.
Hồ sơ K1 - Minh Cầm
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

1. Vào FEB/11/2014 em nhận được thư báo từ NVC đã nhận được I-129F (approved), NVC chuyển về HCM. Trên lá thư này cũng ghi:
"In the meantime, please have your Fiancé visit ceac.state.gov and complete form DS 160 to apply for a K visa."
Nhưng khi đọc hướng dẫn trên mạng, thấy rằng người ở VN phải chờ đến khi nào nhận được Bộ Hướng Dẫn (Instruction Package) rồi mới được điền và nộp đơn DS 160.

Cho đến hôm nay May 6, 2014 là đã gần 3 tháng rồi mà vẫn chưa nhận được thư gì của Lãnh Sự Quán HK tại tp HCM hết. Vậy em phải làm gì? Có cần phải tiếp tục chờ thư hay xúc tiến việc điền và nộp DS 160 online luôn ạ?

2. Bảo Trợ Tài Chánh (i-134): Thu nhập phải bao nhiêu mới có thể đủ điều kiện bảo trợ cho diện K1 ạ?

Nếu em ko đủ điều kiện bảo trợ thì em có cần điền i-134 ko? Em có thể nhờ người quen hỗ trợ được không? Người quen em phải điền mẫu đơn nào ạ?

Thanks,
Cầm

551036 top -

Cho đến hôm nay May 6, 2014 là đã gần 3 tháng rồi mà vẫn chưa nhận được thư gì của Lãnh Sự Quán HK tại tp HCM hết. Vậy em phải làm gì? Có cần phải tiếp tục chờ thư hay xúc tiến việc điền và nộp DS 160 online luôn ạ
Bạn đã để thời gian trôi đi cô ích. Điền DS-160... ngay, nếu không đơn bảo lãnh diện K sẽ hết hạn.

Đọc từ bước 4:
viewtopic.php?p=539859#p539859

551088 top -
Em lam theo bo huong dan,HƯỚNG DẪN HỒ SƠ XIN CẤP THỊ THỰC LOẠI K – HÔN PHU/ HÔN THÊ:

"Bước 1: Ngay khi nhận được bộ hồ sơ hướng dẫn này, đương đơn vui lòng hoàn tất và nộp Mẫu đơn Trực
tuyến xin Thị thực Không định cư DS-160. Sau đó in trang xác nhận Mẫu đơn DS-160 và gửi cùng với hình
làm thị thực và bản sao hộ chiếu cho mỗi thành viên trong gia đình đến văn phòng chúng tôi theo địa chỉ đã
nêu phía trên."

Em da chuan bi xog nhug thu dc yeu cau, ma khi Minh Fiancé cua em dem phong bi ra buu dien gui phat nhanh cho LSQ buu dien ko chiu gui phai lam sao day a?

Ko biet o VN muon nop/bo tuc ho so cho LSQ thi phai gui ntn a? Dem ho so den thang LSQ lieu co nguoi nhan giup minh ko? Cach lam viec o VN khac qua em ko hieu, xin a/c vui long giai thich giup em.

Thanks - Cam

554870 top -
Ah, cho em hoi la khi minh bao lanh dien hon the - hon phu thi co bat bươc phai to chuc mot le dinh hon trươc luc phong van ko a?
Tui em dinh la khi qua My thi lam dam cươi lươn, khoi lam le dinh hon, nhung ko biet co dươc ko...
Xin tra loi giup em voi nhe
Thanks - Cam

554992 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image