?
Diện K1 thì đơn bảo trợ là I-134.

Ngươì đồng bảo trợ cũng điền I-134.

610037 top -
Cám ơn cochin đã tư vận

Hôm nay mình dắt hôn thê đi phỏng vấn, là người phỏng vấn cuối cùng, bị đưa giấy xanh bắt bổ túc 1 loạt, nhờ mọi người tư vấn giúp:

1/Petitioner: In a signed statement, please provide full name, current address, current home landline telephone number, date of birth of your ex-spouse. Please provide the evidence of his or her current address. And , also please indicate when your ex-spouse immigranted to USA, Did she or he immigrate with you?
=> Tình trạng của mình là : năm 12-2013 mình đăng ký kết hôn với vợ cũ, sau đó mình về Mỹ lại thì phát hiện vợ cũ có bồ nên đã chia tay từ 03-2014 nhưng không làm giấy li dị lien vì không muốn gặp măt và cũng chưa nộp hồ sơ bão lãnh. 09-2014 mình gặp hôn thê bây giờ , rồi đến 9-2015 mình mới làm đơn li dị với vợ củ. Hôn thê mình trình bày thế cho bên lãnh sự thì họ yêu cầu mình phải nộp bang chừng như trên. Vì đã hơn 2 năm không gặp nên ko biết hiện giờ vợ cũ đang ở đâu vì mình ở Sài Gòn còn vợ cũ ở Cần Thơ. Vậy mình phải làm gì?

2/ Beneficiary: In a signed statement, please provide the full name, current address, current home landline telephone number, and date and place of birth of your ex-spouse. Please provide the evidence of his or her current address.
=> Lúc mình điền Ds160 và khi lãnh sự phỏng vấn hôn thê mình, hôn thê đã nói rõ là chưa cưới bao giờ thì sao họ lại yêu cầu cái nảy phải giải quyết thế nào?

610136 top -

=> Tình trạng của mình là : năm 12-2013 mình đăng ký kết hôn với vợ cũ, sau đó mình về Mỹ lại thì phát hiện vợ cũ có bồ nên đã chia tay từ 03-2014 nhưng không làm giấy li dị lien vì không muốn gặp măt và cũng chưa nộp hồ sơ bão lãnh. 09-2014 mình gặp hôn thê bây giờ , rồi đến 9-2015 mình mới làm đơn li dị với vợ củ. Hôn thê mình trình bày thế cho bên lãnh sự thì họ yêu cầu mình phải nộp bang chừng như trên. Vì đã hơn 2 năm không gặp nên ko biết hiện giờ vợ cũ đang ở đâu vì mình ở Sài Gòn còn vợ cũ ở Cần Thơ. Vậy mình phải làm gì?
Thì bạn viết thư giải thích y như trên. Cố gắng cung cấp thông tin nào bạn có dù là thông tin cũ.

=> Lúc mình điền Ds160 và khi lãnh sự phỏng vấn hôn thê mình, hôn thê đã nói rõ là chưa cưới bao giờ thì sao họ lại yêu cầu cái nảy phải giải quyết thế nào?
Viết thư nói là chưa bao giờ kết hôn.

610140 top -

Cám ơn cochin đã tư vấn nhanh.

Cochin có thể chỉ thêm cho mình biểu mẫu hướng dẫn điền thế nào để mình ghi rồi gửi cho lãnh sư quán được không ?

Ngoài ra họ còn yêu cầu những thứ này , mong cochin tư vấn giúp:

1/ Beneficiary: In a signed statement please list all of your relatives in US. Please include their full American and Vietnamese names, date of birth, their relationship to you, and their current address and their telephone number.

2/ Petitioner: In a signed statement, please provide a detailed chronology (timeline) of your relationship. Please explain clearly when and how you first met, how you were introduced and when you began corresponding with each other.......... If a friend or relative arranged the meeting , provide the name of the individual whon did the matchmaking and their current contact information. Also, provide a statement from that individual indicating how they know the Petitioner and Beneficiary...

=> Chuyện cua mình là thế này: Ba mẹ của em rễ mình giới thiệu hôn thê cho mình, hôn thê của mình gọi ba mẹ của em rễ mình là ông bà và gọi em rễ của mình là chú vì ông bà nội của hôn thê mình là anh em họ của ba mẹ em rễ mình , hơi phức tạp nhưng là quan hệ xa . Hiện tại em rễ mình sống cùng nhà bên Mỹ với mình thì ở mục 1, mình có phải liệt kê em rễ của mình là Relative của hôn thê đang ở Mỹ hay không ? Rồi mình sẽ nêu relative giới thiệu hôn thê cho mình là ba mẹ của em rễ mình đúng không ?

610142 top -

Diện hôn phu thê hay diện vợ chồng khi bị giấy xanh là hầu như đều bị bổ túc giống nhạu Trong giấy xanh ghi rất rõ ràng cac; mục cần bổ túc.
Mục nào có thì bạn ráng giải thích dễ hiểu+ bằng chứng.
Mục nào không có bằng chứng thì giải thích
Mục nào không đúng (ví dụ như hôn thêchưa bao giờ kết hôn) thì viết thư giải thích là chưa bao giờ kết hôn

Thông tin thân nhân: Trong đó có bảng yêu cầu khai nội ngoại... bạn phải ghi đầy đủ.

610143 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update