BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - thunguyen2012
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào anh chị trong diễn đàn.
Em và chồng quen nhau qua mạng,chồng em lớn hơn em 20 tưổi,tìm hiểu nhau được 1 năm 7 tháng thì anh về thăm em lần đầu và tụi em đã tổ chức tiệc cưới(đó là lần đàu anh về Việt Nam )vì lí do cá nhân tụi em chưa đăng ký kết hôn. Sau đó anh quay trở về Mỹ đến bây giờ đã 3 năm,vì điều kiện cưộc sộng anh chưa về thăm cũng như bảo lãnh cho em. Hiện tại anh đã có công việc tương đối,nên muốn vợ chồng được sum hơp.Em có câu hỏi rất mong anh chị đi trước tư vấn giúp em
Em nên mở hồ sơ diện hôn thê hay vợ chồng (trong thời gian quen nhau em đã từng xin visa công tác nhưng bị rớt).
Vì em là thành viên mới nên không biết có chị nào có hoàn cảnh giống em không,vì em thấy tụi em sẻ rất khó xín visa vì thứ 1 là chênh lệch tưổi,thứ 2 là thời gian tìm hiểu đến cưới chỉ gặp nhau 1 lần,em rất lo lắng và cần sự tư vấn của anh chị đi trước,đặc biệt là những ai có trường hợp như em. Em rất cảm ơn sự giúp đở của mọi người.

574885 top -

Đề nghị đọc NỘI QUY.

Sửa lại đầu đề [bằng cách edit post đầu tiên] như ấn định trong NỘI QUY rồi sẽ được giúp.

574888 top -
Xin lỗi vì e mới tham gia diễn đàn nên không hiểu. Edit có nghĩa là phải làm thế nào. E rất cảm ơn.

574890 top -
Sửa lại đầu đề [bằng cách edit post đầu tiên] như ấn định trong NỘI QUY.

574891 top -

Cho em hỏi là em sửa lại như vậy có đúng không?XIn lỗi Vì mới tham gia nên em không hiểu,xin BQT chỉ giúp em.EM xin cảm ơn rất nhiều

574920 top -

Chào bạn,

Em và chồng quen nhau qua mạng,chồng em lớn hơn em 20 tưổi,tìm hiểu nhau được 1 năm 7 tháng thì anh về thăm em lần đầu và tụi em đã tổ chức tiệc cưới(đó là lần đàu anh về Việt Nam )vì lí do cá nhân tụi em chưa đăng ký kết hôn. Sau đó anh quay trở về Mỹ đến bây giờ đã 3 năm,vì điều kiện cưộc sộng anh chưa về thăm cũng như bảo lãnh cho em. Hiện tại anh đã có công việc tương đối,nên muốn vợ chồng được sum hơp.Em có câu hỏi rất mong anh chị đi trước tư vấn giúp em
Em nên mở hồ sơ diện hôn thê hay vợ chồng (trong thời gian quen nhau em đã từng xin visa công tác nhưng bị rớt).
Trước hết, chồng bạn phải có quốc tịnh Mỹ mới mở hồ sơ diện hôn phu/thê được đồng thời, tùy theo hoàn cảnh và mối quan hệ, NBL/NĐBL quyết định nên mở hồ sơ diện Hôn phu/thê (K1) hoặc diện vợ chồng (CR-1; IR-1).

Để biết thêm thông tin, bạn đọc tại Thư Viện Di Trú mục:
2.1.6. Bảo lãnh vợ chồng (CR-1; IR-1)
2.1.7. Bảo lãnh hôn phu thê (K-1)
2.1.8. Tiến trình bảo lãnh hôn phu thê (K-1)

Chúc bạn may mắn.

------------------------------------------------------
Tạm thời, hồ sơ của bạn để diện K1, nếu thay đổi sẽ chuyển.

574929 top -
Chào anh Sauhai. Em rất cảm ơn ý kiến của anh,chúc anh nhiều sức khỏe, em sẽ suy nghĩ và tìm hiểu kỷ. Sau khi mở hồ sơ em sẻ xin sự tư vấn thêm của anh chị .

574939 top -

- Nếu bảo lãnh diện hôn thê bạn không nên lấy hình đám cươí ra làm bằng chứng. LSQ sẽ hủy diện hôn thê và yêu cầu bạn bảo lãnh theo diện vợ chồng.

- Nếu bảo lãnh diện vợ chồng thì NBL phải về VN làm giấy kết hôn: viewtopic.php?f=12&t=13072

574959 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update