BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 Jolie bổ túc hồ sơ
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Kính chào các anh chị trong vietditru
Em là thành viên mới, rất vui khi được tham gia diễn đàn và xin kính chúc mọi người sức khỏe, hạnh phúc.
Em có thắc mắc như sau mong mọi người giúp đỡ.
Em đã đi phỏng vấn xin visa diện K1 vào ngày 30/09/2014. Sau khi phỏng vấn, em nhận được giấy xanh yêu cầu bổ túc hồ sơ
Trong giấy xanh co 2 mục ( mục số 2 ghi rõ là người bão lãnh làm- timeline)
Thắc mắc của em chính là ở mục số 1 ( Nội Dung: Please submit an original signed letter of explanation as to how Petitioner and Beneficiary communicate without a common language.Please provide any supporting documents and an English translation of the letter of explanation and any documents submitted- vui lòng cung cấp bản tường trình giải thích lý do tại sao người bảo lãnh và đương đơn không nói cùng một ngôn ngữ nhưng vẫn giao tiếp được với nhau. Vui lòng cung cấp bản dịch tiếng anh của bản tường trình và những tài liệu tương ứng liên quan)
Em xin hỏi là họ không ghi chính xác đương đơn hay người bảo lãnh làm vậy em (đương đơn) là người làm đúng không ạ? Em đã làm một bản tường trình bằng tiếng anh ( vì thực sự chúng em giao tiếp bằng tiếng anh) , như vậy em có phải làm một bản tiếng việt nữa không ạ? Em xin hỏi là có cần công chứng không vì theo như em hiểu thì họ không yêu cầu công chứng mục này. Hôn phu của em có phải làm bản tường trình này và công chứng không ạ
Em xin cám ơn và mong mọi người giúp đỡ

566121 top -

Cả 2 đều viết bản tường trình thì càng tốt. Nếu có chat với nhau thì in ra để làm bằng chứng.

Trong bản tường trình của bạn, bạn nói rõ là bạn giao tiếp bằng tiếng Anh với hôn phu của bạn.

566136 top -
Em xin cảm ơn cochin . Em muốn hỏi thêm như sau:
- Lá thư của em viết bằng tiếng Anh ( kí tên) không cần công chứng đúng không ạ
- Lá thư của hôn phu em viết bằng tiếng Anh ( kí tên) phải công chứng bên Mỹ đúng không ạ
Em xin cảm ơn một lần nữa và chúc cochin cũng như mọi người trong gia đình vietditru nhiều sức khỏe và hạnh phúc

566214 top -

Nếu trong thư không yêu cầu công chứng thì bạn không cần công chứng chữ ký. Tuy nhiên nếu bạn muốn chắc ăn thì đem đi công chứng chữ ký (cả 2).

566231 top -

em cảm ơn cochin nhiều ạ
cho em hỏi thêm là lá thư của em bằng tiếng anh thì ở Việt Nam công chứng ở đâu ạ
em xin cảm ơn

566279 top -

Bạn chỉ công chứng chữ ký, chứ không phải công chứng nội dung.

cochin không biết ở VN họ công chứng thế nào chứ ở Mỹ khi công chứng chữ ký thì người ta chỉ xem ID, tên, và tên trong giấy đó rồi công chứng mà tôi. Nội dung họ không cần biết bạn viết cái gì có đúng sự thật hay không. Bởi vậy họ có thể công chứng chữ ký dù giấy đó là ngôn ngữ nào.

566291 top -
em xin cảm ơn cochin

566383 top -

Em chào cochin va` cả nhà vietditru
Trước tiên em xin gửi lời cảm ơn và chúc sức khỏe cochin và mọi người.
Em đã bổ túc thành công và nhận được visa.
Em có thắc mắc sau mong cochin và mọi người giúp:
Trên visa của em ghi
Issue date :dd/mm/yy; Expiration Date: dd/mm/yy
Petitioner : tên ông xã em
Expiration date of petition: dd/mm/yy

Ngày trên Expiration date of petition sớm hơn ngày Expiration date 1 tháng.

Em xin hỏi em phải rời Việt Nam trước ngày Expiration date hay ngày Expiration date of petition

Em xin cảm ơn và mong nhận sự giúp đỡ của cochin và mọi người.

567295 top -

Issue date :dd/mm/yy; Expiration Date: dd/mm/yy
Bạn đấn Mỹ trước ngày Expiration Date.

567329 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image