BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ IR5 - Ballove - Bảo lãnh Cha Mẹ & Anh Em
1, 2, 3, 4, 5 ... 12 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào các anh chị, em là thành viên mới, em có vài điều thắc mắc muốn nhờ các anh chị giải đáp giùm em.Hôn phu em là người Vn quốc tịch mỹ,anh sống ở tiểu bang North Carolina, HP em vừa nộp hồ sơ ngày 08/05/2012,tụi em đang chờ thư receip number từ USCIS
Em xin hỏi các anh chị là trong vòng bao lâu thì tụi em sẽ nhận được email trả lời của USCIS? Và bao lâu sẽ được USCIS Approved?Qui trình và thời gian bao lâu để có thể được đoàn tụ cùng nhau?em đọc trên mạng thấy nói chỉ 6 tháng có phải như vậy ko?Và em cần chuẩn bị gì trước trong khi chờ giấy không,em nóng lòng quá mà không biết mình nên và cần làm gì và bắt đầu ntn hết đó,Anh nhờ dịch vụ lo vì anh cũng không rành về giấy tờ
Em rất mong sẽ nhận được sự giúp đỡ của các anh chi.
Cám ơn các anh chị nhiều.

425823 top -

Chào bạn,

Bạn có thể vào trang viewtopic.php?f=6&t=1102 để tham khảo thêm.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

425917 top -
Chào ballove,

Rất vui được biết bạn,

Trước khi mở hồ sơ Helen cũng lo lắng và rối lắm , nên Helen hiểu tâm trạng của bạn .Nhờ Vietditu, Helen lòng giờ đã "bình yên", giờ chỉ đợi để làm những bước tiếp thôi

Helen xin mạo muội chia sẻ với bạn chút kinh nghiệm nhỏ của Helen:

- ballove chịu khó bỏ chút thời gian tham khảo tài liệu trên diễn đàn, đọc hồ sơ của các anh chị đi trước,trong đó có những câu hỏi và trả lời rất hữu ích cho hồ sơ K1

- ballove cũng có thể vào " VisaJourney.com" để tìm hiểu thêm, trong đó có đầy đủ các thông tin

- sau khi hồ sơ được gởi đi, khoảng 7- 10 ngày( có thể sớm hoặc trễ hơn, của Helen đến 12 ngày) bạn sẽ nhận được receipt number, sau đó bạn chỉ việc "ngồi đợi" (time xét duyệt hồ sơ K1:5 tháng,có thể sớm hoặc trễ hơn) nhưng trong thời gian "ngồi đợi" này bạn nên tìm hiểu thêm về cách điền đơn,thu nhâp bằng chứng cho ngày phỏng vấn,thủ tục khám sức khoẻ,...( có thể vẫn còn sớm nhưng lo trước không thừa), sau khi đã tìm hiểu, có gì thắc mắc, post bài lên, mọi người sẽ giúp ballove

-trước đây hôn phu và Helen cũng định nhờ luật sư và dịch vụ làm giấy tờ, nhưng sau khi tham khảo trên forums, Helen và Flynn đã quyết định tự làm

Vài dòng chia sẻ , mong ballove sớm "bình yên".

Chúc ballove may mắn

Helen

425983 top -
Rất vui khi nhận được chia sẻ của Helen và anh Hungviet.Em sẽ tham khảo thêm trên diễn đàn.Thks

426124 top -

Chào anh Hungviet và mọi người
2 cái link để biết thời gian giải quyết hồ sơ ở USCIS ở bên dưới anh Hungviet gửi em mà sao em mở coi không được,nó cứ báo lỗi 501 là sao ạ?
. https://egov.uscis.gov/cris/jsps/Proces ... Center=CSC
. https://egov.uscis.gov/cris/jsps/Proces ... Center=VS

Thks và mong góp ý của moị người trước

428765 top -

Chào bạn,

Bạn thử vào lại link sau đây:

https://egov.uscis.gov/cris/processTimesDisplayInit.do

429014 top -
Cảm ơn anh HungViet,Em đã vào link cuả anh gưỉ được rồi.Hs em nộp 08/5 và hôm thứ 7 vưà rồi 26/5 hôn phu cuả em đã nhận được number receipt báo họ nhận được ngày 11/5 là EAC 1290744439

431249 top -

xin chào ACE.Lâu ngày e mới vào lại Vietditru.Moị người khoẻ chứ ah! em xin hoỉ tuị em làm hs bảo lãnh theo diện hôn thê-đính hôn,vậy có cần phải làm lễ đính hôn trước ngày phỏng vấn không ah?em có đọc được là chỉ cần gặp nhau trong vòng 2 năm và có hình chụp chung (tuị em gặp nhau hồi tết 2012-3 tháng và đi chơi nhiều nơi ở việt nam nên có chụp nhiều hình chung),anh cầu hôn em và 2 đưá tự hưá hôn và đeo nhẫn chứ chưa làm lễ đính hôn.Tuị em định cuối năm nay hôn phu em về và làm lễ đính hôn - đám cưới 1 lượt luôn,mà khi đó thì có thể e đã phỏng vấn trước khi làm lễ kết hôn đó nên có thể sẽ không có ảnh lễ đính hôn và 2 bên gia đình!!!Vậy có ổn không hay cần phải có hình đính hôn cuả 2 đứa và thành viên gia đình 2 bên???

440253 top -
Chào bạn,

Đúng như bạn đã nói, trong hồ sơ bảo lãnh K1, chỉ cần 2 người gặp mặt nhau trong vòng 2 năm đã có thể nộp hồ sơ bảo lãnh, nhưng khi bạn đi phỏng vấn lấy visa, viên chức phỏng vấn cũng có xét theo phong tục tập quán của từng quốc gia để có những nghi vấn hoặc thắc mắc trước khi cấp visa cho bạn. Quan trọng là bạn có đầy đủ bằng chứng, đủ lý do giải thích và thuyết phục được người phỏng vấn mối quan hệ giữa bạn và hôn phu là chân thật.

Chúc vui.

440314 top -
Chào các anh chị trên diễn đàn,Lời đầu em chúc sức khoẻ đến mọi người.Sau cho em hoỉ câu hoỉ này giúp 1 bạn sắp đi phỏng vấn vào đầu tháng 10.Mong các anh chị biết trả lời giúp để bạn ấy tự tin và phỏng vấn thành công ah.
"Ngày đăng ký kết hôn của mình là 21/10/2009 nhưng ngày
vào sổ đăng ký kết hôn lại là ngày 23/10/2009, vậy khi đi phỏng vấn nếu người ta hỏi thì mình trả lời ngày nào?"
Mong các anh chị giúp đỡ,Rất cảm ơn mọi người

453284 top -

Chào bạn,

Người quen của bạn có thể trả lời ngày kết hôn là ngày 21 tháng 10 năm 2009 dù rằng trên giấy đăng ký kết hôn hay ghi rằng giấy đăng ký kết hôn có hiệu lực kể từ ngày vào sổ đăng ký kết hôn.

453520 top -
Cảm ơn tư vấn của anh Hungviet rất nhiều.
Ball chào mọi người,Case của Ball hnay đã đc 5th 4 ngày rồi mà vẫn chưa app. Xin chia sẻ với mọi người là Hôn phu mình đã gọi lên usic hỏi họ bảo mới kiểm tra các case của tháng 3, case của mình họ nói tháng 11 hay 12 mới được xét.Chị đó nói sau 1 tháng ( tức 15/11) nếu chưa thấy gì thì gọi lại lần nữa ,không biết sẽ ra sao đây,đành chờ thêm 1 tháng nữa vậy
Chúc cả nhà sức khoẻ và các case pv trong tháng 10 này get pink nha

458183 top -
Hi Ballove,

Chị có đọc qua case của em từ đầu đến cuối luôn ( nên mới biết em trẻ hơn chị, hihi).

Hồ sơ của chị cũng nộp vào tháng 5 như em, nhưng sau em 10 ngày và chị đã được approve vào 28/8. Case của em được xét duyệt ở VSC phải không? Chị nghĩ em sắp được approve rồi , nên đợi thêm chút nữa đừng nôn nóng.

Chúc em may mắn ,

Lynn

458474 top -

LynnKaraba : Case chị chắc không phải nộp ở VSC pk? nộp sau em mà đc app sớm hơn em nữa,e chúc mừng chị và mau hoàn thành case với get pink hoành tráng nha chị
Chào Cochin & A Hungviet,cho em hỏi bảo trợ tài chính có thể cộng income 2ng lại đc ko ah?

460564 top -

1. Diện K dùng form I-134 để bảo trợ, không cộng chung income dù ở chung nhà.

2. Phải dựa trên giấy tờ chứ không thoả thuận bằng miệng.

460625 top -
Hồ sơ IR5 - Ballove - Bảo lãnh Cha Mẹ & Anh Em
1, 2, 3, 4, 5 ... 12

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image