BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ K1 - hanhholeman - xin the xanh
1, 2, 3, 4, 5 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Đầu năm mới em xin kính chúc tất cả các anh, chị và các bạn trong diễn đàn thật nhiều sức khoẻ, nhiều niềm vui, may mắn và hạnh phúc,
Em muốn hỏi về đơn G325A và đơn 129F. đơn G325A dòng thứ 6: Applicant's residence last five years. List present address first.
hiện tại em đang làm việc tại Hà Nội, thuê nhà cũng không có địa chỉ rõ ràng, hộ khẩu của em vẫn là địa chỉ ở Vĩnh Phúc, vậy em nên ghi địa chỉ nào? em có thể ghi địa chỉ cơ quan em làm việc ở tại Hà Nội không? cho cả 2 loại đơn đó. vì em và bạn trai em tự làm đơn nên cứ loay hoay mãi không biết là phải ghi địa chỉ nào cho đúng.
Em xin trân thành cám ơn và mong các anh chị trợ giúp cho ẹm
.
Em Hạnh!

264501 top -

Bạn để địa chỉ chỗ đang ở hoặc chõ đang làm đều đươc. các forms sau này họ đều bảo mình để địa chỉ thực sự đang sống.
Với mình: I 129 mình để địa chỉ trong hộ khẩu
G325A, và các forms khác sau này mình để địa chỉ chỗ làm. mình cũng tự làm hồ sơ , bạn cứ tự tin làm lấy đi rồi có gì không hiểu thì lên diễn đàn mà họi

265475 top -
Cám ớn Loffen nhiều, Bạn phỏng vấn thế nào rôi? bạn ở đâu còn mình đang làm ở HN. Hồ sơ bảo lãnh ngoài forms I 129F và G325A còn phải nộp những gì nữa không ban?cảm ơn bạn đã giúp đỡ.

265709 top -
Các anh chị và các bạn cho em hỏi. Mẫu đơn G325A em và Fiancé của em mỗi người một bản phải không? và bản của em phải ký tên vào đó ngay không?

266352 top -

Các anh chị và các bạn cho em hỏi. Mẫu đơn G325A em và Fiancé của em mỗi người một bản phải không?
Đúng. Tên ai người đó phải ký.

266477 top -
dạ cảm ơn cochin đã trợ giúp. chúc cô luôn may mắn.

266525 top -
xin cam on anh chị

269305 top -

Chào bạn,

Hôn phu của bạn gửi về địa chỉ sau đây:

Bằng đường bưu điện:

USCIS
P.O. Box 660151
Dallas, TX 75266

Bằng dịch vụ phát nhanh:

USCIS
Attn: I-129F
2501 South State Highway 121 Business
Suite 400
Lewisville, TX 75067

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

270668 top -
vâng ah! cháu cám ơn chú Hùng Viêt. chúc chú và gia đình luôn mạnh khoẻ.

271144 top -
chào tất cả anh chị em trong diễn đàn và chúc tất cả mọi người có nhiều niềm vui, sức khoẻ và hạnh phúc.
hồ sơ của mình được thông báo là bổ sung thêm bằng chứng ban đầu, hiện hôn phu của mình chưa nhận được thư nên chưa biết là bổ sung thêm gì nữa. vì mình lo lắng nên muốn hỏi các bạn xem mình có thiếu giấy tờ gì khi nộp hồ sơ không?
khi mở hồ sơ hôn phu của mình nộp các giấy tờ sau:
I129F
G325A của 2 người
giấy khai sinh của mình và con mình không dịch công chứng
CMND, passport, hộ khẩu của 2 mẹ con
letter of intent của hôn phu, mình thì không làm giấy đó của mình vì không biết là phải làm cái giấy này.
Statement of relationship.
giấy ly hôn của cả 2 người, trong các giấy tờ mình gửi cho hôn phu thì chỉ có giấy ly hôn là dịch sang tiếng anh và công chứng thôi.
mình đã không gửi giấy đồng ý cho con đi định cư tại Mỹ cùng mẹ của chồng cũ,
mình gửi tất cả các giấy tờ bằng chứng cần thiết như bill khách sạn, hình ảnh, vé may bay, vé tàu...
vậy không biết mình còn thiếu giấy tờ gì nữa ai biết nói cho mình biết với.
xin chân thành cám ơn.

343322 top -

xin chào tất cả các anh chị em trong diễn đàn.
em có một thắc mắc này không biết có ai giống em không xin chia sẻ cùng em. sau hơn 5 tháng chờ đợi từ khi mở hồ sơ và hôn phu của tôi đã nhận được giấy chấp thuận, ngày 14/7/2011. nhưng khi em check trong trang web uscis thì vẫn ở mức độ 3 chờ xử lý, đây là số receip của em EAC1190119746, nhờ anh chị em check hộ em với nhé.
em xin cám ơn.

356125 top -
Chào tất cả các bạn.
Hôn phu của mình mới nhận được số HCM 2011707014 giờ mình đang chờ P3, trong thời gian này mình và hôn phu của mình cần làm gì? tháng 9 này hôn phu mình sẽ về Việt Nam.
các bạn chỉ giùm mình với nha.
xin cám ơn.

362520 top -
Hi bạn,

Khi nào nhận được P3, bạn sẽ biết rỏ ràng những gì cần chuẩn bị. Hiện giờ bạn có thể điền sẵn ds230 phần I và ds2001, khi nhận được P3, bạn sẽ nộp hai mẫu này, sau đó chờ từ 1 đến 3 thang, bạn sẽ nhận được P4. Từ giờ bạn có thể lo chuẩn bị bằng chứng để trình lúc phỏng vấn. Những giấy tờ mà bạn đã nêu trong những câu đã hỏi, nếu bạn chưa nộp bổ sung cho USCIS, có lẽ bạn cần chuẩn bị trong lần phỏng vấn tại lãnh sự quán Mỹ sắp tới.

Nếu tháng 9 hôn phu của bạn về VN, nhớ cầm về cho bạn I-134, bản sao thuế thu nhập hoàn chỉnh từ Sở thuế liên bang (IRS), hoặc là mẫu W-2 và mẫu 1040. Những loại giấy thuế này, hôn phu của bạn sẽ biết rất rỏ. Trong P3, còn yêu cầu giấy khai sinh bản chính của hôn phu bạn.

Chúc bạn may mắn.

362693 top -

các bạn ơi cho mình hỏi chút, hôn phu của mình điền mẫu đơn I 134 câu 11 thì anh ấy tích vào do not intend to make specific contribution to the support of the person(s) named in Item 3. như vậy đúng hay sai? và có ảnh hưởng gì không?.
mình rất mong sự giúp đỡ của các bạn. xin cám ơn.

364076 top -
Cám ơn Snow nhiều nha. mình hỏi thêm nữa là, hôn phu của mình gửi cho mình thuế của 2010 và cả mẫu W-2 đã đủ chưa hay cần cả 2009 và giấy tờ gì nữa không? hôn phu mình đang lo làm STATEMENT sợ không kịp gửi về cho mình. giấy divorced và giấy khai sinh hôn phu mình cũng gửi cả bản gốc cho mình rồi, visa và passport của hôn phu mình chỉ photo thôi không đi công chứng. vậy được không bạn? mong bạn giúp mình nhé
xin cám ơn nhiều.

364793 top -
Hồ sơ K1 - hanhholeman - xin the xanh
1, 2, 3, 4, 5

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image