BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ Sơ K1- HongMcgillis
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào các anh chị trong diễn đàn Vietditru,
Mình là thành viên mới có một vài thắc mắc rất mong được các anh chị ở đay tư vấn giúp.
Hồ sơ của mình là diện hôn phu / hôn thê và đã đươc approved ngày 17/11/2014. Nhưng cho đến nay mình vẫn chưa nhận đươc bất cứ thông tin gì từ NVC. Mình cũng có viết thư cho họ nhưng cũng chưa thấy trả lời.

Thư thong báo approved cua mình họ nói sẽ có giá trị đến ngày 16/03/2015. Vậy cho mình xin hỏi các anh chị là nếu trong trường hợp mình không thể hẹn đươc phỏng vấn trước ngày 16/03/2015 thì hồ sơ cua mình có bị ảnh hương gì không?.

Mình hỏi viec này là vì mình có đang nhập thử vào trang đang ký lich hẹn thì thấy nó hiện ra ngày còn trống đầu tiên là 04/03/2015. Nên mình thấy lo lắng quá. Vì nếu mình nhận HCM....từ NVC rồi đợi P3 tu sứ quán nữa...thì chắc mình khong thể đặt lịch hẹn trước ngày 16/03/2015.

Rất mong các anh chị o đay tư vấn giúp mình với.

Rất chân thành cám ơn và chúc các anh chị sức khoe và một mùa Giáng Sinh An Lành.

Xin cám ơn rất nhieu ạ !

571308 top -

Đề nghị đọc NỘI QUY.

Sửa lại đầu đề [bằng cách edit post đầu tiên] như ấn định trong NỘI QUY rồi sẽ được giúp.

571309 top -
Cho mình xin lỗi vì đã không đọc kỹ hướng dẫn cách đăng bài. mong các anh chị bỏ qua.
Xin hỏi mình sửa vậy đã đúng chua ạ?
Xin cám ơn các ơn các anh chị và mong được giúp đỡ.

571311 top -

Thư thong báo approved cua mình họ nói sẽ có giá trị đến ngày 16/03/2015. Vậy cho mình xin hỏi các anh chị là nếu trong trường hợp mình không thể hẹn đươc phỏng vấn trước ngày 16/03/2013 thì hồ sơ cua mình có bị ảnh hương gì không?.
Không sao hết. Ngày hết hạn sẽ được tính nếu trong thời gian từ đây đến đó bạn không làm tiếp các bước để hoàn tất HS PV thì ngày 16/3/2015 sẽ bị hết hạn. Còn bạn vẫn liên lạc nộp giấy tờ và xếp ngày PV thì không sao hết.

Bạn vào thư viện đọc 2.1.8. Tiến trình bảo lãnh hôn phu thê (K-1) từ bước 4 trở xuống.

571315 top -

Mình cám ơn Cochin nhiêu nhé.
Chúc bạn nhiều sức khoẻ...!

571316 top -
Xin chào các anh chi trong VietDitru,
Chào Cochin, hiện mình đang điền thông tin để thanh toán phí , tới phần bước 8 thì họ bảo mình nhập thông tin biên nhận MRV , cho mình hỏi mình phải nhập gì ở phần này. Rất mong Cochin giup đỡ hoặc có anh chị nào có kinh nghiệm này giup mình với. Xin chân thành cám ơn và chúc các anh chị cuối tuần vui vẻ !

574051 top -

Chào bạn,

Chào Cochin, hiện mình đang điền thông tin để thanh toán phí , tới phần bước 8 thì họ bảo mình nhập thông tin biên nhận MRV , cho mình hỏi mình phải nhập gì ở phần này.
Sau khi đã đóng phí xin visa, bạn có thể đặt lịch hẹn phỏng vấn vào các ngày làm việc tiếp theo. Trong phần nhập thông tin biên nhận MRV:

1. Nếu bạn thanh toán phí trước 5 giờ chiều:
Phần nhập thông tin biên nhận MRV sẽ tự kích hoạt vào khoảng 11 giờ sáng vào ngày làm việc tiếp theo.

2. Nếu bạn thanh toán phí sau 5 giờ chiều:
Phần nhập thông tin biên nhận MRV sẽ tự kích hoạt vào khoảng 11 giờ sáng 2 ngày sau khi đóng phí.

Chúc bạn may mắn.

574057 top -

Dạ cho em cám ơn anh SauHai nhiều ạ ! Chúc anh cuối tuần vui vẻ !.

574063 top -
Anh SauHai ơi cho em hỏi, tên đầy đủ của em là Phạm Thị Hồng và lúc điền đơn DS 160 em đã điền như sau :

Surrname : Pham
Given name : Hong Thi

Tất cả giấy tờ khi họ gửi thông báo cho em cũng đều ghi như vậy.

Nhưng khi em điền thông tin để đóng phí visa em đã không cẩn thận chuyện này , em điền như sau :

Tên : Hong
Họ : Phạm

Em đả đóng phí sáng nay, giờ vô kiểm tra lại mới phát hiện là mình không để ý chuyện này.

Cho em hỏi là mình có cần phải điều chỉnh lại không, và nếu điều chỉnh lại có ảnh hương gì khoong ạ? em thấy hơi lo lắng, mong các anh chị giúp đỡ và cho lời khuyên.
Chúc các anh chị đầu tuần nhiều thuận lơi.
Cám ơn các anh chi rất nhiêu.

574100 top -

Anh SauHai ơi cho em hỏi, tên đầy đủ của em là Phạm Thị Hồng và lúc điền đơn DS 160 em đã điền như sau :

Surrname : Pham
Given name : Hong Thi

Tất cả giấy tờ khi họ gửi thông báo cho em cũng đều ghi như vậy.

Nhưng khi em điền thông tin để đóng phí visa em đã không cẩn thận chuyện này , em điền như sau :

Tên : Hong
Họ : Phạm

Em đả đóng phí sáng nay, giờ vô kiểm tra lại mới phát hiện là mình không để ý chuyện này.

Cho em hỏi là mình có cần phải điều chỉnh lại không,
Không sao hết.

574110 top -

Mình nhận đươc email từ NVC thông báo cho mình biết là hồ sơ của mình đá có HCM vào ngày 22 / 01/2015 và họ nói sẽ gửi thư thông báo cho mình biết khi nào họ chuyển HS của mình về sứ quán ở VietNam. Nhưng mả mình không nhận đươc thông báo từ họ mà hôm qua mình nhận đươc P3 từ sứ quán báo đã nhận đươc case của mình và hướng dẫn mình các bươc tiếp theo. Nên mình cũng không biết chính xác là bao lâu nữa.
Mình nghĩ chắc bạn sẽ nhận đươc P3 sớm thôi.
Rất vui được làm quen với ban. Thân.

574112 top -
Cám ơn Cochin nhiều nhé.

574113 top -
Đề nghị đọc NỘI QUY.

574129 top -

Xin chào các anh chị trong diễn đàn Vietditru,
Trước hết mình xin đươc gửi lời cám ơn đến các anh chị trong diễn đàn thật nhiều và xin đươc chúc các anh chị thật nhiều sức khoẻ và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.
Mình đã phỏng vấn vào ngày 6 / 5 vừa rồi và đã đậu, hiện mình đang chờ họ chuyển Visa về nhà. Tâm trạng hiện tại thì vừa mừng mà cũng thấy lo vì mình biết sẽ còn nhiều việc phải làm khi qua Mỹ.

Mình đi diện K1, nên qua Mỹ sẽ đăng ký kết hôn. Mình xin đươc tư vấn vài viêc.
Xin hỏi các anh chị là khi đăng ký hôn kết ở Mỹ , mình cần phải chuẩn bị những loai giấy tờ gì?
Sau khi kết hôn mình mới có thể xin thẻ xanh hay khi đến Mỹ mình đã có thể xin thẻ xanh?
Xin các anh chị đã có kinh nghiệm chia sẻ giup mình với nhé !
Xin chân thành cám ơn.
Chúc các anh chị một tuần mới nhiều thuận lơi.

581529 top -

Bạn vào thư viện đọc 2.1.8. Tiến trình bảo lãnh hôn phu thê (K-1).

581550 top -
Hồ Sơ K1- HongMcgillis
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image