BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ IR5 - Bekong - Bảo lãnh Cha
1, 2, 3, 4, 5 ... 12 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

HHI Chào A/C và các bạn trong vdt...Mình là thành viên mới.Mình có 1 chuyện muốn nhờ A/C tư vấn giùm :

Ox mình là việt kiều mỹ.Ox bảo lãnh mình theo diện vợ chồng.Ngày 30/09/2009 mình phỏng vấn nhưng mình pv bị rớt rồi.Theo mình nghĩ là do ox mình có 1 đời vợ và tờ giấy độc thân của ox có được 2 tháng là ox về VN đi đăng ký kết hôn với mình liền và hôm pv lãnh sự quán hỏi mình là: Má ox sanh ở đâu ( mình nói là ko biết ) và hỏi ngày ox tỏ tình là ngày nào ( mình nói là ko nhớ ).Tại sao ox với vợ cũ sao mà ly dị ( mình nói là ko hợp nhau nên mới ly di ).Vợ cũ của ox là việt kiều my...Có phải những điều trên mà lsq nghi ngờ là giả nên cho rớt phải ko A/C.Bây giờ hồ sơ trả về USCIS rồi :(.Ox về mỹ làm lại hồ sơ mới rồi buồn quá A/C ơi

Cho mình hỏi hồ sơ mới này làm lại tới bao lâu mình mới được đi pv vây. Phải chi mình biết việt di trú sớm thì mình nhờ tư vấn thì sẽ ko bị rớt đâu.
Mình viết hơi dài A/C đọc xin hồi âm lại dùm mình. Mình cám ơn nhiều lắm...

67707 top -

Chào bạn,
Chia buồn cùng bạn,chắc chắn là họ nghi ngờ hôn nhân của bạn là giả rồi,thông tin ox của bạn mà bạn không biết thì bị rớt chắc,nói chung lần tới bạn cố gắng hiểu biết thêm về ox bạn,con về hồ sơ làm lại thì cũng giống như lần đầu bạn chờ đợi đến ngày pv vậy đó,chúc bạn thành công trong lần tới

67712 top -
cam on huynh hiep nghe minh cu nghi vo chong thiet la di dươc nen minh ko tim hieu nhieu

67720 top -
Cho mình hỏi hồ sơ mới là làm lại tất cả phải không A/C.,, ds 230 và lý lịch tư pháp cũng mới lưôn tờ tường trình timeline hồi đợi rồi mình mướn dịch vụ lúc đó mình nói cho dịch vụ ghi.,còn lần này mình mưốn chính tay mình viết...mình nghỉ lần này với lần trước có lẻ sẻ khác hơn không biết lảnh sự quán có đem so sánh lại hay không nữa mình thấy lo quá ,,nhờ Anh/Chi tư vấn dùm.. cám ơn nhiều

67910 top -

Chào bạn
Hồ sơ mới phải làm lại tất cả giống như lần đàu tiên bạn làm,timeline bạn viết là đúng rồi, cái gì mà lảnh sự quán chưa tin thì bạn cũng giải thích rỏ trong timeline.Bạn đừng lo lắng gì nhiều, nếu là vợ chồng thật thì trước sau gì cũng đoàn tụ thôi
Chúc bạn may mắn lần sau nhé.

67931 top -
Chào bạn,
Trước lúc bạn làm lại hs mới thì bạn có viết thư kháng cáo hay không?bạn có nhờ luật sư hay không,tốt nhất bạn nên nhờ 1 luật sư giỏi về di trú,chứ nếu không thi lần tới họ vẫn cho bạn rớt đó,chúc bạn may mắn

68031 top -
Mình ko có viết thư kháng cáo ox mình có nhờ dịch vụ ở bên mỹ làm..người dịch vụ ở bên mỹ kêu ox mình viết 1 bản tường trình timeline và kèm theo hình đám cưới và hình đi chơi thôi vậy bây giờ mình làm sao.,,nhờ huỳnhhiệp chỉ dùm ,,ox mình đã đống tiền làm hồ sơ và gởi cho lãnh sự quán hoa kỳ rồi

68051 top -

Cho mình hỏi thư kháng cáo là thư gì ,mình phải viết làm sao vậy nhờ huỳnhhiep chỉ dùm

68055 top -
Theo tôi nghĩ nếu lần đi phỏng vấn sau nữa mà bạn vẫn chưa rành về chồng và những gì liên quan về chồng bạn thì e rằng bạn sẽ tiếp tục rớt. Nhiệm vụ của bạn bây giờ là nên biết và nhớ rỏ ràng về những gì liên quan về người chồng. Đa số hồ sơ diện vợ chồng NVLS sẽ hỏi khá nhiều câu hỏi liên quan về người chồng. Thậm chí có những cái rất riêng tư của chồng bạn cũng cần phải biết rỏ, ví dụ như: vết sẹo, chiều cao, số cân, làm công ty tên gì, địa chỉ công ty là gì, thích ăn gì, thành phố chồng bạn đang sống như thế nào,... vv.

Ngoài ra bạn nên dành nhiều thời gian đọc các bài chia xẻ của những người đi trước ở VDT này sẽ rất quý giá và giúp bạn rất nhiều.

Chúc bạn nhiều may mắn.

68056 top -
nhờ bạn tư vấn dùm mình tờ kháng cáo là gì

68470 top -

Chào bạn,
Bạn nên bỏ chút ít thời gian để vào mục thư viện,page 2:làm gì khi hồ sơ bị gởi trã về sở di trú,chúc bạn may mắn

68572 top -
Sáng này mình nhận được giấy tờ LSQ số 4 lê duẩn ; nội dung cua LSQ ghi là hồ sơ dưới đây được trả về sở di trú nhận tịch hoa kỳ,,nơi md9on7 bảo lảnh được chấp nhân..chúng tôi đã đóng hồ sơ ở văn phòng chúng tôi,,xin vui lòng gởi mọi thắc mắc lien quan đen hồ sơ nếu có đến sỏ di trú nhập tịch hoa kỳ.,,,{.Đương đơn này là công dân hoa kỵ,,đơn bảo lãnh này ko còn hợp lệ cho đương đơn nhập cư vào hoa kỳ nửa đương đơn phải vào hoa kỳ bằng hộ chiếu hoa ky của mình} ,,,{hồ sơ bảo lảnh ko còn hiệu lực đương đơn đã kết hôn trước khi người bảo lãnh nhập quốc tịch hoa kỳ} sau khi xem xét các dữ kiện liên quan đến hồ sơ và chiếu theo điều khoản 9fam 42.43 n2.2 của luật di trú hoa ky,,viên chức lãnh sự quyet định rằng bất cứ 1 ai biết lý lẻ cũng có thể tin rằng mối quan hệ được khai báo trên hồ sơ bảo lãnh này là giả mạo nhầm muc đích tránh luật để nhập cư vào hoa kỳ...Mong A/C tư vấn dùm mình ,,cám ơn rất nhiều

69097 top -
LSQ nói là hồ sơ củ cũa mình là giả mạo nên mới trả về uscis ,,vậy bộ hồ sơ mới mình làm lại vẫn được phải ko A /C ,,vì ox mình đóng tiền gởi lên LSQ hoa kỳ ,..LSQ hoa kỳ gởi thư về nói là đã nhận được tiền của ox mình rồi

69113 top -

kháng cáo la bác bỏ những gì mà họ dưa ra,các văn phò
ng ls va dịch vụ họ coi trong giấy xanh rồi họ làm mộ
t bản trường trình

69425 top -
cám ơn hiền đã đã trã lời giúp mình...Anh hùng việt bekong có ghi 2 mụt nhờ anh đọc và tư vấn dùm ,,,cám ơn anh nhiều

69437 top -
Hồ sơ IR5 - Bekong - Bảo lãnh Cha
1, 2, 3, 4, 5 ... 12

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image