BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - Jane322013 - Sai tên trên I94-SSN
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào mọi người!

Xin các bạn, anh chị giúp đỡ trường hợp của mình như sau:

Mình đã sang Mỹ được gần 1 tháng diện hôn thê nhưng chưa làm giấy tờ Greencard vì tên của mình trên visa giống hộ chiếu, I94, SSN ( khi đi làm social security number (ssn) họ dựa vào I94. Còn tên trên I94 dựa vào visa). Tất cả giấy tờ đều là:
Nguyễn Thị An: (Last name- Middle name- First name)
Nhưng theo mình biết giấy tờ phải đúng cách Mỹ sẽ là: Nguyễn An Thị (Last name- First name- Middle name) mới đúng,
Mình lên văn phòng social security s trình bày để chỉnh lại first name nhưng họ không chỉnh sau đó mình lên custom and border, gọi điện, email đủ thứ nhưng họ không chỉnh,
Mình có nên tiếp tục đi đăng kí kết hôn(đổi sang họ chồng: , rồi tiếp tục làm giấy tờ xin greencard. khi nào có greencard mình quay lại đâu ( ssa hay uscis,vì mình nghe nói khi đăng kí kết hôn rồi thì văn phòng social security không còn chức năng) để họ chỉnh lại first name cho đúng đồng thời đổi qua họ chông? Liệu khi điền giấy tờ làm Greencard mà tên trên i94 và sscard sai có vấn đề gì khổng
Giờ mình phải làm sao xin mọi người giúp mình vơi. Mong tin và Cảm ơn mọi người nhiêu..

599573 top -

1. Bạn có 90 ngày để làm xong thủ tục kết hôn và nộp đơn xin thẻ xanh, do đó cứ tiến hành kết hôn... tên chỉnh lại sau.

2. Hiện nay LSQ ghi tên giống kiểu VN nhưng những bộ phận liên quan bên Mỹ hình như không biết hoặc chưa biết điều này do đó cứ căn cứ theo kiểu Mỹ. Nhiều người bị như vậy rồi.

599588 top -
Cảm ơn cochin. Mình sẽ làm bước tiếp theo, nếu có khó khăn gi mong mọi người hướng dẫn

599669 top -
Hi Cochin và mọi người ơi cho em giúp e chút ạ:
Trong phần đơn I 485 có nội dung: give your name exactly as it appear in your form I94, arrival-departure record.
Vấn đề là tên e trong phần I94 bị sai, nó lấy tên đệm của e thành first name. H e điền thế nào ạ? Ghi như form I94 sai hay sao a. PS: ten tren passport, visa, i94 đều giống nhau ( Nguyễn Thị An)
Cảm ơn nhiều a.

600008 top -

Trong phần đơn I 485 có nội dung: give your name exactly as it appear in your form I94, arrival-departure record.
Vấn đề là tên e trong phần I94 bị sai, nó lấy tên đệm của e thành first name. H e điền thế nào ạ? Ghi như form I94 sai hay sao a. PS: ten tren passport, visa, i94 đều giống nhau ( Nguyễn Thị An)
Form đã yêu cầu ghi give your name exactly as it appear in your form I94, arrival-departure record, nên bạn căn cứ tên theo I94 mà họ đã cấp.

Bạn chỉ có 90 ngày để làm xong thủ tục kết hôn và nộp đơn xin thẻ xanh, nên hiện tại bạn cứ làm I485 cho xong. Sau khi đã có Thẻ Xanh, SSN, ổn định các việc chính, vv... bạn tiến hành làm đơn I-90 (Application to Replace Permanent Resident Card) để xin điều chỉnh tên trên Thẻ Xanh (nếu muốn).

V/v điều chỉnh tên trên Thẻ Xanh, khi nộp đơn I-90 sẽ mất phí là $450. Để xin miễn đóng phí này, bạn nộp kèm form I-912 (Request for Fee Waiver). Các forms:

. I-90
. I-912

Nếu làm đơn I-90 online, tại phần Reason for Application, bạn check dấu ở mục thứ 4:

My existing card has incorrect data because of DHS error. (Scan the card that contains the incorrect data and upload it for inclusion with this application under "Evidence Upload. ")

Khi đó phần tính phí APPLICATION FEES ở cột trái sẽ là $0.

Image

600045 top -
Cảm ơn câu trả lời rất cặn kẽ của anh/ chi.

600097 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update