BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - Nhu Ngoc
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the
immigrant visa petition: WAC1490212509 filed by RALPH JEFFERSON SIFFORD
on behalf of NHU NGOC THI NGUYEN. The NVC completed its processing of
this visa petition, and forwarded it to the U.S. Embassy or Consulate in
HO CHI MINH CITY VIETNAM.
NVC completed the processing of your immigrant visa petition and
forwarded it to the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY,
VIETNAM on 11-AUG-2014.

Case Number: HCM2014
Petitioner's Name: SIFFORD, RALPH JEFFERSON
Principal Applicant's Name: NGUYEN,NHU NGOC THI
Preference Category: K1
Your Priority Date: 08Apr2014
Foreign State Chargeability: VIETNAM
Invoice ID Number: 36932606
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Em đã nhận được mail như trên
Bước tiếp theo em nên làm gì, mong anh chị trên diễn đàn giúp em. Em cám ơn .

561642 top -

Em xin chào cả nhà Việt Di Trú!
Em đã điền đơn DS-160 giờ em phải làm gí nữa mong anh chị giúp em.
Xin Cảm ơn.

561647 top -

Em đã điền đơn DS-160 giờ em phải làm gí nữa mong anh chị giúp em.
Bạn vào thư viện đọc:
2.1.8. Tiến trình bảo lãnh hôn phu thê (K-1)

561653 top -
Em xin chào anh chị trong Việt Di Trú.
Từ lúc em nhận được thông tin hồ sơ đã chuyến đến Lãnh Sự quán Hoa Kỳ ở TP.HCM đến lúc em phải hoàn tất hồ sơ và đăng ký lịch phỏng vấn là bao lâu ạ?

Mong anh chị giúp em với
Em xin cảm ơn.

561789 top -

Từng bước hướng dẫn đã có sẵn trong câu trã lời trên của chị cochin, bạn lại có thể đặt hẹn, cho nên bao lâu là tùy các bước bạn thực hiện thủ tục.
thân,

561797 top -
Chào anh chị trong Việt Di trú.

Cho em hỏi làm diện bảo lãnh K1 có cần giấy chứng nhận độc thân của 2 người không ạ.
Vì em có về quê Bình Thuận làm nhưng họ nói phải kêu hôn phu em về cùng để họ phỏng vấn rồi mới cấp giấy chứng nhận độc thân cho em.Em hỏi tại sao thì họ nói hôn phu em lớn hơn em 20 tuổi.Cho em hỏi có phải như vậy không ạ.
Và cho em hỏi từ lúc em nhận được thông tin hồ sơ em đã chuyển đến lãnh sự quán Hoa Kỳ tại HCM và em chuẩn bị thủ tục trước khi phỏng vấn trong khoảng 3 tháng thì hồ sơ của em có bị hết hạn không ạ.

Mong anh chị giúp em...
Giờ em rất hoang mang không biết làm như thế nào...vì hôn phu em là người ngoại quốc nên anh không hiểu gì về vấn đề ở VN hết.

561879 top -

Cho em hỏi làm diện bảo lãnh K1 có cần giấy chứng nhận độc thân của 2 người không ạ.
Khi PV thì cần, nhưng nếu không có giấy này thì bạn cũng có thể ký giấy tuyên thệ độc thân ngay tại buổi PV.

561895 top -

Nếu Ngọc lo lắng thì có thể làm giấy chứng nhận độc thân để phần lý do là: Bổ sung hồ sơ xuất cảnh thôi thì sẽ có ngay và không bị làm khó, đó là kinh nghiệm của chi.

Còn phần HS sau khi chuyển về LSQ ở VN thi em check case theo link sau https://ceac.state.gov/ceac/. Sau khi HS được chuyển về LSQ 2 tuần thì em co the email hỏi LSQ, sau đó LSQ sẽ gởi P3 cho em rồi em cứ theo hướng dẫn mà làm tiếp các bước sạu Chúc em may mắn

561966 top -
Chào các anh chị!
Đầu tiên em xin cảm ơn anh chị trong Việt Di Trú giúp đỡ em!

Sau đây em có câu hỏi mong anh chị giúp em với.
Em đã điền xong form DS-160, giờ em muốn in phiếu nộp phí ngân hàng và em cũng đã vào theo các đường link hướng dẫn trong thư viện di trú nhưng vẫn không tìm thấy trang xem, điền thông tin và in phiếu ngân hàng để ra ngân hàng nộp tiền.
Và in giấy can kết kết hôn trong vòng 90 ngày ở đâu ạ?

Dạ em rất cảm ơn!

562179 top -

giờ em muốn in phiếu nộp phí ngân hàng và em cũng đã vào theo các đường link hướng dẫn trong thư viện di trú nhưng vẫn không tìm thấy trang xem, điền thông tin và in phiếu ngân hàng để ra ngân hàng nộp tiền.
Bạn đọc kỹ chưa? Rõ ràng trong bước 4 có link + Ngân hàng và Phương thức Thanh toán/Thanh toán Phí xin Visa cơ mà.

Và in giấy can kết kết hôn trong vòng 90 ngày ở đâu ạ?
Giấy này co NBL và NDBL tự ghi. Giấy can kết (của đương đơn) sẽ kết hôn trong vòng 90 ngày.

562208 top -

Dạ! Đầu tiên em xin cảm ơn anh chị trong Việt Di Trú đã giúp đỡ ẹm!
Hồ sơ của em cũng tương đối gần hoàn thành và em chỉ thắc mắc là hôm nay 28/08/2014 em muốn đi nộp phí Ngân Hàng và muốn khoảng 09/10/2014 ( thấy có đăng lịch phỏng vấn tiếp theo)mới đăng ký phỏng vân. Vậy có được không ạ? ( Vì em chưa đi khám sức khoẻ và chích ngừa).

Mong được sự giúp đỡ của anh chị!
Em xin trân thành cảm ợn

562714 top -

Sau khi bạn đăng ký được ngày PV thì bạn im giấy đó ra và đi khám sức khoẻ.

562846 top -
Da. Em cảm ơn chị Cochin nhiều.

Em muốn đăng ký lịch phỏng vấn nhưng không được họ chỉ gửi cho em thư xác nhận DropBox có nghí là gì ạ? Và em nên làm gì tiếp theo ạ.
Mong chị Cochin giúp em với.

562860 top -

Thư trả lời hay thư xác nhận gì đi nữa thì bạn phải đọc nội dung của thư đó mới biết được.

562895 top -
Chào anh chị trong Việt Di Trú!
Em đã đóng phí ngan hàng và lên lịch hẹn phỏng ván nhưng không được, họ gửi cho em thư xác nhận DropBox có nội dụng như sau:

DropBox Confirmation
Download Adobe Reader Printable Version
Applicant Name: NGOC NHU THI NGUYEN
Passport Number: B8385622
Receipt Number: 62011096723100

Please print this page and bring it with you to the nearest EMS location, along with the necessary documents for your visa type.

Notice:
Dropbox confirmation letter MUST be included in your mail in application otherwise your case will not be processed. 2 copies of letter need to be prepared (1 should be put inside the envelop and 1 will be submitted at VN Post location)
Please remove your passports from any covers.

Please address your visa renewal package to:

Ho Chi Minh

U.S. Consulate Section
Attn: Non-Immigrant Visa Unit – GSS
4 Le Duan Blvd, Dist. 1, Ho Chi Minh City

Sent via:
VNPost Express Joint Stock Company – HCM Branch
36 Bis Ba Vi, Tan Binh District, Ho Chi Minh city
(Dropbox document)

If you submit your application through the drop-off service without meeting the requirements to use this service, your visa processing will be delayed.

Please review the following checklist and bring the required documents to EMS for processing.

Checklist:

All Applicants:

• This visa renewal letter;
• Passport: Passports must be valid for at least six months beyond their intended period of stay in the United States;
• The DS-160 application form confirmation page [link to DS-160 page with additional info there].
• One Photograph: Two inches square (51mm x 51mm) color photograph, less than 6 months old, against a white background. The image must contain the full face, neck, and shoulders of the applicant in frontal view with a neutral, non-smiling expression.
• All previous U.S. visas and expired passports: If your previous visa is in an expired passport, you must include that passport.

Specific Applicants:

Children under 14 years old:
A copy of the child's birth certificate.
Copies of the parents’ passport biographic information pages OR national ID cards.
Copies of the parents' current and/or previous U.S. visas, if available.

F-1 and J-1 visa holders:
An original form I-20 (for F visa applicants) or DS-2019 (for J visa applicants). For returning students, this form must include an updated endorsement (signature) by your school/institution within the last 12 months.
Official transcripts covering coursework at U.S. institutions.

C-1/D applicants: Provide a current joining letter (original copy preferred) and photocopies of the following documents:
o If you have a Vietnamese Seafarer’s Passport, copies of pages 1 (biopage and observations) and 32 (amendments).

o If you have a Vietnamese Seafarer’s Identity Document, copies of pages 1-3 (biopage and observations) and all used pages from beginning to present.

Please review the requirements for your applicable visa category to determine other essential and recommended documentation.

H1B and L visa holders:
Copy of most recent W-2 form and last 3 months of pay stubs.

Official/Diplomatic passport holders must also submit:
• Diplomatic note that clearly states the nature and purpose of travel, the intended travel/departure dates, and the sponsoring organization or entity
• A decision letter from the sponsoring Vietnamese ministry
Any letters of invitation from the U.S. government or other sponsoring agency

Vậy nó có nghĩa là gì ạ?
Tại sao em lại đăng ký lịch phỏng vấn không được ạ?
Mong anh chị giúp đỡ em.
Em trân thành cảm ơn.

562995 top -
Hồ sơ K1 - Nhu Ngoc
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image