BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - dunglam87
1, 2, 3, 4, 5 ... 7 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Em và chồng em quen nhau 5 năm,tụi em vừa cưới nhau tháng 8 năm 2012, khi về lại mỹ là chồng em mở hồ sơ liền,nhưng tụi em chưa làm giấy kết hôn,tụi em làm diện hôn thê,hồ sơ được nộp tháng 9 và đầu tháng 10 chồng em nhận được giấy báo,em muốn hỏi các anh chị vậy hồ sơ em được tính từ khi nào,và khoảng bao lâu thì em mới nhận được giấy báo,khi đi khám sức khoẻ và phỏng vấn thì em cần có những giấy tờ gì,và em phải nộp những lệ phí gì ở vn,làm giấy tờ vào diệp cuối năm thì ko biết có bị trễ giấy tờ hay ko? Em cảm ơn các anh chị nhiều

462266 top -

Bạn sửa lại tiêu đề (Hồ sơ K1-tên bạn ) như BQT nhắc nha
Bạn tham khảo thêm từng bước ở link bên dưới
http://www.vietditru.com/bb/viewtopic.p ... en=1#p8925
Hs bạn nhận dc giấy báo tháng 10,đó là giấy báo receipt number ,Bạn có thể vào link bên dưới để biết thời gian giải quyết Hs của bạn tại Usic.
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard.do
lúc này bạn chỉ việc "ngồi đợi" (time xét duyệt hồ sơ K1:5 tháng,có thể sớm hoặc trễ hơn,của Ball thì gần 6 tháng) nhưng trong thời gian "ngồi đợi" này bạn nên tìm hiểu thêm về cách điền đơn,thu nhâp bằng chứng cho ngày phỏng vấn,thủ tục khám sức khoẻ,...( có thể vẫn còn sớm nhưng lo trước không thừa), sau khi đã tìm hiểu, có gì thắc mắc, post bài lên, mọi người sẽ giúp bạn

462277 top -
Cảm ơn trattu1 va ballove nhé,ball cho mình hỏi khi bạn nộp hồ sơ của bạn,bạn có nộp giấy chứng nhận độc thân của bạn ko,vì mình nộp hồ sơ rồi nhưng phía bên luật sư ko thấy họ đòi giấy chứng nhận độc thân của mình,mình chỉ nộp cmnd,khai sinh,passport,hình 5x5 và 2 tờ đơn diện k1và 1 số hình cưới thôi,và 1 vấn đề nữa là oxa mình cũng chưa nộp giấy khai thuế vì đợi tháng 2 khai thuế mới rồi nộp luôn,nhưng mình ko biết khi oxa khai thuế xong là oxa mình nộp hay gửi về cho mình khi mình phỏng vấn sẽ nộp sau? Mong mọi người giúp đỡ,thanks

462332 top -
Hi bạn Dunglam. Lúc hp mình làm hs không có nộp giấy chứng nhận độc thân của mình , hp mình chỉ nộp những giấy tờ của anh ,còn phần mình hp mình chỉ nộp G325A của mình .Mình nghĩ giấy khai thuế sẽ nộp khi bạn đi pv đó.Mình thấy có hs chị cochin tư vấn như bên dưới,bạn chịu khó đọc từng case ở vietditru rất có ích cho bạn đó.
Những giấy tờ kèm theo I-129F:
1. Copy US passport hoặc copy bằng QT hoặc copy mặt trước và sau giấy khai sinh nếu sinh tại Mỹ của người bảo lãnh.
2. Bằng chứng chứng minh 2 ngươì đã gặp nhau trong 2 năm (hình ảnh, timeline), nếu không có thì phải viết thư giải thích.
3. Giấy ly hôn hoăc, chứng tử nếu có kết hôn trước đây hoặc vợ/chồng cũ đã chết.
4.Form G-325A của cả 2 người.
5. Mỗi người một tấm hình (passport style) chụp trong vòng 30 ngày trước khi nộp đơn.
6. Giấy đổi tên (nếu có)
7. Giấy khai sinh.
8. Thư cam kết sẽ kết hôn trong vòng 90 ngày.
Trên đây là những giâý thông thường. Còn những giấy khác như nếu một trong hai ngươì có phạm tội... bạn vào trang này để đọc:
http://www.uscis.gov/files/form/i-129finstr.pdf

462363 top -

Mình cảm ơn ball nhiều, ko biết khi nào mình mới nhận được giấy báo nữa,mình có tham khảo trên vdt nhiều nhưng chồng mình sinh đẻ bên mỹ cũng chưa bao giờ vô đây tham khảo nên hp ko tin lắm,anh chỉ nói làm thật thì ko sợ gì và đã bỏ tiền ra thuê luật sư thì để luật sư lo,cho mình hỏi khi nộp hs thì hp ball có nộp giấy khai sinh của anh ko? Vì hp mình ko có giấy khai sinh và phía bên luật sư cũng ko đòi nhưng mình đọc trong này thấy có nhiều cặp hp cũng nộp giấy khai sinh nên mình cũng thắc mắc

462450 top -
Balllove ơi, cho mình hỏi mình và hôn hu nộp hs hôm 5/11 và đang chờ receipt number. lúc nộp hồ sơ tụi mình không nộp giấy khai sinh của mình và timeline thì không công chứng vì không thấy người ta yêu cầu nên hp mình không làm.vậy hồ sơ của tụi mình có bị ảnh hưởng gì không?

462515 top -
Chào nguyenrinny, timeline ko cần công chứng đâu bạn,nhưng sao họ ko yêu cầu bạn nộp giấy khai sinh à,giấy khai sinh cũng rất quan trọng đó bạn,nhưng bạn đừng lo nếu họ thấy thiếu bất cứ giấy tờ gì họ sẽ gửi thư về báo cho bạn nộp sau,thông thường khi nộp hồ sơ thì khoảng 2 hoặc 3 tuần mới nhận được thư báo bạn à,bình tĩnh đợi đi bạn,mình cũng đang đợi đây hihi

462534 top -

Chào tất cả ACE trong diễn đàn
Cho em xin hỏi 1 việc,em có đọc bên phần thư viện di trú thấy thủ tục và hs bảo lãnh diện k1 gồm có cả giấy khai sinh của người bão lãnh và người được bão lãnh,nhưng khi nộp hs thì hp em ko có nộp giấy khai sinh của anh ấy vì hp em đi vượt biên từ nhỏ và ko có giấy khai sinh,chỉ có giấy quốc tịch mỹ,cho em hỏi nếu hp em ko co giấy khai sinh thì lsq có chấp nhận ko? Nếu chẳng may nó đòi giấy khai sinh thì phải làm sao
Xin cảm ơn mọi người và chúc ACE trong diễn đàn nhiều sức khoẻ

462736 top -
cám ơn Dunglam87 đã trả lời mình.mình và hôn phu đang sống chung nên tất cả các giấy tờ anh ấy làm và đưa mình ký. mình không thấy anh ấy bảo mình đưa giấy khai sinh của mình mà chỉ thấy anh ấy nộp giấy khai sinh của anh ấy thôi. Hy vọng không ảnh hưởng gì đến hồ sơ. mong 2 đứa mình sớm nhận được receipt number nhỉ

462762 top -
Chào nguyenrinny, mỗi người đều có 1 hoàn cãnh khó nói hen,mình nghĩ thời gian chờ đợi receipt number từ 3 đến 5 tháng, hồ sơ 2 tụi mình làm vào diệp cuối năm nên có nhiều ngày lễ chắc là sẽ hơi lâu,ai cũng mong muốn đoàn tụ với chồng nhưng bây giờ hãy tôn trọng thời gian quí giá còn lại ở vn nhé, vì khi qua mỹ rồi sẽ rất nhớ nhà và gia đình ba mẹ ở vn,nên hãy thoải mái và đừng suy nghĩ nhiều, cố lên

462770 top -

Cochin và anh hungviet ơi cho em hỏi , hp em đi mỹ hơn 30 năm rồi và giấy khai sinh bị thất lạc, bây giờ ko có giấy khai sinh nên hp mình chỉ nộp giấy quốc tịch mỹ thôi, ko biết khi ko nộp giấy khai sinh thì có ãnh hưởng gì đến hs kô,và hp em cũng chưa nộp giấy khai thuế nữa, em đang rất lo lắng, kô biết nếu họ đòi giấy khai sinh thì phải làm sao nữa,còn 1 điều nữa em muốn hõi là nếu đến ngày pv thì hp em có thể đóng tiền pv cho em ở mỹ kô hay là e đóng ở vn, và đóng vào lúc nào
Mong mọi người chỉ giúp,thanks so much

463338 top -

1. Không có giấy khai sanh thì làm Giấy Cam Đoan Thay Cho Giấy Khai Sanh. Bạn vào Thư viện di trú đọc:
2.1.25. Giấy Cam Đoan Thay Cho Giấy Khai Sanh

2.
còn 1 điều nữa em muốn hõi là nếu đến ngày pv thì hp em có thể đóng tiền pv cho em ở mỹ kô hay là e đóng ở vn, và đóng vào lúc nào
Bạn phải đóng tại VN. Sau khi có giấy PV đem theo thư mời phỏng vấn khi đến đóng phí tại Citibank – Toà nhà Sun Wah Tower, tầng trệt tại 115 Nguyễn Huệ, Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh. Citibank mở cửa từ 8:30 – 11:30 sáng và 1:00 – 3:30 chiều, thứ Hai đến thứ Sáu.

463394 top -
Em chân thành cảm ơn cochin rất nhiều đã giải đáp mọi thắc mắc cho em,chúc chị có nhiều sức khoẻ..

463438 top -

Xin chào tất cả mọi người,hôm nay mình rất vui vì diễn đàn đã hoạt động trở lại để mọi người có thể tìm hiểu và giúp đỡ nhau,hiện giờ mình đang rất lo lắng về giấy tờ của mình, nếu ai có trường hợp giống mình thì vào chia sẽ cùng mình nhé, hp mình nộp hs vào USCIS ngay 20/9/2012 và nhận được giấy thông báo chấp nhận vào ngày 28/9/2012 nhưng đến nay đã được gần 7 tháng mà vẫn chưa được app, mình đang rất lo là ko biết hs có gặp trục trặc gì ko, nếu có bạn nào nộp hs cùng ngày giống mình mà đã được app thì chia sẽ cho mình biết với nhé..... Chúc diễn đàn luôn luôn thành công và mọi ng được nhiều sức khoẻ

486609 top -

NBL nên gọi phone cho USCIS để hỏi.

486647 top -
Hồ sơ K1 - dunglam87
1, 2, 3, 4, 5 ... 7

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image