.
Hồ sơ IR5 - baxavihao
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

hi, em muốn hỏi cách diền Form I-485, em muốn diền dùm parent của em, vậy em chỉ cần điền 1 Form là đủ phải không?
với lại hiện tại parent của em vừa du lịch từ US về việt nam. visa du lịch đến tháng 5 sang năm mới hết hạn. em đã gởi Form I-130 trước đó. em định tháng 12 này cho parent em du lịch lại US. không biết có ảnh hưởng gì không?

thank you

611388 top -

Sửa lại đầu đề [bằng cách edit post đầu tiên] như ấn định trong NỘI QUY rồi sẽ được giúp.

611389 top -
xin chào admin

em sửa lại đầu đề vậy đúng không ?

611390 top -

Bạn vào thư viện đọc:
2.1.25. Bảo lãnh cha, mẹ, vợ, chồng, con đang du lịch/du học tại Mỹ

Nếu bạn đà nộp I-130 rồi thì không cần nộp đơn này nữa.

611392 top -

chào chị Cochin

vì em muốn mẹ em đợi interview bên Mỹ khỏi về việt Nam. mẹ em hiện tại đang ở VN, em định tháng 12 cho mẹ qua Mỹ rồi đợi interview bên đạy vậy em có cần nộp đơn gì không

thank you

611394 top -

Bạn phải nộp các đơn như trong hướng dẫn, chỉ không nộp I-130.

611395 top -
chào cochin

vấn đề là em đã nộp đơn I-130 trong khi mẹ em đang ở mỹ, và hiện tại đã về VN, em định tháng 12 cho cha mẹ qua đay và đợi phỏng vận vậy em cần phải nộp hết các đơn dưới đay chung 1 hồ sơ hay 2 hồ sơ ? visa của cha mẹ em dến thang 5 năm sau

I-485, Application to Register Permanent Residence or Adjust Status.

* G-325A, Biographic Information.

* I-864, Affidavit of Support.

* I-693, Report of Medical Examination and Vaccination Record.

* I-765, Application for Employment Authorization. Nếu muốn đi làm trong khi chờ đợi xét đơn.

* Đơn I-131, Application for Travel Document. Nếu muốn đi du lịch ra khỏi Mỹ trong thời gian chờ đợi xét đơn.

có ảnh hưởng việc mẹ em tháng 12 quay lại Mỹ khộng

thank you

611404 top -

1. Chỉ nộp các đơn trên khi NDBL đang có mặt tại Mỹ.
2. Mỗi người một hồ sơ riêng biệt.

611406 top -
Thank you. vậy chắc việc này không ảnh hưởng việc mẹ em tháng 12 qua Mỹ. tại vì visa du lịch đến tháng 5. không có lý do nào là Hải Quan không cho nhập cảnh .. ^^

còn phần ba em - khi em điền Form I-130 thì mẹ là người được bảo lãnh chính, còn ba là người đi theo.. nếu tháng 12 ba không đi theo mẹ thì lúc interview thì ba em mới qua Mỹ để interview được không? ba em có thể interview bên VN không? nếu được thì trình tự phải làm sao.

thanjk you

611411 top -

còn phần ba em - khi em điền Form I-130 thì mẹ là người được bảo lãnh chính, còn ba là người đi theo.
Diện IR5 không cho phép người đi theo. bạn muốn bảo lãnh ba thì phải nộp riêng đơn I-130 cho ba.

611413 top -

Thank you. cho em hỏi thêm là (Hồ sơ F4) thì cho phép vợ chồng con đi theo? cám ơn

611424 top -

cho em hỏi thêm là (Hồ sơ F4) thì cho phép vợ chồng con đi theo?
Đúng.

611429 top -
xin chào cochin,

Hiện tại mẹ em đang ở New York, Mỹ (visa du lịch hết hạn tháng 5/2019). Tháng 7/2018, em nộp đơn I130 bảo lãnh cho mẹ và Receipt Date của mẹ em là ngày 10 tháng 8/2018, em có vào website "Check Case Processing Time" USCIS Texas Ofice, hiện viện này giải quyết đến ngày 8 tháng 6/2018.
Vấn đề mà em hiện đang băn khoăn là: Visa của mẹ đến cuối tháng 5/2019 sẽ hết hạn, hạn chót phải rời khỏi Mỹ là ngày 5 tháng 7/2019. Em muốn biết liệu mẹ em có kịp chờ phỏng vấn tại Mỹ hay không? Em có cần nộp đơn I-485 (Application to Register Permanent Residence or Adjust Status) để xin cho mẹ chờ phỏng vấn ở Mỹ không? Nếu cần, thời gian nào đệ đơn là thích hợp nhất? Thời gian giải quyết đơn I-485 là bao lâu?

Em xin chân thành cảm ơn.

612457 top -

Hiện tại mẹ em đang ở New York, Mỹ
Bạn có thể nộp đơ I-485 ngay bây giờ khi mẹ của bạn đang ở Mỹ

612460 top -
Chao cochin, cho em hỏi nếu em nộp đơn I-485 ngay bây giờ thì visa du lịch của mẹ em quá hạn mẹ có cần về VN không, trong khi chờ đợi approve of I-485

612479 top -
Hồ sơ IR5 - baxavihao
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image