BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - Truonguyen
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào diễn đàn,

Tôi là thành viên mới của diễn đàn, nhưng thật ra tôi đã vào đọc và đã có được rất nhiều những thông tin rất cần thiết và học hỏi kinh nghiệm từ những anh chị đi trước từ khi tôi bắt đầu mở hồ sơ diện K1. Tôi thành thật biết ơn diễn đàn và chúc những thành viên trong diễn đàn nhiều sức khoẻ.

Hôm nay tôi có một thắc mắc xin các anh, chị trong diễn đàn giúp đỡ.

Hồ sơ của tôi đã được approved vào ngày 04 tháng 10, 2013 và đã có giấy báo về cho hôn phu của tôi yêu cầu điền đơn DS- 160, như vậy Lãnh sự quán có gửi Instruction package cho tôi nữa không hay? Và khi nào thì tôi bắt đầu điền đơn DS- 160.
Xin chân thành cám ơn,
Truonguyen

524647 top -

Hồ sơ của tôi đã được approved vào ngày 04 tháng 10, 2013 và đã có giấy báo về cho hôn phu của tôi yêu cầu điền đơn DS- 160
Vậy bạn tiến hành điền DS-160 và nộp giấy tờ cho LSQ. Bạn xem ở đây:
viewtopic.php?f=13&t=21580

524649 top -
Cám ơn Cochin !

Chúc Cochin thật nhiều sức khoẻ.

Thân ái,

Truonguyen

524653 top -
Xin chào Cochin và các anh chị trong diễn đàn,

Sau khi tham khảo hướng dẫn nộp đơn xin thị thực K1 thì tôi cần làm các bước sau :

1. Nộp mẫu đơn trực tuyến DS-160
2. In trang xác nhận mẫu đơn DS-160 và đơn DS-2001.
3. 2 tấm hình 5cm x 5cm
4. Bản sao hộ chiếu còn hiệu lực 8 tháng trở lên.

Tất cả hồ sơ trên gửi về Số 4 Lê Duẩn, QUẬN 1 TPHCM.

Xin Cochin cho tôi biết tôi hiểu như vậy là đúng không a. Nếu có gì thiếu sót xin Cochin bổ sung thêm.

Chân thành cám ơn !
Truonguyen

524666 top -

Bước 4: Khi Lãnh sự quán nhận được hồ sơ gốc được chuyển từ National Visa Center, Lãnh sự quán sẽ hoàn tất một số thủ tục hành chánh và gửi bộ hướng dẫn (Instruction Package) cho người được bảo lãnh (theo địa chỉ hoặc có thể bằng email) khoảng 2 tháng sau khi nhận đưiợc hồ sơ từ National Visa Center. Trong bộ hướng dẫn, sẽ yêu cầu bạn điền các mẫu đơn (DS-160) và các nộp các giấy tờ cần thiết. Bạn có thể nhấn vào đây xem hướng dẫn cụ thể: http://vietnamese.hochiminh.usconsulate ... u/cau.html
Tại sao bạn không bấm vào link trên để xem hướng dẫn cụ thể?

524689 top -
Dear Cochin,

Cám ơn Cochin đã tận tình hướng dẫn tôi.

Tôi có một thắc mắc xin Cochin và anh, chị trong diễn đàn hướng dẫn.

Sau khi tôi gửi mail hỏi LSQ về vấn đề chưa nhận được P3 thì được trả lời như bên dưới. Theo như thư này thì tôi đã điền đơn DS- 160 và DS 2001 gửi tới LSQ. Tuy nhiên đến nay tôi vẫn chưa nhận được P3 từ LSQ. Vậy, xin cho tôi hỏi, tôi cần làm gì khi thư chưa tới và hồ sơ P3 LSQ gửi cho mình gồm những tài liệu gì.

Trân trọng,
Truonguyen

Thank you for your inquiry.

We have sent the beneficiary the Instruction Package to the following address: ZZZZZZZZZZ. This package instructs the beneficiary to return the following documents to our office: the confirmation page of the electronic Nonimmigrant Visa Application Form DS-160,(2) visa photos and a copy of the passport. Please send them to the following address as soon as possible:

526097 top -

Chào bạn,

P3 là bộ hướng dẫn (Instruction Package).

We have sent the beneficiary the Instruction Package to the following address: ZZZZZZZZZZ. This package instructs the beneficiary to return the following documents to our office: the confirmation page of the electronic Nonimmigrant Visa Application Form DS-160,(2) visa photos and a copy of the passport. Please send them to the following address as soon as possible:
Nội dung cho biết LSQ đã gửi Instruction Package (bộ hướng dẫn) đến địa chỉ email ZZZZZZ của bạn.
Vậy bạn còn chần chờ gì nữa mà không điền DS-160, 2 tấm hình Visa và bàn copy passport cho Họ.

Chúc bạn may mắn.

526139 top -

Chào bạn Quangnguyen,

Cám ơn bạn đã trả lời cho mình.

Như mình đã trình bày, mình đã submit P3 cho LSQ rồi. Mình thắc mắc là LSQ đã gửi P3 cho mình nhưng đến nay mình vẫn chưa nhận được, vì mình không biết là ngoài Instruction package ra thì còn có tài liệu gì nữa không, vì mình sợ thất lạc hồ sơ.

Trân trọng,
Truonguyen

526148 top -

We have sent the beneficiary the Instruction Package to the following address: ZZZZZZZZZZ. This package instructs the beneficiary to return the following documents to our office: the confirmation page of the electronic Nonimmigrant Visa Application Form DS-160,(2) visa photos and a copy of the passport
Đây chính là package 3.

Bạn đã gởi DS-160, hình, copy passport và DS-2001 thì chờ thư PV.

NBL làm I-134 gởi về cho bạn cầm đi PV.

526162 top -
Dear Cochin,

Tôi rất cám ơn sự hướng dẫn chân tình của Cochin.

Chúc Cochin nhiều sức khoẻ và hạnh phúc !

Trân trọng,
Truonguyen

526190 top -

Dear Cochin và các anh chị trong diễn đàn,

Tôi có một thắc mắc xin Cochin và các anh chị cho tôi lời khuyên.

Tôi và hôn phu của tôi tự làm hồ sơ, không qua dịch vụ nào nên chúng tôi có nhiều điều chưa rỏ rất mong các bạn trong diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm và thông cảm nếu tôi có điều gù sai sót.

Hôn phu của tôi mới gọi cho tôi và nói rằng : Khi submit P3( Ds-160, DS-2001, 2 tấm hình, hộ chiếu photo)cho LSQ, thì mình phải đóng phí xin visa và có thể chọn ngày để phỏng vấn trong vòng 2 tuần. Tôi cũng đã giải thích cho anh là : đó có thể là một diện bảo lãnh khác nhưng anh vẫn khăng khăng là anh đã đọc rất kỹ ds- 160. Và nói là tôi cần kiểm tra lại cho chính xác. Xin cho tôi lời khuyên để tôi giải thích cho hôn phu tôi rỏ vấn đề này.

Trân trọng,
Truonguyen

526738 top -

Bạn đã đọc hết bài ở link trên cochin đã đưa cho bạn không?
Hồ sơ của tôi đã được approved vào ngày 04 tháng 10, 2013 và đã có giấy báo về cho hôn phu của tôi yêu cầu điền đơn DS- 160
Vậy bạn tiến hành điền DS-160 và nộp giấy tờ cho LSQ. Bạn xem ở đây:
viewtopic.php?f=13&t=21580

Trong đó có: + Hướng dẫn nộp đơn xin thị thực K . Đây là hướng dẫn của LSQ nơi bạn sẽ xin visa, được PV. Bạn phải theo hướng dẫn của LSQ. Hướng dẫn của NVC là chung cho tất cả các nước.

526753 top -
Dear Cochin,

Cám ơn Cochin thật nhiều đã nhiệt tình hướng dẫn cho tôi đến khi không hiểu rỏ vấn đề . Thật ra tôi đã đọc không kỹ tài liệu nên đã có nhiều thắc mắc . Một lần nữa cám ơn Cochin vì sự chân tình của Cochin.

Trân trọng,
Truonguyen

526802 top -

Chào các anh chị trong diễn đàn,

Cho mình hỏi hôn phu mình đã nộp giấy ly hôn bản chính khi submit I-129F. Vậy khi đi phỏng vấn có cần bản chính nữa hay không?

Xin cám ơn,
Truonguyen

527110 top -
Chào truonguyen
Ko cần bản chính nữa nhé bạn, mang theo 1 bản photo thôi,khi đi bạn cố gắng nhớ ngày tháng li hôn, người ta sẽ hỏi đó

527131 top -
Hồ sơ K1 - Truonguyen
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image