BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - thunghia
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào Anh (Chị) VDT. Xin anh chị và các bạn tư vấn giúp hồ sơ của mình nhé

- Năm 2013 ox mình về VN chơi, có cầm về dùm mình 1 chiếc iphone do bạn mình gửi. thời gian sau do sự giới thệu của người bạn, mình và ox bắt đầu chat với nhau và có tình cảm.

- cuối tháng 1/2015 a và mẹ a về VN làm đính hôn để bảo lãnh mình. sau khi đính hôn a sẽ về Mỹ làm hồ sơ bảo lãnh cho mình. mình nhờ VDT và các bạn tư vấn cho mình hồ sơ thế nào ? cách thu thập bằng chứng sao cho thuyết phục , vì nhiều người nói bây giờ PV rất khó.

- Năm 2013 a về tụi mình ko co chụp hình chung, cũng ko có bằng chứng lúc đó chúng mình đã găp nhau.

Mong VDT và các bạn giúp đỡ tư vấn giúp mình. Chúc mọi người nhiều sức khoẻ. Em xin chân thành cảm ơn.

572823 top -

Bạn vào thư viện đọc:
2.1.7. Bảo lãnh hôn phu thê (K-1)
2.1.8. Tiến trình bảo lãnh hôn phu thê (K-1)
2.1.9. Cách điền đơn DS-160

2.1.10. Timeline - cho diện vợ chồng và đính hôn
2.1.10a. Timeline - Bài viết của Hungviet
2.1.10b. Timeline - BeTrangLau
2.1.10c. Timeline - NuHoangLoLem
2.1.11. Bằng chứng quan hệ hôn phu/hôn thê hoặc vợ chồng

572841 top -
Em xin cảm ơn Chị Cochin đã list ra những mục e cần tham khảo. Em có chút lo lắng, lần đầu tiên õ e về tụi e ko có bằng chứng nào chứng minh lần đó tụi em đã gặp nhạu Như vậy thì co sao ko ạ?

572860 top -

Chào bạn,

Em có chút lo lắng, lần đầu tiên õ e về tụi e ko có bằng chứng nào chứng minh lần đó tụi em đã gặp nhạu Như vậy thì co sao ko ạ?
Không sao đâu bạn. Giả sử 2 bạn gặp nhau lần đầu tại VN, bạn có thể chứng minh ngày bạn trai của bạn về VN như: vé máy bay, passport v.v... Ngoài ra trong quá trình 2 bạn quen nhau còn nhiều bằng chứng khác nữa.

Chúc bạn may mắn.

572871 top -

Dạ, em xin cảm ơn bác SauHai đã cho e ý kiện Vậy khi e đi PV phải cầm theo bảng photo passport của ox e ạ?. Vì lần đó ox e về ko giữ lại cùi vé máy bay.

572878 top -
Hi bạn,
Bạn đừng quá lo lắng, tụi mình cũng ko có bằng chứng lần đầu ox về VN, chỉ có visa trong passprt (bạn có thể cầm theo khi vào pv) Và cố gắng thu thập bằng chứng hiện tại(chat, phone calls,...).
Và đặc biệt ngày pv nếu ox bạn về VN đi cùng bạn thì tỷ lệ đậu rất cao.
Chúc bạn may mắn.

572885 top -
Cảm ơn bạn uyenvuong rất nhiều. Mình thấy bây giờ nói PV khó , nên mình thấy lo lằng. Bạn có skype ko? CÓ thể add để trao đổi kinh nghiệm được ko bạn? Chúc bạn luôn mạnh khoẻ.

572922 top -

Hi bạn,
Mình ko biết hiện tại ra sao, chứ mình pv năm 2013, thấy hầu hết đều Pink!
Bạn cố gắng tìm hiểu về ox càng nhiều càng tốt (công việc, sở thích,nhà cửa, người thân, con cái riệng nếu có...) Vì khi pv mình bị hỏi nhiều câu liên quan đến những vấn đề này.
Bạn có thể chat với mình qua Yahoo messenger uyenvuong2009, hay Facebook Uyen Donovan.
Chúc bạn nhiều may mắn

572937 top -
Hi bạn uyenvuong. tâm lý mới làm nên hơi lo lằng, bạn có weeding plan 90 ngày sau khi tới Mỹ ko? Cho mình xin file mẫu được ko? Nếu có bạn email giúp mình nhé.
Email: gio_thien_dương1986@yahoo.cọm
Thanks bạn!

573120 top -
Hi thunghia,
Wedding plan mình để trong computer ở VN, chị mình đã delete vì nghĩ mình ko cần nữa.Nhưng mình nghĩ có nhiều bạn trên VDT có , bạn hỏi thử.
Chúc bạn sớm đoàn tụ cùng ox.

573261 top -

Cảm ơn bạn uyenvuong rất nhiều. tụi mình vừa làm lễ đính hôn. sau khi õ về Mỹ sẽ nộp hs. hy vọng dc sự giúp đỡ của bạn và mọi người.
Chúc bạn và Anh Chị năm mới nhiều thành công và hạnh phuc.

573862 top -

Vui lòng cho em hỏi khi xét hồ sơ nhanh hay chậm tuỳ vào từng tiểu bang hay do xét hồ sơ đầy đủ sẽ được appro sớm
Cả 2 lý do đều đúng.

Ngoài ra còn do HS đó có gặp rắc rối về bằng chứng, phạm tội, kết hôn, ly hôn... trước đây hay không.

578083 top -
Dạ. Chân thành cảm ơn chị Cochin ạ. Chúc chị luôn vui và mạnh khoẻ.

578139 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update