BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - nguyenmai
1, 2, 3, 4 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các anh chị !
Em và hôn phu vừa mời nộp xong hồ sơ bảo lãnh diện K1 lúc tháng 5 này. Trước đây do từng kết hôn 1 lần, và sau 9 năm 2 người đã ly hôn. Giờ anh ấy với em kết hôn và anh đã 2 lần về việt nam để thăm và cưới em, do ko kịp giấy tờ nên chúng em chỉ đám cưới mà chưa đăng ký kết hôn. Vì công việc a ko thể về trong năm nay được nữa nên chúng em quyết đijnh bảo lãnh diện K1. Mọi người cho em hỏi hôn nhân lần trước của anh ấy có ảnh hưởng nhiều đến lần bảo lãnh này ko? Và cơ hội bảo lãnh thành công của em có cao ko ạ? Nếu bị từ chối hồ sơ bảo lãnh thì em và hôn phu còn cơ hội ko ạ? mong được nghe ý kiến của mọi người. Em xin chân thành cảm ơn!

552222 top -

Nếu họ phát hiện cuộc hôn nhân trước là giả thì sẽ bị ảnh hưởng.

552266 top -
Chào cochin, cho con hỏi khi nộp hồ sơ có cần giấy cam kết sẽ kết hôn khi đến mỹ ko ạ !

553740 top -
Chào bạn, giấy cam kết sẽ kết hôn trong vong 90 ngày sau khi đến Mỹ là phải có nhé bạn, bạn nên nộp cùng lúc mở hồ sơ luôn chứ sau này bổ sung sẽ mất thời gian. Giấy cam kết có mẫu ở trong VDT luôn đó bạn.

553745 top -

Chào chị ! Hồ sơ em nhờ luật sư làm ko nghe luật sư yêu cầu nên em cũng ko biết là cần phải có giấy cam kết, em xem trên diễn đàn nên em mới biêt. Sao lúc làm hồ sơ luật sư ko nói gì vậy nhỉ? vậy giờ mình chờ bên Sở di trú yêu cầu thì bổ sung hả chị?

553766 top -
Hồ sơ của chị chị tự làm nên chi cũng không rành Luật sư làm sẽ ntn nưa. Chắc LS làm nhiều thì họ cũng biết phải nộp giấy này thôi nên em đừng lo qua. Nhưng nếu thiếu thì chắc em phải đợi bên Sở di trú yêu cầu bổ sung, như vậy sẽ mất thêm thời gian của minh.

553853 top -

Trong instruction I-129F có ghi rõ ràng ở trang 5 câu số 7 b. Đó là giấy cam kết sẽ kết hôn trong vòng 90 ngày.

553874 top -

Cám ơn cochin, cho con hỏi, con xem hồ sơ trên web của uscis thì thấy để là Request for Evidence
On June 10, 2014, we mailed a notice requesting additional evidence or information in this case I129F PETITION FOR Fiancé(E).
Vậy bao lâu sẽ nhận được thư yêu cầu bổ túc giấy tờ ạ?

556409 top -

Trong vòng 10 ngày làm việc.

556434 top -
Chào cochin và các anh chị trong diễn đàn, đã hơn 10 ngày rồi con vẫn chưa nhận được thư yêu cầu bổ sung vậy có nên điện thoại để hỏi ko ạ cochin?

556958 top -

Nên gọi hỏi họ.

556964 top -
Cảm ơn cochin, cochin ơi cho con hỏi hồ sơ của em con khi check trên website thì để là

Immigrant Visa Case Number: HCM2013593071 01 HCM
Case Creation Date: 03-Apr-2013
Status Updated Date: 24-Jun-2014
Thì có nghĩa là sao vậy cochin. Con ko biết là post bài vào hồ sơ mới hay phải mở hồ sơ mới trên diễn đàn nên con vào đây hỏi mong admin thông cảm dùm con. Case number đã nhận được hơn 4 tháng nay nhưng tới nay vẫn chưa nhận được thư mời phỏng vấn nữa ạ và cũng ko có bất kỳ thông tin gì vậy giờ con phải làm sao ạ?
Cám ơn cochin.

557202 top -

Immigrant Visa Case Number: HCM2013593071 01 HCM
Case Creation Date: 03-Apr-2013
Status Updated Date: 24-Jun-2014

Your case is ready for your interview when scheduled at the U.S. Consular section. If you have already scheduled an appointment for an interview, please prepare your documents as directed in your appointment letter and appear at the consulate on the appointed date and time. Otherwise, please wait until you have been notified of your interview appointment. Additional information about how Immigrant Visa interview appointments are scheduled can be found at: http://travel.state.gov/visa/immigrants ... _3731.html
HS đang chờ để được xếp PV.

557217 top -

Cám ơn cochin, vậy khoảng bao lâu thì sẽ được gửi thư mời phỏng vấn ạ?

557219 top -

Muốn biết ngày PV phải hỏi NVC.

557356 top -
Hồ sơ K1 - nguyenmai
1, 2, 3, 4

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image