BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ CR1 - Nancy
1, 2 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào ace trên diễn đàn. Em đã xem qua những bài post cuả những Anh chị đi trước đã được hướng dẫn và phỏng vấn thành công. Hôm nay em vào diễn đàn xin post bài viết cuả mình với mong muốn nhờ anh chị hỗ trợ và hướng dẫn giúp em.
Hồ sơ cuả em là ông xã tự làm và nộp vào ngày 08-May-2017. Và ngày 12-May- 2017 có nhận Receipt number: YSC1790217988. Vài ngày sau ông xã mình đã nhận thêm form I-797 và chờ đợi đến hôm nay chưa có thông báo gì. Em muốn hỏi bước tiếp theo mình cần chuẩn bị những giấy tờ và form nào để ông xã em chuẩn bị. Em mong nhờ Anh chị trên diễn đàn giúp đỡ và hướng dẫn giúp vợ chồng em sớm hoàn thành bộ hồ sơ.
Em cám ơn rất nhiều.

606822 top -

Hồ sơ cuả em là ông xã tự làm và nộp vào ngày 08-May-2017. Và ngày 12-May- 2017 có nhận Receipt number: YSC1790217988. Vài ngày sau ông xã mình đã nhận thêm form I-797 và chờ đợi đến hôm nay chưa có thông báo gì. Em muốn hỏi bước tiếp theo mình cần chuẩn bị những giấy tờ và form nào để ông xã em chuẩn bị.
Check status YSC1790217988:

Case Was Received

On May 10, 2017, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number YSC1790217988, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by June 9, 2017, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to http://www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

Trong I797 mà bạn đã nhận được đã có kèm hướng dẫn & giải thích quy trình xử lý HS.

Lúc này bạn chỉ cần chờ thông báo tiếp theo (chấp thuận hoặc missing).

- Nếu Approval thì chờ HS chuyển qua NVC.
- Nếu phải bổ túc thì sẽ có thư yêu cầu cụ thể từ USCIS.

*Bạn tham khảo:

Quá Trình Bảo Lãnh Diện Vợ Chồng (CR1; IR1; F2A)

http://vietditru.com/bb/viewtopic.php?f ... 607#p69607

606826 top -
Em cám ơn chitam nhiều lắm.
Em hỏi vấn đề nữa. Về trường hợp ông xã em bị thất lạc giấy khai sinh. Ông xã muốn làm lại để bổ sung vào hồ sơ. Khi làm lại giấy khai sinh ở Mỹ cần Form gì và giấy tờ gì ạ. Em cám ơn.

606834 top -

Về trường hợp ông xã em bị thất lạc giấy khai sinh. Ông xã muốn làm lại để bổ sung vào hồ sơ. Khi làm lại giấy khai sinh ở Mỹ cần Form gì và giấy tờ gì
Chồng bạn có thể làm Giấy Cam Đoan Thay Cho Giấy Khai Sinh (Statutory Declaration in-lieu of Birth Certificate). Công chứng tại bất kỳ Phòng Công Chứng nào gần nhất.

*Xem thư mẫu: viewtopic.php?p=6764&thuvien=1#p6764

(Nếu chồng bạn không có Giấy Khai Sinh, vậy hồi nộp HS bảo lãnh chồng bạn nộp giấy gì thay cho KS? Bạn chờ thư thông báo của USCIS rồi mới bổ túc (nếu có), vì còn tùy vào quyết định của người xem xét đơn, không bổ túc lúc này).

606836 top -

Em cám ơn chitam nhiều lắm ạ.

606845 top -
Thân chào các Anh,chị trong gia đình việt di trú
Hồ sơ em đang trong giai đoạn điền DS-260. Sau khi em submit DS-260. Vậy em có in toàn bộ đơn này ký tên vào hay là chỉ in giấy xác nhận rồi gửi kèm theo civil documents? Vui lòng giúp em
Em cám ơn

608197 top -

Bạn đọc Hồ sơ chuẩn bị bên cột trái.

DS-260 hay trang xác nhận DS-260 không cần nộp cho NVC.

608203 top -

Em cám ön cochin

608278 top -
Đầu tiên em gửi lời chúc sức khoẻ đến tất cả các Anh, chị
Em có 1 vấn đề mong các Anh, chị trợ giúp ạ. Ông xã em đang chuẩn bị nộp giấy tờ thuế, vì hiện giờ đang là thời điểm cuối năm nên chưa khai thuế của năm 2017. Vậy ông xã em nộp của năm 2014,2015,2016 hay là phải đợi khai thuế xong năm 2017 rồi mới nộp toàn bộ cho NVC?
Em cám ơn

608359 top -

Nộp 2014, 2015, 2016

2017 cầm theo nộp lúc phỏng vấn.

608361 top -

Em cám ơn Cochin nhiều lắm

608366 top -
Đầu năm Nancy kính chúc cô, chú, Anh, chị em sức khoẻ dồi dào và hạnh phúc.
Em có 1 vấn đề về khai thuế như sau: Ông xã em có thu nhập 70,000$/ năm. Vậy ông xã em có cần kê khai thêm số tiền trong tài khoản tiết kiệm không ạ? Vì trong Part 7 của form I864 có đề cập là : DÙNG TÀI SẢN BÙ ĐẮP THU NHẬP. Vậy trường hợp của em có điền part 7 này không ? Mong cả nhà hướng dẫn giúp em. Em cảm ơn nhiều lắm ạ

608565 top -

Bạn vào thư viện đọc: 2.3.11. Cách tính income khi bảo trợ tài chánh

608572 top -

DẠ. Cám ơn cochin

608579 top -
Kính gửi các Anh chị trên diễn đàn. Bây giờ giấy tờ của vợ chồng em đã làm xong. Và chuẩn bị gửi tới NVC. Vậy ông xã em nên gửi tới địa chỉ nào ạ? Em chân thành cám ơn^^

609016 top -
Hồ sơ CR1 - Nancy
1, 2

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image