.
Hồ sơ K1 - Chebi - Nộp đơn thi quốc tịch
1, 2, 3, 4 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào Vietditru,

Đầu năm 2010, bạn trai tôi qua Mỹ theo diện định cư cả gia đình. Đến đầu năm 2015 anh ấy mới thi nhập quốc tịch Mỹ và làm hồ sơ cho tôi theo diện bảo lãnh hôn thê.

Chúng tôi đều 25 tuổi và là bạn học thời phổ thông. Anh vừa mới tốt nghiệp trường cao đẳng ở Mỹ. Đầu năm 2016 sẽ tốt nghiệp đại học và đi làm.

Tuần này anh ấy về nước thăm tôi. Vậy trong thời gian anh ấy ở Việt Nam, chúng tôi cần làm trước những giấy tờ gì cho hồ sơ bảo lãnh?

Xin cám ơn!

497174 top -

Hi Bạn!
Bạn vào Thư viện di trú đọc nha :
2.1.7. Bảo lãnh hôn phu thê (K-1)
Chúc bạn sớm đoàn tụ với hp

498448 top -
Cám ơn lời chúc của Ballove.

Chebi đã đọc xong phần 2.1.7

Chebi có thắc mắc muốn hỏi về đơn I-134 bảo trợ tài chính và Giấy đăng kí kết hôn trong mục những giấy tờ cần thiết khi Chebi nộp để phỏng vấn xin visa.

Bạn trai mình cần có thu nhập như thế nào thì hồ sơ đạt yêu cầu?

Chebi và bạn trai có cần làm giấy đăng ký kết hôn bây giờ hay không?

Xin cám ơn!

498576 top -
Hi ban
Ban đọc kỹ lại xem lúc nộp hs đâu cần 2 giấy này.
Tốt nhất bạn nộp bước đầu như hướng dẫn ở vdt đi. Khi hs bạn app lo kế tiếp vẫn còn kịp. Tgian còn dài bạn nên từng bước...Mà diện hôn thê là đính hôn nên sang Mỹ mới đc dkkh mà bạn

498710 top -

1. Người mang thẻ xanh không bảo lãnh hôn phu thê được.

2. Nếu kết hôn sẽ bảo lãnh theo diện F2A. Bạn đăng bài ở đây là không đúng.

498807 top -
Hi, cochin

1. Đến đầu năm 2015 khi anh có quốc tịch mới làm hồ sơ bảo lãnh diện hôn thê.

2. Chebi hỏi là mình có cần giấy đăng kí kết hôn không? Vì hiện tại anh đang ở VN nếu cần thì làm giáy đăng kí kết hôn luôn. Mình xem trong hồ sơ các giấy tờ nộp kèm theo lúc phỏng vấn xin visa thì thấy có.

Thanks

498812 top -

Chebi hỏi là mình có cần giấy đăng kí kết hôn không?
Làm giấy kết hôn thì không bảo lãnh theo diện hôn phu thê được, phải bảo lãnh diện vợ chồng.

Mình xem trong hồ sơ các giấy tờ nộp kèm theo lúc phỏng vấn xin visa thì thấy có.
Bạn xem ở đâu, đưa link cho cochin xem đi.

498813 top -

Link nè cochin. Chebi thấy yêu cầu ở mục 15. http://vietnamese.hochiminh.usconsulate ... cau.html#k

Vậy tụi mình chỉ cần đợi anh có quốc tịch rồi mở hồ sơ I-129F phải không Vietditru?

Trong thời gian anh ấy ở VN, tụi mình chưa cần đăng kí kết hôn hay làm giấy tờ gì hết phải không ạ?

Xin cám ơn !

498862 top -

. Giấy chứng nhận kết hôn:

Quí vị có thể tải bộ Hướng dẫn Phỏng vấn bằng cách nhấp vào đây

- Bản chính và bản sao của giấy Chứng Nhận Kết Hôn đối với đương đơn xin thị thực diện K-3;

- Bản chính và bản sao của bằng chứng hợp pháp về sự chấm dứt hôn nhân trước đây của đương đơn như: Giấy ly hôn hoặc giấy chứng tử của vợ/ chồng cũ, nếu có (Vui lòng sắp xếp các giấy tờ theo trình tự thời gian);

- Bản chính và bản sao của bằng chứng hợp pháp về sự chấm dứt hôn nhân trước đây của người bảo lãnh như: Giấy ly hôn hoặc giấy chứng tử của vợ/ chồng cũ, nếu có (Vui lòng sắp xếp các giấy tờ theo trình tự thời gian).

- Nếu đương đơn chính có con đi cùng, đương đơn cần chuẩn bị sổ đăng ký hộ khẩu cũ, học bạ cũ, hình ảnh cũ, giấy chứng sinh của bệnh viện, sổ gia đình công giáo… để chứng minh mối quan hệ với đương đơn chính.
cochin đâu có thấy diện K1 cần có giấy kết hôn chỗ nào đâu.

499022 top -
Những mục phía dưới là bổ sung cho mục giấy chứng nhận kết hôn. Vì các mục ghi thẳng hàng nhau, nên Chebi nhầm lẫn.

Thanks cochin!

499035 top -

Sau khi có visa diện K1 thì tiến hành tổ chức đám cưới tại Việt Nam, điều này có hợp pháp không ạ?

Xin cám ơn!

501077 top -
Đương đơn phải kết hôn với người bảo lãnh trong vòng 90 ngày kể từ ngày người hôn phu (thê) đến Hoa Kỳ với thị thực hôn phu (thê)

Còn sau khi nhận được visa mà bạn muốn đám cưới mà không có hôn thú tại VN là quyền của bạn.

501121 top -
Chào diễn đàn,

Hồ sơ K1 của em sẽ phỏng vấn vào ngày 5-Jan-2016.

Em muốn hỏi diễn đàn về DS160. Em đã gửi đơn này bằng đường bưu điện cho Lãnh sự quán Hồ Chí Minh. Nhưng có 3 câu trong đơn em đang thắc mắc có cần thiết sửa lại hay không? Các anh chị xem giúp em nhé!

PERSONAL INFORMATION 1
1. National Identification Number
Có cần bổ sung số CMND không ạ?

PREVIOUS US TRAVEL INFORMATION
2. Has anyone ever filed an immigrant petition on your behalf with the USCIS? Answer: No
Em có nên trả lời lại là Yes và ghi số HCM# vào không ạ?

ADDITIONAL WORK/EDUCATION/TRAINING INFORMATION
3. Provide a list of language you speak
Em điền là English. Có nên bổ sung thêm Vietnamese không ạ?

593103 top -

Bạn không thể sửa được sau khi submitted.

593121 top -
Bây giờ em phải làm sao vậy cochin? Những thông tin trên có quan trọng không ạ?

593129 top -
Hồ sơ K1 - Chebi - Nộp đơn thi quốc tịch
1, 2, 3, 4

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image